Cần giúp: Bác Nào Đã Trồng Răng Tư Vấn Giúp E Với Ạ !

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi tuananh8985, 27/9/2018.

1. tuananh8985

tuananh8985 Thành viên tập sự

Lời đầu tiên cho em gửi lời chào tới toàn thể mọi người trong group ạ.
    Chuyện là như này ạ:
    Em có 1 chiếc răng hàm dưới bị sâu (răng số 6) và đã hàn và điều trị tủy cách đây khoảng 10 năm.Nhưng năm nay chiếc răng có triệu chứng bị sứt mẻ,bên dưới chân răng có đùn lên 1 cục nhỏ bằng đầu tăm,thỉnh thoảng có chút mủ trắng.Hiện tại thì răng không bị đau nhức gì cả.

Hôm thứ 4 e có đi khám ở "Phòng khám và điều trị Răng Miệng theo yêu cầu - Bệnh viện 103" để định trồng răng cho tiện nhai nuốt.Bác sĩ chụp Xquang rồi bác sĩ bảo răng cần nhổ rồi làm cầu răng.Hẹn cuối tuần này (là thứ 6) vào viện để nhổ.
    Nhưng e có nghe 1 số người quen khuyên không lên nhổ vì sau này khi mất đi chân răng sẽ làm 2 răng cầu yếu,cũng như bị tiêu xương hàm ạ.

E đang muốn là điều trị viêm,điều trị tủy(nếu chỗ viêm không quá nặng) để giữ chiếc răng đó.Sau đó sẽ bọc răng sứ trên chiếc răng sâu đó ==>DO THỨ 6 BÁC SĨ HẸN NHỔ LÊN E PHÂN VÂN QUÁ

Vì răng e không bị đau,thỉnh thoảng dò tý mủ ở chân răng thôi(Khoảng 2 tháng mới bị dò 1 lần).Giờ cũng lo cứ vào viện là các bác sĩ đè ra nhổ :D

Nhưng liệu điều trị tủy như thế rồi cắm răng sứ lên có đảm bảo răng ko bị tái viêm nữa không ạ.Sợ mai này nếu cắm rồi mà lại viêm thì cũng dở.

Mọi người có kinh nghiệm cho e xin ít lời khuyên với ạ

1.Tình trạng như trên thì lên nhổ,hay lên giữ điều trị(vì bác sĩ hẹn thứ 6 đến nhô rồi).

2.Giá răng sứ tiatan ở 103,e cắm 3 răng xứ titan là 3tr/1 chiếc.Vị chi là 9tr ạ.Các bác biết giá ở bệnh viện răng hàm mặt TW hay bệnh viện đại học Y giá cả thế nào ko ạ?

Em trân thành cảm ơn ạ.
    P/S:Em có đăng ảnh chụp XQuang ở dưới ạ

Attached Files:

Kích thước file:
      166.8 KB
      Lượt xem:
      170

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tuananh8985
    Đang tải...

2. tuananh8985

tuananh8985 Thành viên tập sự

Có bác nào gặp trường hợp này rồi,tư vấn em với ạ.Mai đã đến hẹn để đi nhổ răng rồi.e phân vân quá. :((

3. angel.love495

angel.love495 Thành viên mới

Răng 6 điều trị tủy rồi thì nên bọc sứ lại đó bạn, vì càng để lâu răng dễ giòn và gãy lắm, mủ trắng là dấu hiệu của áp xe luôn rồi. Nếu không thể điều trị thì bác sĩ phải nhổ bỏ chiếc răng đó. Mà nhổ rồi thì chỉ có trồng Implant thôi, chứ mài răng 7 và răng 5 sẽ gây tốn kém rất nhiều mà không tránh khỏi tình trạng tiêu xương hàm nữa.

vuanh182 thích bài này.
  4. vuanh182

vuanh182 Thành viên tập sự

Chính xác, mất răng 6 nên Implant sẽ tốt hơn, cầu sứ hư hết răng, sau này cũng buộc phải làm Implant thôi, chủ thớt nên cân nhắc.

5. pinky999

pinky999 Thành viên mới

Nếu không cần thiết phải nhổ bỏ thì nên giữ lại răng thật bằng mọi giá, mình nghĩ bạn nên thăm khám và điều trị giữ lại răng thật đi nhé. Vì nhổ rồi chắc chắn sẽ bị tiêu xương hàm nếu không trồng lại Implant sớm đó.

6. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

trồng răng có đau không mn, với lại chi phí khoảng tầm bn ạ

tuyetminh859 thích bài này.
  7. phamhung119

phamhung119 Thành viên mới

Vừa nhổ răng xong và cắm trực tiếp luôn implant vào có được ko các bác

8. nhattien9908

nhattien9908 Thành viên tập sự

Nhổ răng và đặt trụ vẫn làm đc đó bạn, mình thấy trên mạng họ làm nhanh lắm, b tham khảo thử

9. tuyetminh859

tuyetminh859 Thành viên mới

Trồng ko đau nha bạn, mất 10 phút/ trụ á, có tiêm tê mà chi phí nhiều giá lắm trung bình 16 - 30 triệu/ trụ có trả góp thì nhẹ gánh nè.

10. nhisam

nhisam Thành viên mới

Thường thì nên chọn những trung tâm nha khoa chuyên về Implant sẽ tốt hơn, nhiều khi chi phí được trọn gói nhưng vẫn sẽ còn phát sinh thêm phí ghép xương tùy cơ sở. Nên hỏi kỹ trước khi thực hiện là yên tâm nhất.

11. thanhthanh269

thanhthanh269 Thành viên mới

Nên làm theo chỉ định bác sĩ nha bạn sẽ tốt hơn, vì mỗi cách điều trị của bác sĩ sẽ khác nhau đó.

12. quynhanh1

quynhanh1 Thành viên mới

Mình đi khám có nơi bảo trồng được, có nơi bảo đợi khoảng 3 - 4 tuần j đó tái khám lại mới thực hiện được đó bn. Nên chỉ định nào là đúng?

13. JuicyDarling26

JuicyDarling26 Thành viên mới

Này còn do mật độ xương hàm thực tế của chị và phác đồ điều trị của mỗi bác sĩ nữa, nhưng quan trọng nên chọn nha khoa uy tín, có bảo hành lâu dài, vì nếu có gì họ cũng sẽ đảm bảo chất lượng dịch vụ cho mình hơn đó ạ. Đợt e làm xong cũng mất khoảng 5 tháng, dự kiến là hơn 6 tháng đó, nhưng trộm vía xương hàm tích hợp Implant tốt, em cũng ghép xương và đặt trụ cùng lúc luôn nè chị.

nhisam thích bài này.
  14. tuyetminh859

tuyetminh859 Thành viên mới

Thường nếu nhổ chân răng sau khoảng 1 tháng có thể đặt trụ rồi bn, trừ trường hợp chưa nhổ chân răng thì có thể nhổ răng và đặt trụ Implant cùng lúc đó bn, tùy nha khoa và tay nghề bác sĩ nữa nhé.

nhisam thích bài này.
  15. quockhanh511

quockhanh511 Thành viên mới

Trồng răng có thuốc tê nên không đau nha bạn, chi phí cũng dao động từ 15 - 30 triệu cho 1 răng, hơi đắt tí mà xài bền.