Thông tin: Chữa Tắc Tia Sữa Bằng Lá Bồ Công Anh Tươi

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi ngoc_khanhHN, 23/11/2012.

1. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Em mới sinh 10 ngày, sữa nhỏ giọt ra rất ít tia và yếu, phải thường xuyên vắt bằng máy, mà chả được mấy; khi cho bé bú thì đầu ti rất đau, may có mẹ mách đến dốc phụ sản chữa nên sữa ra nhiều.

Đang tải...

2. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Các mom ơi, đã mom nào mua thẻ matxa ở trung tâm breatech chưa? Em đang định đi làm cái thẻ matxa ngực ở đấy vì em có tiền sử tắc sữa rùi, em vừa sinh bé xong nên phải đi matxa luôn đề phòng bị tắc như trước khổ lắm. Mom nào đã mua rồi cho e xin ít ý kiến với.

3. Minhhuyenhoang

Trước mình sinh bé có mấy người cùng phòng bị tắc sữa cứ kêu trời kêu đất, nhìn mà thương, có người dùng mấy cách dân gian mà ko khỏi, xong toàn phải gọi bên trung tâm gì đó ở 105 Láng Hạ đến để chữa cho mới hết đấy. May mà mình ko bị.

4. Minhhuyenhoang

Mình thấy hầu như mẹ nào cũng ko ít thì nhiều lần bị cái khoản tắc sữa này nhỉ. Mình bị tắc đến phát sốt phát rét luôn ý, cứ phải chườm ấm liên tục mới đỡ, có lần mãi chả được lại phải gọi chị Linh ở Nghĩa dũng thông cho mới khỏi được, chị ý làm cũng nhẹ nhàng, ko đau tẹo nào

5. mienanhpham2019

Em thấy uống lá đinh lăng và chườm ấm hiệu quả ra phết đấy ạ. Em toàn dùng cách này thôi, chỉ có 1 lần bị nặng quá, làm mà ko ăn thua nên phải đến chỗ trung tâm thông sữa ở dốc phụ sản xử lý cho, tí nữa thì bị áp se. Mom nào bị tắc thì thử áp dụng như em xem ổn ko nhé.

6. Minhhuyenhoang

Mẹ nào tắc sữa thì chịu khó mà bóp nó ra cật lực, không thì gọi ngay đội thông tắc sữa đến cho nhanh, đừng có ngấm ngầm chịu đau mà bị trích áp xe như bạn em thì khổ cực luôn í, em gọi thông sữa ở trang hutsuacom mà thấy quá ổn luôn

7. Minhhuyenhoang

Bạn dùng máy hút sữa đi. trước bé nhà mình cũng ko chịu ti, sữa ít dần, xong mình dùng máy cải thiện được nhiều lắm. bạn mua máy 2 bên ý, mình mua ở chỗ trung tâm breatech mà có 2tr, mà sữa ngày càng nhiều, dùng thích lắm

8. mienanhpham2019

Trước chị gái mình cũng hay bị, thử một số biện pháp dân gian không được, cuối cùng đến 105 Láng Hạ họ làm cho khỏi luôn, mà rất nhẹ nhàng ko đau tẹo nào. Công nhận bác sỹ ở đó mát tay mà rất nhiệt tình. Bạn nào bị thì thử đến đó xem nhé.

9. mebee12

mebee12 Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng từng phát mệt với cái vụ tắc sữa này. Đau dã man, mệt mỏi vô cùng. Trước tí nữa thì bị áp se, may sao đứa bạn nó mách minh gọi bên trung tâm 105 Láng Hạ về thông kịp nên mới khỏi

10. hanhnguyen899

hanhnguyen899 Thành viên đạt chuẩn

Cơ địa của mình lại ko hợp với mấy biện pháp dân gian. Hồi mới sinh cũng bị tắc tia sữa, mẹ mình cũng dùng lá mít,lá bồ công anh chữa cho mà ko ăn thua. Ngực càng ngày càng căng cứng. Ck mình phải gọi nhân viên ở 105 Láng Hạ đến thông cho mới hết tắc. Nhân viên làm nhanh không đau mà lại rất có tâm nữa, tư vấn chế độ ăn uống mát xa các kiểu cho mình. Mẹ nào bị tắc thì đừng cố tự chữa, gọi họ ngay đi. sdt đây 0975318871

11. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

bồ công anh thì đắng lắm,mình ko thể uống nổi ấy,

12. meHangmit

meHangmit Thành viên đạt chuẩn

Trung tâm ở 105 Láng Hạ thấy nhiều mẹ giới thiệu ghê. Em cũng từng gọi nhân viên ở đấy đến chữa tắc sữa cho bà chị dâu đấy.Nhân viên làm việc có trách nhiệm lắm. Hẹn đến rất đúng giờ. Mà làm nhẹ nhàng ko đau. Chị dây em đã hết tắc sữa sau có 1 lần gọi họ đến

13. vanhoang86

vanhoang86 Thành viên đạt chuẩn

Mình từng chữa tắc tia sữa ở trung tâm Breatech, cũng ổn lắm đấy các mẹ. Nhân viên có nhiều năm trong nghề nên làm rất nhẹ nhàng, không đau. Ngoài ra còn tận tình tư vấn các mẹ chăm sóc vú cũng mátxa để sữa về đều nữa. Mẹ nào cần thì gọi nhé, mình còn số đt đây 0946530809

14. ngocnhu1876

ngocnhu1876 Thành viên sắp chính thức

Sinh xong em xoa bóp chườm nóng đủ kiểu vẫn tắc. Rồi phải gọi nhân viên ở trung tâm Breatech đến thông cho mới hết tắc hoàn toàn,giờ thì có sữa thoải mái cho con bú rồi.

15. me_hoaxinh

me_hoaxinh Thành viên sắp chính thức

Được chị đồng nghiệp giới thiệu trung tâm Breatech nên cũng mạnh dạn gọi họ đến nhà chữa tắc sữa cho.Quả thật nhân viên trình độ tốt,có kinh nghiệm. Thông có 1 lần mà sữa đã về nhiều. Biết vậy mình gọi sớm hơn để con được bú sữa mẹ

16. maianhnguyen517

maianhnguyen517 Thành viên mới

Mn nói đúng. Nhân viên ở trung tâm Breatech làm việc rất cẩn thận và có tâm. Mình sưng đau vậy mà họ xoa bóp rất nhẹ nhàng, chỉ 1 lúc là sữa phun thành tia luôn. Giỏi thật

17. mekembean

mekembean Thành viên sắp chính thức

Hồi mình mới sinh, sữa cũng ra rất ít, cũng tích cực xoa bóp và dùng cả máy hút sữa để hút nhưng cũng được ít lắm. Sau phải gọi nhân viên ở trung tâm Breatech chỗ dốc phụ sản về thông cho. Họ làm nhanh lắm,1 lúc mà sữa về bắt đầu phun ra nhiều. Thật may quá, ko có họ thì con vẫn phải ăn sữa ngoài ý.