Thông tin: Tắc Tia Sữa - Chữa Dễ Ợt!

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi support, 24/12/2013.

1. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Em mới sinh 10 ngày, sữa nhỏ giọt ra rất ít tia và yếu, phải thường xuyên vắt bằng máy, mà chả được mấy; khi cho bé bú thì đầu ti rất đau, may có mẹ mách đến dốc phụ sản chữa nên sữa ra nhiều.

Đang tải...

2. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Mình thấy hầu như mẹ nào cũng ko ít thì nhiều lần bị cái khoản tắc sữa này nhỉ. Mình bị tắc đến phát sốt phát rét luôn ý, cứ phải chườm ấm liên tục mới đỡ, có lần mãi chả được lại phải gọi chị Linh ở Nghĩa dũng thông cho mới khỏi được, chị ý làm cũng nhẹ nhàng, ko đau tẹo nào

3. mienanhpham2019

Mình cũng có lần chữa ở đó rồi, thích ra phết.

4. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Em đợt trước cũng bị tắc mà ko biết cách tự chữa ở nhà, để đến lúc tắc quá thì may mà có chị bạn cho số để gọi bên chỗ trung tâm Breatech đến thông mới khỏi được, mẹ nào bị mà thử các cách dân gian mà ko khỏi thì thử gọi họ xem nhé, giờ nghĩ lại mà hãi nhưng công nhận ở đó họ làm cũng ổn lắm, sướng ra phết, ko đau tẹo nào các mẹ ạ.

5. mienanhpham2019

Phải cho con bú thường xuyên sau khi bú vắt hết sữa thừa ra thì tránh tắc sữa. Khi có triệu chứng ngực nổi cục mẹ nó phải chườm ấm ngực rồi day chỗ cứng hút sữa và cho con bú liên tục sẽ làm thông tuyến sữa đồng thời hết tắc sữa. không thì gọi ngay trung tâm tắc sữa Breastech ở dốc phụ sản đến xử lý luôn là nhẹ tênh luôn, đừng coi thường nhé các mẹ

6. mienanhpham2019

Bạn dùng máy hút sữa đi. trước bé nhà mình cũng ko chịu ti, sữa ít dần, xong mình dùng máy cải thiện được nhiều lắm. bạn mua máy 2 bên ý, mình mua ở chỗ trung tâm breatech mà có 2tr, mà sữa ngày càng nhiều, dùng thích lắm

7. meSamy

meSamy Thành viên sắp chính thức

Mấy chị em mình sinh nở đều ở chữa tắc tia sữa ở trung tâm Breatech. Nhân viên làm có tâm lắm. Nhẹ nhàng, tư vấn chế độ ăn uống matxa các kiểu. Khuyên các mẹ cứ họ mà gọi. mình còn lưu số đt đây 0946530809

8. me_hoaxinh

me_hoaxinh Thành viên sắp chính thức

Mình cũng từng chữa tắc sữa ở trung tâm Breatech hồi sinh đứa đầu nên rất tin tưởng họ, nhân viên có kinh nghiệm, chữa thông nhanh. Đến lần sinh thứ 2 này, mình mua luôn thẻ mát xa của họ đấy các mẹ. Có thẻ này dùng tiện lắm, bị tắc gọi là họ đến ngay. mà cũng tiết kiệm chi phí nữa. các mẹ tham khảo họ mà chữa nhé

9. hanhnguyen899

hanhnguyen899 Thành viên đạt chuẩn

Sinh xong tắc sữa đau ngực sưng to ko biết làm thế nào. May mà bà chị dâu đến chơi gọi luôn nhân viên ở trung tâm Breatech đến chữa cho. Thật bất ngờ nhân viên đến xoa bóp có 1 lúc mà đã nhẹ hẳn người, sữa phun ra, hết đau hết căng ngực. Đúng là mất chút tiền vẫn hơn là tự chữa