hix, vợ em bị tắc sữa

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi fighting.8x, 19/9/2014.

1. mylovemysefl086

mylovemysefl086 Thành viên mới

Nguy hiểm quá đi ạ, sợ nhất tắc sữa vừa đau vừa nguy hiểm, lại ảnh hưởng đến việc cho con bú nữa

Đang tải...

2. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình được 6 tháng rồi, mình đang bị tắc sữa nổi thành mảng to, giờ làm thế nào cho nhanh hết tắc, mình bị 5 ngày rồi, đau nhức lắm. Thấy mấy đứa bạn mình mách đến trung tâm Breatech ở chỗ phụ sản, ko biết ở đó chữa ổn ko nhỉ. Bạn nào đã chữa ở đó chỉ cho mình với. thanks nhìu.

3. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

M kêu người đến thông tia sữa đi m, mình cũng từng bị vậy, gọi người đến nặn hết sữa ứ ra, rồi kết hợp uống kháng sinh kháng viêm vào cho hết, mình gọi bên chị Hằng ở phụ sản thấy cũng ổn lắm đấy, chị ý làm khéo tay, mà tư vấn cũng nhiệt tình.

4. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Trước mình sinh bé có mấy người cùng phòng bị tắc sữa cứ kêu trời kêu đất, nhìn mà thương, có người dùng mấy cách dân gian mà ko khỏi, xong toàn phải gọi bên trung tâm gì đó ở 105 Láng Hạ đến để chữa cho mới hết đấy. May mà mình ko bị.

5. mienanhpham2019

Mình đợt trước hay bị tắc toàn gọi đến trung tâm Breatech, họ về tận nhà xử lý cho. chứ lúc tắc đau lắm, ko đi được.

6. mienanhpham2019

Trước chị gái mình cũng hay bị, thử một số biện pháp dân gian không được, cuối cùng đến 105 Láng Hạ họ làm cho khỏi luôn, mà rất nhẹ nhàng ko đau tẹo nào. Công nhận bác sỹ ở đó mát tay mà rất nhiệt tình. Bạn nào bị thì thử đến đó xem nhé.

7. mekembean

mekembean Thành viên sắp chính thức

Mình cũng từng chữa tắc tia sữa chỗ 105 Láng Hạ đó. Công nhận nhân viên mát tay thật, làm nhẹ nhàng không đau.. Đến nhà mình thông cho có 1 lần mà sữa đã về nhiều đủ cho con bú, mẹ nào cần thì gọi họ nhé, mình còn lưu số dt đây: 0346561846

8. me_Nhimxinh21

me_Nhimxinh21 Thành viên mới

Trung tâm 929 Đê La Thành gần cổng bệnh viện phụ sản Hà Nội cũng ổn lắm đó các mẹ. Mình sinh 2 lần đều gọi nhân viên ở đó đến thông tắc tia sữa cho. Nhân viên có kinh nghiệm, làm có 1 lúc mà đã nhẹ người, sữa về nhiều rồi. Mẹ nào gần thì thử gọi xem

9. ngocnhu1876

ngocnhu1876 Thành viên sắp chính thức

Có mình cũng từng chữa ở trung tâm Breatech chỗ dốc phụ sản nhé. Bác sĩ ở đây làm rất có tâm luôn. Mình viêm tắc tia sữa, kêu đau ầm ĩ nhưng họ vẫn rất nhẹ nhàng và tư vấn giúp mình cảm thấy thoải mái. Sau có 1 lần xử lý là mình đã hết tắc, sữa về đều cho con bú. web của họ đây, mẹ nào cần thì vào mà tham khảo thongsua.com

10. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

có thêr mua máy hút sữa về nhá bạn

11. meSamy

meSamy Thành viên sắp chính thức

Mình vote trung tâm Breatech ở dốc phụ sản. Lúc đầu cũng hơi e ngại vì ko biết họ làm có ổn không. Nhưng sau khi gọi họ đến nhà làm thì thấy ổn hơn cả mong đợi.Nhân viên ở đây tay nghề cao đấy các mẹ, thông nhanh mà ko đau. Các mẹ cứ gọi họ đi, khỏi phải tìm hiểu đâu xa.sdt đây 0946530809

12. mebongxinh77

mebongxinh77 Thành viên đạt chuẩn

Sau sinh tắc sữa may mà chồng mình gọi nhân viên ở trung tâm Breatech đến kịp thời thông cho mới hết tắc. Bạn nhân viên trẻ nhưng làm lại rất nhẹ nhàng, ko đau. Sữa phun ra sau có 1 lúc thôi. Tay nghề tốt thật

13. loannguyen86

loannguyen86 Thành viên đạt chuẩn

Mình sinh bé Bon, tắc tia sữa phát sốt lên, ngực căng đau dã man, hơn cả đau đẻ. Rồi gọi nhân viên ở trung tâm Breatech đến, họ thông cho có 3 lần là khỏi hoàn toàn, ko bị lại nữa. Đúng là nhân viên có chuyên môn cao, làm tốt thật

14. me_Nhimxinh21

me_Nhimxinh21 Thành viên mới

đọc 1 lượt comment của các mẹ mới thấy nhiều mẹ chọn trung tâm Breatech để chữa tắc sữa ghê. Đấy mình đã nói đúng mà. Mẹ nào chữa rồi thì mới biets nhân viên họ tay nghề giỏi thế nào, mình có website của họ nữa, các mẹ vào mà tham khảo nữa nhé: thongsua.com

15. mebunxinh69

mebunxinh69 Thành viên sắp chính thức

Chỗ trung tâm Breatech này gần bệnh viện phụ sản, nhiều mẹ sinh xong gọi họ chữa tắc tia sữa lắm. Mình cũng thế, gọi ngay trung tâm này cho gần. Nhân viên toàn bác sĩ có chuyên môn cao và kinh nghiệm nên thông nhanh lắm các mẹ à.

16. maianhnguyen517

maianhnguyen517 Thành viên mới

có mẹ nào biết trung tâm thông tắc quanh khu thanh trì, hoàng mai không, mình đang muốn gọi mà không biết chỗ nào tin cậy cả

17. loannguyen86

Bạn gọi trung tâm 521 Trương Định, Hoàng Mai nhé. em gái mình chữa tắc sữa ở đây rồi. nhân viên trẻ nhưng nhiệt tình, làm cẩn thận lắm, chỉ 1 lần là hết tắc luôn ý, dù em mình bị sưng đau khá to. số điện thoại của họ đây 0962821146. Bạn gọi luôn đi, tắc sữa là ko để lâu dc đâu

18. meSamy

meSamy Thành viên sắp chính thức

521 Trương Địnhh này chữa cũng ổn lắm, bà chị họ nhà mình mới chữa xong cách đây 1 tuần. Nhân viên làm việc rất có tâm. Gọi lúc muộn nhưng vẫn đến, thông nhẹ nhàng, 1 lúc sữa đã phun ra. Còn tư vấn cách cho con bú các kiểu nữa

19. maidang96

maidang96 Thành viên đạt chuẩn

còn nhớ hồi em mới sinh cu đầu, bị tắc sữa, ngực sưng đau, áp dụng mấy biện pháp chườm lá các kiểu chẳng xi nhe gì, vẫn tắc. May sao gọi nhân viên ở 521 Trương Định đến chữa cho, có 1 lần mà sữa đã về nhiều. Đúng là mát tay thật

20. loannguyen86

em cũng đã chữa ít sữa ở 521 Trương Định.Kết quả hơn cả mong đợi từ chỗ không có sữa cho con bú thì nay con đã thừa sữa bú, ko phải ăn sữa ngoài nữa. giờ vẫn thấy biết ơn nhân viên ở đó các mẹ ạ