cần giúp về chuyện tắc tia sữa và mua máy hút sữa

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi vanhuong_huong, 4/4/2015.

1. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Trước mình chữa tắc sữa ở đó, cũng nhiều người mua máy vắt sữa ở đấy luôn, chắc cũng tốt lắm nên mới nhiều người mua thế.

Đang tải...

2. Minhhuyenhoang

Tắc sữa có thể dẫn đến viêm tuyến sữa, lâu hơn có thể dẫn đến áp xe vú gây đau đớn và chảy mủ. Nặng hơn là viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần.. Tham khảo thêm hutsua.com

3. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Tắc tia sữa thì k nên để lâu khiến tình trạng kéo dài và nguy hiểm lắm nha các mom. Trước hết mình cần giữ cho đầu vú luôn sạch, trước và sau khi cho bé ti phải luôn lau khô sạch sẽ ạ. Nếu thấy có hiện tượng sữa chảy không thành tia thì các mom nên massage cho vú mềm, sau đó vắt mạnh để thông ống sữa nhé. trước mình được bác sỹ hướng dẫn các cách massage tránh bị tắc sữa hiệu quả lắm, các mom cần thì gọi số 0975318871 nhé.

4. mienanhpham2019

Trước mình chữa tắc sữa ở đó, cũng nhiều người mua máy vắt sữa ở đấy luôn, chắc cũng tốt lắm nên mới nhiều người mua thế.

5. Minhhuyenhoang

Tắc bên nào thì cho bé bú bên đó cho đến lúc bé mút thông thì thôi. Đau lắm nhưng sau đó hết đau ngay. Sữa sẽ phun ra thành vòi tại chỗ bị tắc ấy đấy, túi sữa đang căng phía trong vú cũng sẽ xẹp và hết đau. bị cái là phải làm luôn chứ để lâu dẫn đếm viêm vú thì khổ đó! Nếu vẫn tắc thì nên gọi đến số này 0946530809 chữa rất là được. (Một chút kinh nghiệm của mình muốn chia sẻ đến các bạn.)

6. mienanhpham2019

Tắc sữa có thể dẫn đến viêm tuyến sữa, lâu hơn có thể dẫn đến áp xe vú gây đau đớn và chảy mủ. Nặng hơn là viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần.. Tham khảo thêm hutsua.com

7. Minhhuyenhoang

Bé nhà mình được 6 tháng rồi, mình đang bị tắc sữa nổi thành mảng to, giờ làm thế nào cho nhanh hết tắc, mình bị 5 ngày rồi, đau nhức lắm. Thấy mấy đứa bạn mình mách đến trung tâm Breatech ở chỗ phụ sản, ko biết ở đó chữa ổn ko nhỉ. Bạn nào đã chữa ở đó chỉ cho mình với. thanks nhìu.

8. Minhhuyenhoang

M kêu người đến thông tia sữa đi m, mình cũng từng bị vậy, gọi người đến nặn hết sữa ứ ra, rồi kết hợp uống kháng sinh kháng viêm vào cho hết, mình gọi bên chị Hằng ở phụ sản thấy cũng ổn lắm đấy, chị ý làm khéo tay, mà tư vấn cũng nhiệt tình.

9. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

thấy các bà đi hái lá mít về đun lấy nước rồi nhứng lược vào và chải vào bầu vú

10. mebee12

mebee12 Thành viên đạt chuẩn

Đứa bạn thân mình bảo sinh xong cứ gọi trung tâm Breatech đi, họ đến mát xa cho,hiệu quả lắm đấy,tránh tắc tia sữa .Mình đã nghe theo lời bạn,quả thật là mình ko bị tắc tia sữa. Nhân viên ở đây xoa bóp nhẹ nhàng, thích lắm. Sữa thoải mái cho con bú.Mẹ nào sắp sinh nên tham khảo mà gọi họ nhé, số điện thoại đây 0946530809

11. maidang96

maidang96 Thành viên đạt chuẩn

Mình từng bị viêm tắc tia sữa nặng, chữa mấy nơi không khỏi. Đến khi được bà chị họ giới thiệu cho trung tâm Breatech thì mới khỏi hoàn toàn đấy các mẹ ạ. Công nhận nhân viên có kinh nghiệm mát tay thật

12. meHangmit

meHangmit Thành viên đạt chuẩn

các mẹ nói chuẩn, trung tâm Breatech nổi tiếng về chữa tắc sữa ít sữa đó, cứ gọi họ mà chữa cho yên tâm.Mình với em gái đã từng chữa rồi. Họ bán cả máy hút sữa nữa đó.

13. maianhnguyen517

maianhnguyen517 Thành viên mới

Mình cũng mới chữa tắc sữa ở trung tâm Breatech và cũng mới mua 1 máy hút sữa ở đó xong. Nhân viên phục vụ tốt thật các mẹ ạ, chu đáo, cẩn thận, chỉ sau 1 lần xử lý, mìnhd đã hết tắc và sữa về nhiều.mifh có cả web của họ đây, các mẹ vào đọc nhiều kinh nghiệm hay phết: thongsua.com

14. mẹ Hà_còi

mẹ Hà_còi Thành viên tích cực

cám ơn các mẹ đã review . khổ, em cứ đắn đo mãi mới dám gọi nhân viên ở trung tâm Breatech đến nhà chữa tắc sữa cho đấy. Đến lúc họ chữa cho xong mới nhẹ người, đúng là nhân viên làm tốt thật.đến thông nhanh, nhẹ nhàng, chỉ 1 lần mà em hết tắc luôn. em mừng quá. giờ em còn giới thiệu cho mấy đứa bạn nó chữa nữa

15. vanhoang86

vanhoang86 Thành viên đạt chuẩn

các mẹ cho em hỏi trung tâm Breatech mà các mẹ khen ý, có chi nhánh ở ngoại thành không ạ., em ở Gia Lâm mà qua tận chỗ phụ sản thì xa quá

16. ngocnhu1876

ngocnhu1876 Thành viên sắp chính thức

trung tâm Breatech có nhiều chi nhánh khắp Hà Nội bạn nhé. Bạn cứ gọi số hotline của họ đi, họ sẽ đến tận nhà làm .nhanh lắm. nhân viên ở đó thì quá tốt rồi, khỏi phải nói nhiều. số dt của họ đây 0946530809

17. thuhanh0302

thuhanh0302 Thành viên đạt chuẩn

Mất chút tiền vẫn thấy vui các mẹ ạ. Em tắc sữa ngực căng cứng sưng đau. Mà nhân viên ở trung tâm Breatech đến xoa bóp 1 lúc đã hết tắc rồi. Họ có kinh nghiệm và tay nghề cao nên làm tốt thật