Hà Nội: Em Tặng 30k Vào Tài Khoản Ngân Hàng Mb, Các Mẹ Còn Được Mở Tài Khoản Giống Số Điện Thoại Ạ

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi YENLTHVT, 22/3/2021.

1. YENLTHVT

YENLTHVT Thành viên tích cực

Chào các mẹ. Em tặng số tài khoản miễn phí theo đúng số điện thoại của các mẹ ạ. Mở trên app rất tiện lợi, mở xong các mẹ có luôn 30k trong tài khoản!
    Tài khoản ngân hàng quân đội MB còn miễn phí chuyển khoản ạ. Số tk theo số điện thoại của mình thì quá dễ nhớ rồi. Em vừa mở số 098593696x. Giao dịch thấy vui vui vì vừa miễn phí, số TK lại siêu yêu :D
    Các mẹ vào link này tải app MB, sau đó nhấn vào link một lần nữa để đăng ký nhé. Cứ làm theo các bước hướng dẫn. Đến bước nhập mã người giới thiệu có thể bỏ qua ạ.
    https://mobile.mbbank.com.vn/referral/referred.html?referral_code=LKT1BVU9CL0AENV5KJGN FB_IMG_1616376443167.jpg

Xem thêm các chủ đề tạo bởi YENLTHVT
    Đang tải...

2. transonvcc

transonvcc Bắt đầu nổi tiếng

Mình đăng ký xong rồi làm sao được tặng 30k ạ ?

3. YENLTHVT

Mn đăng ký tài khoản thành công chưa? đã đăng nhập APP và đổi mật khẩu chưa ạ
    Em thấy hệ thống chưa báo thành công

4. transonvcc

transonvcc Bắt đầu nổi tiếng

Minh đăng nhập APP và đổi mật khẩu rồi.

5. ThuyLienHoa

ThuyLienHoa Thành viên tích cực

Không ném đá nhưng quả thực các mẹ rất nên cảnh giác với app MB Bank này khi cài đặt trên điện thoại của mình. Hiện nay có rất nhiều số Đt bị nhà mạng nghi ngờ gửi tin nhắn spam quảng cáo cho app MB bank này và bị khóa sim theo qui định của Bộ TT và TT về phòng chống tin nhắn rác ( NĐ 91CP ), sau khi khiếu nại mởi phát hiện ra app này có tính năng tự động gửi tin nhắn quảng cáo sử dụng app MB bank cho các số điện thoại khác có trong danh bạ mà chủ nhân không hề hay biết - dĩ nhiên là phải trả cước nhắn tin cho nhà mạng rồi. Vẫn nhớ đâu đó có câu " Miếng sô cô la miễn phí chỉ có ở trong.. cái bẫy chuột " - nên nếu thật sự có nhu cầu sử dụng thì hãy cài đặt app này trên điện thoại - còn ko có nhu cầu thì nên gỡ luôn cho khỏi lằng nhằng.

6. YENLTHVT

Mn suy nghĩ theo chiều hướng tiêu cực quá. Mình cài đặt app và sử dụng không chỉ MB mà khoảng 5, 6 ngân hàng chưa từng có vấn đề như mẹ nói. Mình là nhân viên ngân hàng nên có vẫn đề gì sẽ nắm trước tiên
    Thứ 2 là các mẹ thực sự có nhu cầu mở và dùng tài khoản thì mới cài app chứ không tự nhiên cài app trên điện thoại làm gì ạ?
    Thứ 3 là mn hãy trải nghiệm rồi kết luận câu " miếng socola" gì đó. Một bank lớn không bao giờ chơi trò nhập nhằng với KH vì chính bank đó thiệt hại đầu tiên. Chiến dịch tặng tiền khi mở TK lần này là chiến dịch chơi lớn với mục tiêu thu hút tiền gửi không kỳ hạn của ngân hàng đấy ạ

7. YENLTHVT

mn inbox số CMT và SĐT của mn cho mình để m check nhé

8. ThuyLienHoa

Ặc... Mình làm ở nhà mạng, bộ phận chuyên giải quyết khiếu nại cho KH bạn nhé, Và bản thân mình khi cài đặt app đó cũng bị hệ thống của nhà mạng mình chặn tự động do gửi tin nhắn rác quảng cáo cho app MB bank đó - may là mình làm ở nhà mạng nên tự mở lại cho mình được chứ các khách hàng khác thì phải làm khiếu nại với nhà mạng và theo lý thuyết thời gian giải quyết khiếu nại tối đa 15 ngày, trong thời gian đó bị gián đoạn liên lạc rất khó chịu - và việc mất cước do nhắn tin quảng cáo đó là có thật . Thân..

9. YENLTHVT

Bạn có thể chụp hình tin nhắn rác do máy bạn gửi đi cho mình xem được ko? Mình check đi check lại mà ko thấy có tin nhắn nào gửi đi. Cũng ko ai bảo nhận được tin nhắn nào từ mình. Chắc phải thao tác gì đó trên cái app thì nó mới gửi tin vậy chứ. Mình thì chỉ thao tác gửi link qua zalo cho bạn bè. Mà chọn từng người gửi chứ ko phải gửi 1 loạt. Nên ko thấy có vấn đề gì xảy ra cả

10. Thuthuy9999

Thuthuy9999

Thật hả mn ơi???

11. ThuyLienHoa

Theo qui định về bí mật thư tín thì nội dung tin nhắn SMS giữa các TB cũng phải được các nhà mạng bảo mật bạn àh, nên việc chụp cho bạn là ko được phép. Tôi chỉ có thể nói với bạn rằng nếu bản thân 1 cá nhân A soạn tin quảng cáo cho app MB bank rồi gửi tin đó cho người B nhận, nếu có 1 cá nhân C cũng soan tin nhắn quảng cáo app MB bank rồi gửi tin đó cho người D nhận thì 2 bản tin của 2 cá nhân A và C soạn theo lý thuyết không thể giống nhau 100 % được vì là 2 người khác nhau, còn trong trường hợp tôi nêu trên thì do app MB bank tự gửi tin cho các TB khác ( gửi ngẫu nhiên mỗi lần khoảng 5 đến 10 thuê bao có trong danh bạ để tránh phát hiện phát sinh cước bất thường ) theo mẫu sẵn có trong app nên 100 % các bản tin do các TB gửi khác nhau đều giống nhau đến từng con chữ , con dấu bạn nhé. Nội dung đó là : " Bạn ơi đăng ký App MBBank để có ngay 30.000VNĐ và cơ hội kiếm thêm.... ". Cái dã man ( hay khôn khéo ) của app này là không gửi một lúc đồng thời tin nhắn quảng cáo đó đến tất cả các TB khác có trong danh bạ mà mỗi lần chỉ gửi ngẫu nhiên một vài TB có trong danh bạ thôi nên chủ nhân Ko phát hiện ra việc phát sinh cước SMS bất thường, chỉ khi có khiếu nại, in bảng cước chi tiết mới phát hiện ra việc này.

Sửa lần cuối: 22/3/2021
  12. ThuyLienHoa

Khi gặp trường hợp KH khiếu nại vì sim bị khóa do nhắn tin rác, chúng tôi kiểm tra hệ thống chặn spam, nếu thấy hệ thống đưa ra lý do khóa chặn do TB gửi tin quảng cáo cho app MBBank thì đều hỏi lại KH có gửi tin nhắn đó cho số TB A, TB B... không, trên máy ĐT của KH có cái đặt app đó không. Nếu KH không gửi tin và có cài đặt app đó trên máy ĐT thì đều phải khuyến nghị KH nếu ko có nhu cầu sử dụng thì nên gỡ bỏ app đó ra khỏi ĐT, đồng thời gỡ bỏ khóa chặn spam cho KH.

13. Bently 8x

Bently 8x Thành viên rất tích cực

có được chọn số tk đẹp ko mn ơi

14. YENLTHVT

Có mn ạ. Đang chọn số đẹp hoặc số trùng với SĐT mình miễn phí đó ạ

15. YENLTHVT

Mn ơi, ngoài mn nói thì mình chưa thấy bằng chứng nào về việc mn nói cả. Cũng chưa thấy KH nào phản ánh chuyện này. Mình cẩn thận lên google gõ cũng không có thông tin nào về việc app MB tự động gửi tin nhắn cả. Nếu có bất cứ điều gì thì mình sẽ khuyến cáo mọi người không cài đặt và bản thân mình cũng sẽ gỡ app ra khỏi ĐT. Còn hiện giờ vài triệu người vẫn đang cài đặt và sử dụng app MB. Mong mn đừng đưa những thông tin chưa kiểm chứng tránh gây hoang mang cho mọi người và ảnh hưởng tới ngân hàng. Thân

16. Bently 8x

Bently 8x Thành viên rất tích cực

Thế cứ tải app về và mở tk online thôi à, cho mình xin số zalo bạn để mình vào nhờ bạn hướng dẫn

17. ThuyLienHoa

Thì tôi cũng chỉ đang khuyến nghị mọi người thôi mà - ai thích thử thì cứ thử - nếu xảy ra chuyện nhà mạng khóa sim do nghi ngờ gửi spam tin nhắn rác thì ráng chịu - chứ bằng chứng chụp ảnh như mẹ nó yêu cầu thì chắc chắn không được phép vì vi phạm qui định của nhà mạng cũng như pháp luật của nhà nước rồi. Ngay cả việc cung cấp các số điện thoại vô tình bị nhà mạng khóa, phải khiếu nại đề nghị nhà mạng mở lại tôi cũng có nhưng cung cấp lên đây lại là điều không nên bởi gọi điện hỏi thăm người ta về việc này thì cũng là làm phiền người khác rồi.
    Đây là thông báo nội bộ của admin gửi cho anh em trong group về việc giải quyết khiếu nại khi KH bị khóa sim do gửi tin nhắn quảng cáo app MBBank mà tôi là thành viên.

Attached Files:

memaikahan thích bài này.
  18. YENLTHVT

Số mình là 0985.93 sáu. 96 ba ạ

19. YENLTHVT

Vâng, cảm ơn mn đã thông tin. Dù sao cũng là thông tin để mọi người để ý theo dõi ạ

20. Victorialimportal.jsc

Victorialimportal.jsc Thành viên rất tích cực

Mn cho mình hỏi có ngân hàng nào uy tín và không làm khó khách hàng, bán thông tin của khách hàng không ạ