Dành cho các mẹ bị ít, tắc sữa

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi igotaboy, 3/6/2014.

1. Lam Yen Chi 1212

Lam Yen Chi 1212 Bắt đầu tích cực

Từ lúc sinh bé đến giờ chỉ sợ tắc sữa lại như đợt trước, vừa đau, vừa nhức phải gọi c Linh nghĩa dũng đến chữa

Đang tải...

2. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Tắc sữa có thể dẫn đến viêm tuyến sữa, lâu hơn có thể dẫn đến áp xe vú gây đau đớn và chảy mủ. Nặng hơn là viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần.. Tham khảo thêm hutsua.com

3. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Mẹ nào tắc sữa thì chịu khó mà bóp nó ra cật lực, không thì gọi ngay đội thông tắc sữa đến cho nhanh, đừng có ngấm ngầm chịu đau mà bị trích áp xe như bạn em thì khổ cực luôn í, em gọi thông sữa ở trang hutsuacom mà thấy quá ổn luôn

4. ngocnhu1876

ngocnhu1876 Thành viên sắp chính thức

Hồi em mới sinh được 2 ngày cũng bị tắc tia sữa, xoa bóp các kiểu vẫn chả ăn thua.Cuối cùng phải gọi nhân viên thông tắc đến làm cho. Cái trung tâm ngày dốc phụ sản ấy các mẹ. Em thấy nhân viên làm mát tay lắm, em gọi có 1 lần mà đã đỡ rất nhiều, sau đó thì sữa về nhiều hơn, hết tắc. Sdt của họ là 0915941618. Em vẫn lưu để sau đẻ đứa thứ 2 mà có bị thì lại gọi

5. me_Nhimxinh21

me_Nhimxinh21 Thành viên mới

Cám ơn bạn ngọc như nhé. Mình cũng mới cho đứa em sdt mà cho để nó gọi nhân viên đến nhà chữa tắc tia sữa cho. Nhân viên giỏi lắm, đến xoa bóp một lúc sữa đã phun ra, hết tắc rồi.Giờ thì em mình đã đủ sữa cho con bú.

6. meSamy

meSamy Thành viên sắp chính thức

Tắc tia sữa đúng là nỗi khổ của phụ nữ sau khi sinh con. Mình cũng từng bị rồi và phải gọi nhân viên ở trung tâm Breatech dốc phụ sản đến thông cho mới khỏi hoàn toàn và con mới có sữa để bú. Nên khuyên thật các mẹ là đừng cố chịu đau với tự xoa bóp làm gì. Nếu bị tắc sữa thì nên gọi nhân viên đến thông cho. Họ có chuyên môn, làm nhanh ko đau mà con lại nhanh có sữa bú. Mẹ nào cần thì gọi họ nhé., sdt đây 0946530809

7. mebee12

mebee12 Thành viên đạt chuẩn

Em cũng mới gọi nhân viên ở Breatech đến nhà chữa tắc sữa cho xong đây. Mất chút tiền nhưng bù lại nhân viên phục vụ nhiệt tình, chu đáo. Họ có tay nghề nên làm nhẹ nhàng không đau. Mình đã hết tắc, con mình đã bú bình thường được rồi. Thật may quá

8. hanhnguyen899

hanhnguyen899 Thành viên đạt chuẩn

Hồi mình mới sinh, sữa cũng ra rất ít, dùng cả máy hút sữa để hút nhưng cũng được ít lắm. Sau phải gọi nhân viên ở trung tâm 105 Láng Hạ về thông cho. Họ làm nhanh lắm,1 lúc mà sữa về bắt đầu phun ra nhiều. Thật may quá, ko có họ thì con vẫn phải ăn sữa ngoài ý. Mẹ nào sắp sinh thì tham khảo thử xem. sdt của họ đây 0975318871

9. meHangmit

meHangmit Thành viên đạt chuẩn

Ở 105 Láng Hạ em đã từng chữa ở đó cách đây mấy tháng lúc mới sinh xong. Nhân viên nhiệt tình, làm cẩn thận lắm. Thông sữa cho em xong còn tư vấn chế độ ăn uống, mát xa và cách cho con bú để sữa về đều nữa. Nói chung là ưng lắm các mẹ ah

10. me_hoaxinh

me_hoaxinh Thành viên sắp chính thức

Mẹ nào gần khu Hoàn Kiếm, Hai Bà Trưng thì nên gọi trung tâm ở 26 Hàng Bài ý, cũng chuyên về chữa tắc tia sữa. các mẹ sinh ở phụ sản trung ương toàn gọi họ thôi. Nhân viên cũng làm cẩn thận, nhẹ nhàng lắm. Mình hết tắc sau có 1 lần họ thông thôi.số điện thoại của họ đây này 0912661144

11. nguyenxuan86

nguyenxuan86 Thành viên đạt chuẩn

Sinh xong tắc sữa đau ngực sưng to ko biết làm thế nào. May mà bà chị dâu đến chơi gọi luôn nhân viên ở 26 Hàng Bài đến chữa cho. Thật bất ngờ nhân viên đến xoa bóp có 1 lúc mà đã nhẹ hẳn người, sữa phun ra, hết đau hết căng ngực. Đúng là mất chút tiền vẫn hơn là tự chữa. Các mẹ gọi họ mà chữa

12. maianhnguyen517

maianhnguyen517 Thành viên mới

Mình bị viêm tia sữa có mủ, chữa mấy nơi không khỏi. Rồi gọi chỗ 26 hàng bài này, nhân viên đến xử lý có 3 lần đã khỏi hoàn toàn. Thật may quá. Nhân viên trình độ cao, lại có kinh nghiệm, chữa mát tay thật

13. meSamy

meSamy Thành viên sắp chính thức

Em cũng yên tâm khi chữa tắc sữa ở 26 hàng bài. Hội bạn thân của em đứa nào sinh xong cũng đều gọi nhân viên ở đây đến chữa cho cả. Nhân viên làm việc chuyên nghiệp lại có tâm nữa. Họ đến làm cho em có 1 lần mà hết tắc luôn đấy

14. thuhanh0302

thuhanh0302 Thành viên đạt chuẩn

chỗ 26 hàng bài này gần bv phụ sản trung ương nên nhiều mẹ gọi chữa tắc sữa lắm,. vừa nhanh mà nhân viên lại nhiệt tình, chứ vào viện đông, chờ đợi lâu lắm. mình sinh xong bị tắc tia sữa cũng gọi họ đấy. Nói chung là hài lòng. các mẹ gọi họ mà chữa

15. mebongxinh77

mebongxinh77 Thành viên đạt chuẩn

có mình cũng từng chữa tắc tia sữa ở 26 hàng bài nhé. Nhân viên đến thông nhanh hơn mình tưởng. Họ mát xa và dùng máy có 1 hút mà đã hết tắc, ngực đang căng cứng đã nhẹ hẳn rồi. Lúc sau thì sữa phun ra. Đúng là nhân viên có chuyên môn và kinh nghiệm nên làm tốt hơn hẳn

16. loannguyen86

loannguyen86 Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng từng khổ sở với tắc sữa. Đau dã man, mệt mỏi vô cùng. may sao chồng mình gọi nhân viên ở 26 hàng bài về kịp thời chữa cho mới hết tắc và có đủ sữa cho con bú đấy, nhân viên giỏi lắm,