Bí Quyết Thông Sữa Đúng Cách Để Ra Nhiều Tia Sữa Và Không Bị Tắc Lại

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Lam Yen Chi 1212, 8/3/2020.

1. Lam Yen Chi 1212

Lam Yen Chi 1212 Bắt đầu tích cực

Tắc tia sữa là tình trạng sữa mẹ bị giữ lại bên trong các ống dẫn sữa ở bầu ngực. Hiện tượng này có thể khiến việc cho con bú cũng như hút sữa để tích trữ gặp nhiều khó khăn, đau đớn.Khi bị tắc tia sữa, việc đầu tiên mà đa số các mẹ thường làm là tạm dừng cho con bú để ngăn chặn cơn đau. Tuy nhiên, điều này lại sai hoàn toàn.Cách chữa tắc tia sữa hiệu quả là hãy duy trì việc cho bé bú sữa mẹ. Cho trẻ bú mẹ thường xuyên sẽ giúp tình trạng này giảm đi rất nhiều hoặc bạn cũng có thể sử dụng máy hút sữa nhằm thông tia sữa bị tắc. Ngoài ra, các chuyên gia cũng khuyến khích bạn nên nghỉ ngơi thật nhiều, bổ sung thêm nước để sữa tiết ra đều đặn hơn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Lam Yen Chi 1212
    Đang tải...

2. Trangtran95

Trangtran95 Thành viên chính thức

Mình thường xuyên chườm nóng trước khi kích sữa . Sau đó kích sữa cho bé ti trực tiếp, khi bé ti xong thì mình hút cho hết phần sữa cuối ra, để cơ thể tạo ra sữa mới, như vậy sẽ không còn bị tắc tia hoặc mất sữa nữa

3. Lam Yen Chi 1212

Lam Yen Chi 1212 Bắt đầu tích cực

Các mẹ có gì thì cứ gọi trung tâm breastech, bác sỹ ở dsos chữa rất tốt lại nhiệt tình, chứ như mình lúc trước bị tắc ko biết ở đâu cứ chữa linh tinh thành ra suýt nữa bị áp xe, mãi sau mới có chị chỉ trung tâm breastech đó

4. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Mình cũng mới bị tắc tia sữa đấy. Thực ra thì bị viêm tia sữa mới đúng. Bởi khi vắt sữa, mình còn ra ít sữa màu vàng xanh, rất đáng ngại. vì thế, mình không cho con bú bên ngực đó, gọi đến số 0946530809 của trung tâm Breatech họ đến làm mới hết mủ được, lần sau hơi chớm đau mình sẽ gọi luôn, không thì mệt mỏi lắm.

5. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Trước mình chữa tắc sữa ở đó, cũng nhiều người mua máy vắt sữa ở đấy luôn, chắc cũng tốt lắm nên mới nhiều người mua thế.

6. mienanhpham2019

Em vừa chữa khỏi xong. Cho con ti buốt đến tận óc, còn nghi là bị nứt đầu ti nữa chứ. đi khám bs bảo có triệu chứng viêm tia sữa ( trước đấy em bị tắc nhưng thông được rồi ). Uống kháng sinh 5 ngày. trong 5 ngày này vẫn cho con ti bình thường, kết hợp gọi bên Breastech của phụ sản đến rút sữa ra, phòng tránh mất sữa. sau 5 ngày là khỏi c sữa có thể dẫn đến viêm tuyến sữa, lâu hơn có thể dẫn đến áp xe vú gây đau đớn và chảy mủ. Nặng hơn là viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần.

7. mienanhpham2019

Trước mình sinh bé có mấy người cùng phòng bị tắc sữa cứ kêu trời kêu đất, nhìn mà thương, có người dùng mấy cách dân gian mà ko khỏi, xong toàn phải gọi bên trung tâm gì đó ở 105 Láng Hạ đến để chữa cho mới hết đấy. May mà mình ko bị.

8. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Các mom ơi, đã mom nào mua thẻ matxa ở trung tâm breatech chưa? Em đang định đi làm cái thẻ matxa ngực ở đấy vì em có tiền sử tắc sữa rùi, em vừa sinh bé xong nên phải đi matxa luôn đề phòng bị tắc như trước khổ lắm. Mom nào đã mua rồi cho e xin ít ý kiến với.

9. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Mình cũng mới bị tắc tia sữa đấy.

10. maidang96

maidang96 Thành viên đạt chuẩn

Trung tâm Breatech ở dốc phụ sản chữa tắc sữa nổi tiếng lắm đấy các mẹ nhé. Mình sinh 2 lần thì cả 2 lần đều bị tắc tia sữa. May mà gọi được trung tâm này. Nhân viên đến ngay, mang đầy đủ máy móc, làm có 1 lúc đã hết tắc rồi, sữa phun ra. Nhẹ cả người các mẹ ạ. Họ có dịch vụ thẻ maatsxa nữa, các mẹ nên mua, dùng tiện lợi mà giá cũng rẻ nữa. sdt của họ đây, các mẹ gọi mà tham khảo 0946530809

11. me_hoaxinh

me_hoaxinh Thành viên sắp chính thức

Hôm qua mình vừa gọi nhân viên ở Breatech đến chữa tắc tia sữa cho vì ngực sưng to, đau quá ko chịu được. Nhân viên đến nhanh, xoa bóp với hút máy có 1 lúc mà đã thấy nhẹ người, đỡ đau, rồi sữa bắt đầu phun ra. Giờ thì hết tắc hết đau luôn rồi. Nhân viên làm tốt thật đó

12. nguyenxuan86

nguyenxuan86 Thành viên đạt chuẩn

Mất chút tiền vẫn thấy vui các mẹ ạ. Em tắc sữa ngực căng cứng sưng đau, quyết định gọi nhân viên ở trung tâm Breatech dốc phụ sản về chữa cho. nhân viên đến xoa bóp 1 lúc đã hết tắc rồi. Họ có kinh nghiệm và tay nghề cao nên làm tốt thật

13. ngocnhu1876

ngocnhu1876 Thành viên sắp chính thức

Em vừa gọi nhân viên ở trung tâm Breatech đến chữa tắc sữa cho xong và hết tắc luôn. Chỉ có thể nói là nhân viên giỏi,quá tuyệt vời các mẹ ạ. Em còn mua luôn thẻ mát xa của họ nữa vì thấy tiện và hợp lý. cần là gọi họ đến luôn

14. hanhnguyen899

hanhnguyen899 Thành viên đạt chuẩn

MN nói chuẩn luôn. Mình cũng từng mua thẻ mát xa ở trung tâm Breatech lúc sinh con đầu lòng rồi. Giá hợp lý, bị tắc gọi cái là họ đến ngay. nhân viên tay nghề tốt nên đến xoa bóp 1 lúc đã thấy đỡ rất nhiều,rồi lúc nữa thì sữa phun ra.

15. mebunxinh69

mebunxinh69 Thành viên sắp chính thức

Mình cũng đã chữa ít sữa ở trung tâm Breatech rồi.Kết quả hơn cả mong đợi từ chỗ không có sữa cho con bú thì nay con đã thừa sữa bú, ko phải ăn sữa ngoài nữa.web của họ đây này, mẹ nào còn lăn tăn thfi vào mà đoc nhé: http://thongsua.com

16. meduongminh16

meduongminh16 Thành viên đạt chuẩn

Bị tắc sữa cứ gọi trung tâm Breatech là chuẩn các mẹ nhỉ.hi. Em và mấy đứa bạn cũng đều chữa tắc sữa ở đây rồi nên biết. Nhân viên toàn người có kinh nghiệm, làm ổn lắm

17. me_Nhimxinh21

me_Nhimxinh21 Thành viên mới

Cám ơn các mẹ review,. em cũng mới mua thẻ mát xa của trung tâm Breatech xong và gọi họ đến chữa tắc sữa cho. Nhân viên nhiệt tình, làm ổn lắm. có thẻ này dùng cũng tiện lại tiết kiệm nữa

18. vanhoang86

vanhoang86 Thành viên đạt chuẩn

em cũng từng dùng thẻ mát xa của trung tâm Breatech rồi,ổn lắm các mẹ ạ/. Còn nhân viên ở đó thì đúng như các mẹ nói, chữa tắc sữa giỏi rồi, toàn người có kinh nghiệm và tay nghề cao mà

19. meSamy

meSamy Thành viên sắp chính thức

Mình giống các mẹ. may mắn là mình gọi trung tâm breatehc kịp thời về nhà thông cho mới khỏi.Để lâu tý thành apxe rồi. Nhân viên có kinh nghiệm, làm nhanh ko đau. Giờ sữa về tràn trề rồi

20. mekembean

mekembean Thành viên sắp chính thức

Mấy bà chị gái đều chữa tắc tia ở trung tâm Breatech nên đã giới thiệu cho mình. Mình sinh xong bị tắc sữa và gọi họ luôn. Đúng là nhân viên rất giỏi chuyên môn,làm có 1 lúc đã hết tắc, hết đau, sữa về nhiều