Nhờ Các Mẹ Giúp Đỡ Về Tắc Tia Sữa Sau Sinh

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi meHangmit, 5/12/2020.

1. meHangmit

meHangmit Thành viên đạt chuẩn

Em đang mang bầu bé thứ 2 được 8 tháng. Em hay vào diễn đàn đọc được nhiều thông tin hữu ích lắm. Nay em mạnh dạn lên đây hỏi nhờ các mẹ tư vấn giúp ạ.
    Em rất lo lắng về vấn đề tắc tia sữa sau sinh. Hồi sinh bé đầu cách đây 6 năm, em bị tắc căng cứng ngực, mẹ đẻ với mẹ chồng thay nhau chườm lá mít rồi xoa bóp. Đau kinh khủng luôn ấy. Hồi ấy đâu có biết mà gọi dịch vụ thông tắc đâu. Em thấy các mẹ hay bảo phải gọi nhân viên đến thông tắc hộ. Mẹ nào đã từng trải qua có thể tư vấn giúp em trung tâm nào tin cậy không ạ. Em ở Thanh Trì, dự định sinh ở bv phụ sản trung ương. Nếu có chỗ nào gần nhà thì càng tốt.
    Cám ơn các mẹ nhiều ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meHangmit
    Đang tải...

2. me_Nhimxinh21

me_Nhimxinh21 Thành viên mới

Trung tâm thông tắc tia sữa ở 26 Hàng Bài, Hoàn Kiếm mẹ nó nhé, cũng gần bệnh viện phụ sản TW đó. Mình sinh cả 2 đứa đều phải gọi nhân viên ở trung tâm này đấy. Các chị ấy nhiệt tình, làm nhẹ nhàng lắm. Họ có cả dịch vụ đến thông tắc tại nhà luôn ý. Lần đầu mình bị viêm tắc nặng đến phát sốt vậy mà họ đến làm có 2 lần đã đỡ rất nhiều luôn. mẹ nó gọi số này nhé: 0915941618

3. meHangmit

Cám ơn mẹ Nhím xinh ạ.em gọi rồi, nhân viên tư vấn đầy đủ cụ thể lắm chị. Họ còn cho em web để tham khảo thêm nữa. mà họ nhiều chi nhánh nên tiện lắm. web của họ: thongsua.com

4. hanhnguyen899

hanhnguyen899 Thành viên đạt chuẩn

Mình thì vote cho trung tâm ở chỗ 521 Trương Định. Mình sinh 2 lần đều phải gọi nhân viên ở đấy đến chữa tắc tia sữa cho. Họ làm nhanh, nhẹ nhàng, sữa về nhanh lắm. Mẹ nào cần thì vào web của họ mà tham khảo: tactiasua.com

it_acmilan thích bài này.
  5. meHangmit

cám ơn mn ạ. Em vào web xem rồi. thấy có vẻ rất chuyên nghiệp, em còn gọi số hotline hỏi thông tin chi tiết nữa, họ tư vấn cụ thể lắm. Em sẽ note để gọi khi cần, sdt của họ là 0946530809. Em để sdt để các mẹ nào cần thì gọi

6. it_acmilan

it_acmilan Thành viên mới

cảm ơn bạn, mình cũng đang quan tâm vấn đề này

7. ngocnhu1876

ngocnhu1876 Thành viên sắp chính thức

Mình tắc tia sữa sau khi sinh xong, đau dã man. May mà chồng mình gọi nhân viên ở 521 Trương Định đến thông kịp. Họ đến mát xa với hút máy có 1 lúc mà đã hết căng đau, sữa bắt đầu phun ra. Đúng là nhân viên mát tay thật

8. mebee12

mebee12 Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nào gần khu Đống Đa Thanh Xuân thì có thể gọi trung tâm ở 105 Láng Hạ nhé. Chữa tắc sữa rất ổn luôn. Mình sinh cả 2 đứa đều gọi họ đến nhà thông sữa cho. Nhân viên đều là người có tay nghề nên làm nhanh ko đau. Giá cũng mềm nữa, sdt của họ đây 0912661144. Mẹ nào cần thì gọi nhé

9. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

thấy bảo uống lá bồ công anh hoặc lá đinh lăng hỗ trợ tắc tia sữa

10. ngocnhu1876

ngocnhu1876 Thành viên sắp chính thức

Mình sinh xong không có sữa, con toàn ăn sữa ngoài. Rồi gọi nhân viên ở 105 Láng Hạ đến chữa cho, thật bất ngờ họ làm có 1 lần mà sữa đã phun ra nhiều. Sau đó thì về đều đều nữa, giờ mình đủ sữa cho con bú. Nhân viên tay nghề tốt thật

11. mebunxinh69

mebunxinh69 Thành viên sắp chính thức

các mẹ nói chuẩn, trung tâm 105 Láng Hạ nhân viên có kinh nghiệm chuyên về chữa tắc sữa rồi, làm được lắm luôn. Mình cũng từng chữa ở đó rồi nên biết, nhân viên làm nhẹ nhàng, nhiệt tình và chu đáo lắm. Mình sưng đau mà họ đến thông có 1 lần đã khỏi luôn rồi

12. meHangmit

Cám ơn mn đã chia sẻ. Em mới sinh được mấy hôm, cũng căng cứng ngực vì tắc sữa. Vì đã tham khảo trước các mẹ nên em gọi ngay chỗ 105 Láng Hạ đến thông cho. Nhân viên trẻ nhưng thao tác xoa bóp rất chuyên nghiệp, nhẹ nhàng. chỉ 1 lần em đã hết tắc. Họ có kinh nghiệm thật các mẹ ạ. giờ em hết tắc rồi

13. mebongxinh77

mebongxinh77 Thành viên đạt chuẩn

bạn nói đúng. Ở 105 Láng Hạ chữa tắc sữa rất chuẩn luôn.Nhân viên chỉ làm có 1 lần đã hết tắc. Mấy chị em gái của mình đều chữa ở đây cả

14. mebee12

mebee12 Thành viên đạt chuẩn

Minh cũng google các kiểu rồi cuối cùng quyết gọi trung tâm ở 105 Láng Hạ chữa tắc tia sữa. Thật may ko bị thất vọng. Nhân viên đến nhanh, làm nhẹ nhàng k đau. Giờ mình đã hết tắc và sữa về đều cho con bú rồi. Mình còn cả web của họ đây, các mẹ vào mà tham khảo nhé: thongsua.com

15. me_hoaxinh

me_hoaxinh Thành viên sắp chính thức

vào đây mới thấy nhiều mẹ giống mình ghê. cũng tìm hiểu đủ kiểu rồi mới dám gọi nhân viên ở 105 Láng hạ đến nhà chữa tắc sữa cho. Thật may là nhân viên tay nghề cao đúng như các mẹ nói. Họ xoa bóp có 1 lúc mình đã hết tắc sữa rồi. Còn nhiệt tình tư vấn chế độ ăn uống để có nhiều sữa nữa. Nói chung là rất ổn các mẹ ạ

16. loannguyen86

loannguyen86 Thành viên đạt chuẩn

Em sinh xong ít sữa, làm đủ cách vẫn ít.Rồi gọi nhân viên ở 105 Láng Hạ đến có 1 lần mà sữa đã đủ cho con bú. Nhân viên mát tay thật

17. maidang96

maidang96 Thành viên đạt chuẩn

Mình bị tắc sữa có nổi cục, suýt nữa phải đi trích. May nhờ nhân viên ở 105 Láng Hạ đến thông kịp mới khỏi. Thật may quá, nhân viên có kinh nghiệm, chữa tốt lắm

18. vanhoang86

vanhoang86 Thành viên đạt chuẩn

các mẹ đã từng chữa tắc sữa ở 26 Hàng bài, gần bv phụ sản trung ương chưa. em thấy nhiều người giới thiệu mà vẫn lăn tăn ko dám gọi họ

19. meduongminh16

meduongminh16 Thành viên đạt chuẩn

có mình từng chữa tắc tia sữa ở 26 Hàng bài rồi nhé.hồi sinh con đầu ở bv phụ sản tw. trung tâm này gần bv phụ sản trung ương luôn. Mình tắc sữa, đau quá rồi gọi họ đến chữa, Nhân viên có kinh nghiệm, nhìn cách họ xoa bóp là biết. mình hết tắc sau có 1 lần họ xử lý thôi đấy, mẹ nó gọi mà chữa, số hotline đây 0912661144

20. meSamy

meSamy Thành viên sắp chính thức

Trung tâm 26 Hàng bài phục vụ rất tốt đấy các mẹ .em gọi cái là có mặt ngay, nhân viên xoa bóp nhẹ nhàng có dùng thêm máy hút nữa. Chỉ một lúc đã thông rồi. Giờ em đã hết tắc và có sữa cho con bú