Kinh nghiệm: Kinh Nghiệm Chữa Tắc Sữa Sau Sinh Bằng Lá Bồ Công Anh

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi BS Đào Quang, 11/5/2018.

1. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Tắc bên nào thì cho bé bú bên đó cho đến lúc bé mút thông thì thôi. Đau lắm nhưng sau đó hết đau ngay. Sữa sẽ phun ra thành vòi tại chỗ bị tắc ấy đấy, túi sữa đang căng phía trong vú cũng sẽ xẹp và hết đau. bị cái là phải làm luôn chứ để lâu dẫn đếm viêm vú thì khổ đó! Nếu vẫn tắc thì nên gọi đến số này 0946530809 chữa rất là được. (Một chút kinh nghiệm của mình muốn chia sẻ đến các bạn.)

Đang tải...

2. mienanhpham2019

Đúng rồi mom. Mà nv ở đây nhiệt tình lắm, làm rất thích.

3. mienanhpham2019

M kêu người đến thông tia sữa đi m, mình cũng từng bị vậy, gọi người đến nặn hết sữa ứ ra, rồi kết hợp uống kháng sinh kháng viêm vào cho hết, mình gọi bên chị Hằng ở phụ sản thấy cũng ổn lắm đấy, chị ý làm khéo tay, mà tư vấn cũng nhiệt tình.

4. mienanhpham2019

Bạn dùng máy hút sữa đi. trước bé nhà mình cũng ko chịu ti, sữa ít dần, xong mình dùng máy cải thiện được nhiều lắm. bạn mua máy 2 bên ý, mình mua ở chỗ trung tâm breatech mà có 2tr, mà sữa ngày càng nhiều, dùng thích lắm

5. mebee12

mebee12 Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nào có địa chỉ hay sdt của trung tâm chữa tắc tia sữa uy tín, gửi giúp mình với, mình sắp sinh muốn tham khảo. google thì ra nhiều địa chỉ quá nên hoang mang

6. Ngocchi1109

Ngocchi1109 Thành viên mới

Mẹ nó tham khảo web này nhé hutsua.com . Họ có nhiều chi nhánh lắm. Nhân viên có ray nghề lại nhiệt tình. Đợt mình mới sinh ít sữa, may mà có họ,chứ ko con mình ko đủ sữa bú

7. mekembean

mekembean Thành viên sắp chính thức

Tắc tia sữa coi vậy mà rất nguy hiểm nếu không chữa kịp thời đó các mẹ à.Mình sinh xong ngực sưng đau nhưng cứ cố xoa bóp rồi chườm lá mít, lá đinh lăng các kiểu vài ngày chả ăn thua.Đến lúc đau phát sốt mới gọi trung tâm thông tắc đến thì lúc đó đã viêm có mủ rồi. Nhân viên phải xoa bóp kết hợp dùng máy thông mãi mới được Thật cám ơn mấy chị nhân viên ở trung tâm chỗ dốc phụ sản, họ rất nhiệt tình và kiên nhẫn. mẹ nào sắp sinh thì tham khảo họ nhé sdt 0976581867

8. maidang96

maidang96 Thành viên đạt chuẩn

Trước chị gái mình cũng bị tắc sữa sau khi sinh, thử một số biện pháp dân gian không được, cuối cùng phải gọi trung tâm chỗ dốc phụ sản đến, trung tâm mà cách cổng bệnh viện có 100m thôi. họ làm cho khỏi luôn, mà rất nhẹ nhàng ko đau tẹo nào. Công nhận bác sỹ ở đó mát tay mà rất nhiệt tình. Bạn nào bị thì nên gọi trung tâm này

9. meSamy

meSamy Thành viên sắp chính thức

Các mẹ nói đúng đấy. Nếu bị tắc sữa thì cứ gọi nhân viên đến nhà thông cho, họ được đào tạo bài bản, làm có kỹ thuật sẽ tốt hơn mình chứ. Quan điểm của mình vẫn tin tưởng tây y hơn. Vì bản thân mình sinh 2 đứa cũng đều phải gọi nhân viên ở trung tâm Breatech chỗ dốc phụ sản đến chữa tắc cho.Ngực mình đang đau căng mà họ đến xoa bóp, hút máy có 1 lúc thôi đã thấy sữa phun ra, nhẹ cả người,hết đau luôn. Mẹ nào cần thì gọi ngay đi,sdt đây 0946530809

10. mebunxinh69

mebunxinh69 Thành viên sắp chính thức

cám ơn mn nhé. Nhờ mn cho sdt, mình mới gọi họ cho đứa em gái mới sinh bị tắc sữa, họ đến rất nhanh, mà chỉ xoa bóp và hút máy 1 lúc , sữa đã phun ra, hết tắc. giỏi thật đấy các mẹ ạ

11. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Em phải mua máy về kích thì sữa mới về được

12. mebee12

mebee12 Thành viên đạt chuẩn

Cám ơn các mẹ đã cho số điện thoại. Mình sinh rồi và cũng đã gọi nhân viên ở trung tâm Breatech chỗ dốc phụ sản về chữa tắc sữa cho. Nhân viên nhiệt tình, làm cẩn thận lắm. Thông sữa cho mình xong còn tư vấn chế độ ăn uống, mát xa và cách cho con bú để sữa về đều nữa

13. maianhnguyen517

maianhnguyen517 Thành viên mới

Ôi nhân viên ở trung tâm Breatech thì khỏi chê rồi. Đến chữa tắc sữa cho em chưa đầy 20 phút mà em đã hết tắc hết đau. Đúng là có chuyên môn tốt thật. Làm xong còn nhiệt tình tư vấn các kiểu cho em nữa chứ. các mẹ gọi họ mà chữa nhanh đi nhé

14. meduongminh16

meduongminh16 Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng mới gọi nhân viên ở trung tâm Breatech về nhà chữa cho đây.giờ đã hết tắc và sữa đã về nhiều cho con bú. Nhân viên làm tốt lắm. Mình có cả web của họ nữa nhé, các mẹ vào đoc đi, nhiều thông tin hay lắm: thongsua.com

15. loannguyen86

loannguyen86 Thành viên đạt chuẩn

Trung tâm Breatech thì uy tín rồi. Gọi sau 15 phút đã thấy nhân viên đến dù nhà mình cách khá xa trung tâm. Họ mang theo máy móc đầy đủ nên làm rất nhanh, mình hết tắc sau có 1 lần

16. mekembean

mekembean Thành viên sắp chính thức

Nhân viên ở trung tâm Breatech làm tốt hơn mình tưởng, lại nhẹ nhàng không đau. Lúc họ cầm máy đến hút, mình sợ run người vì nghĩ chắc đau lắm. Ai ngờ chỉ đau tí tẹo thôi, sau đó sữa phun ra, rồi họ xoa bóp 1 lúc nữa thì sữa đã tràn trề. Nhân viên có kinh nghiệm giỏi thật các mẹ ạ.mình có cả web của họ đây, các mẹ vào mà tham khảo nhé http://thongsua.com

17. thuhanh0302

thuhanh0302 Thành viên đạt chuẩn

Em vừa gọi nhân viên ở trung tâm Breatech đến chữa cho xong. Chị nhân viên ở đây rất dễ thương. Chữa tắc sữa cho em xong còn hướng dẫn em cách vệ sinh vú và cách cho con bú để sữa về đều, tránh bị tắc nữa.

18. meduongminh16

meduongminh16 Thành viên đạt chuẩn

Trung tâm Breatech phục vụ chu đáo lắm các mẹ nhé. Đến thông tắc xong cho mình, hôm sau còn gọi lại hỏi thăm xem đã ổn chưa. Nói chung là mất tiền vẫn vui