15 mẹo hay trị tắc tia sữa

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi shopkhoedep, 3/4/2014.

1. nguyenduong8387

nguyenduong8387 Thành viên chính thức

Em cũng vừa bị xong.Cho con ti buốt đến tận óc, còn nghi là bị nứt đầu ti nữa chứ đi khám bs bảo có triệu chứng viêm tia sữa. Uống kháng sinh 5 ngày. trong 5 ngày này vẫn cho con ti bình thường, kết hợp gọi bên Breastech của phụ sản đến rút sữa ra, phòng tránh mất sữa. sau 5 ngày là khỏi.

Đang tải...

2. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Trung tâm đó rất tốt, mình thấy rất nhiều review và phản hồi tốt đó

3. Minhhuyenhoang

Khi bạn vừa phát hiện ra sữa ứ lại thì nhanh chóng chườm nước ấm và dùng tay matxa quanh ngực rồi tiếp tục vắt hoặc cho con bú thì tia sữa sẽ thông lại thôi, cứ bình tĩnh mà tập cách thông sữa như thế nhé. Ráng mà còn giữ sữa cho con, thời buổi này cho con bú sữa ngoài là cực chẳng đã phải làm thế, mẹ có có sữa mà ko cho con ti thì thật hoang phí.ko thì gọi đến số 0976581867 ở nghĩa dũng họ giúp cho, cả họ nhà em đều chữa ở đó , thích lắm

4. Minhhuyenhoang

Bạn dùng máy hút sữa đi. trước bé nhà mình cũng ko chịu ti, sữa ít dần, xong mình dùng máy cải thiện được nhiều lắm. bạn mua máy 2 bên ý, mình mua ở chỗ trung tâm breatech mà có 2tr, mà sữa ngày càng nhiều, dùng thích lắm

5. mebee12

mebee12 Thành viên đạt chuẩn

Tắc tia sữa đúng là nỗi ám ảnh của nhiều mẹ sau khi sinh. Mình cũng đau lên đau xuống, ngực căng nặng như có đá đè lên vậy. Mẹ mình có xoa bóp, chườm nóng nhưng chỉ đỡ dc chút ít thôi, sữa vẫn ra cực ít. Rồi cuối cùng vẫn phải gọi nhân viên ở 105 Láng Hạ đến thông cho mới hết tắc hoàn toàn đó các mẹ ạ. Đúng là nhân viên ở đó có chuyên môn nên làm nhanh, không đau mà sữa lại về nhiều cho con bú. Nghĩ lại thấy may thì em gọi họ kịp thời, chứ nhìn con cứ phải ăn sữa ngoài, sốt ruột lắm mà mẹ thì đau

6. ngocnhu1876

ngocnhu1876 Thành viên sắp chính thức

Sinh xong mới biết đau tắc tia sữa còn đau hơn đau đẻ. Mình còn phát sốt lên. Rồi chồng minh phải gọi nhân viên ở 105 Láng Hạ đến chữa cho. Họ làm có 1 lúc mà đã thấy nhẹ ngực,sữa bắt đầu bắn ra. Ôi mừng lắm luôn. Hết đau,cảm giác sung sướng lắm, giờ thì con đã có sữa để bú thoải mái. Các mẹ gọi nhân viên ở đây đi, làm tốt lắm đó . sdt đây này 0915941618

7. meSamy

meSamy Thành viên sắp chính thức

Cám ơn các mẹ cho số dt,. mình cũng mới gọi nhân viên ở 105 Láng Hạ đến nhà chữa tắc sữa cho xong đây. Hú hồn các mẹ ạ. Mình đang đau, căng cứng ngực, vậy mà họ đến xoa bóp có 1 lúc đã thấy mềm hơn rồi hút máy và thế là sữa tuôn ra. mừng quá. đúng là nhân viên giỏi thật, có kinh nghiệm va tay nghề cao

8. maidang96

maidang96 Thành viên đạt chuẩn

Search mạng 1 lượt thấy mẹ nào cũng review trung tâm 105 Láng Hạ này nên em cũng gọi. Đúng là nhân viên làm rất tốt. Em bị tắc tia sữa nặng mà nhân viên đến xử lý có 2 lần đã khỏi rồi

9. me_hoaxinh

me_hoaxinh Thành viên sắp chính thức

Nhân viên ở 105 Láng Hạ thì rất tuyệt các mẹ ạ. Nhẹ nhàng nhiệt tình lắm ý. Em đã khỏi hoàn toàn tắc tia sữa và con đã thoải mái có sữa bú. cám ơn mn đã cho sdt nhé

10. meduongminh16

meduongminh16 Thành viên đạt chuẩn

Em mới sinh cũng bị tắc sữa ghê lắm, ngực sưng to và đau. Mẹ em chườm nóng rồi xoa bóp mãi mà không thấy đỡ. Rồi chồng em gọi nhân viên ở 105 Láng Hạ đến .Thật may là họ xoa bóp với hút máy có 1 lúc đã đỡ rất nhiều,sữa phun ra, ngực nhẹ hẳn. Nhân viên có tay nghề và kinh nghiệm nên làm tốt thật

11. meSamy

Mình cũng đánh giá cao trình độ chuyên môn của nhân viên ở 105 Láng Hạ. Nhìn cách họ thông sữa cho mình là biết họ có kinh nghiệm trong nghề rồi. Mà làm nhẹ nhàng không đau đâu. Các mẹ cần thì cứ gọi họ nhé

12. maidang96

maidang96 Thành viên đạt chuẩn

Có em cũng chữa ở 105 Láng Hạ đây. Vào diễn đàn mới thấy nhiều mẹ giống mình ghê. Nhân viên ở đấy làm tốt thật. Đến thông sữa cho em có 1 lần mà đã khỏi luôn rồi. Mẹ em còn cứ cảm ơn rối rít mấy chị nhân viên ở đây

13. vanhoang86

vanhoang86 Thành viên đạt chuẩn

mình nghe nói gần bv phụ sản hà nội cũng có trung tâm gì đó chữa ổn lắm, ko biết mẹ nào chữa rồi cho mình xin địa chỉ hay số dt được không, mình dự định sinh ở bv đó nên nếu lỡ có bị tắc sữa thì gọi cho gần

14. meSamy

đó là trung tâm Breatech mn nhé, cách cổng bệnh viện phụ sản tầm 100m. Trung tâm đấy cũng rất nổi tiếng chữa tắc tia sữa đó. Nhân viên giỏi, có kinh nghiệm.bạn gọi họ đi, họ tư vấn cũng nhiệt tình lắm.,số hotline đây 0946530809

15. meduongminh16

meduongminh16 Thành viên đạt chuẩn

Sau sinh mình cũng bị tắc sữa. Nhưng chồng mình nhanh trí gọi ngay nhân viên ở trung tâm Bretech đến nên họ thông có 1 lần đã hết tắc luôn rồi. Nhân viên làm không đau, nhiệt tình,rất ổn các mẹ nhé

16. vanhoang86

vanhoang86 Thành viên đạt chuẩn

cám ơn mn đã cho số đt. mình sang tuần sinh rồi.,mình mới gọi họ tư vấn cho xong, thấy nhân viên nhiệt tình,thông tin cặn kẽ. khá hài lòng,note lại nếu bị tắc sữa mình sẽ gọi họ

17. nguyenxuan86

nguyenxuan86 Thành viên đạt chuẩn

Bị tắc tia sữa cứ gọi trung tâm Breatech là chuẩn nhất các mẹ nhé. Em và mấy đứa bạn đều chữa tắc sữa ở đây rồi nên biết. Nhân viên toàn người có kinh nghiệm, làm ổn lắm