Tắc Tia Sữa! Vì Sao?

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi vantran1089, 26/7/2018.

1. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Các mom ơi, đã mom nào mua thẻ matxa ở trung tâm breatech chưa? Em đang định đi làm cái thẻ matxa ngực ở đấy vì em có tiền sử tắc sữa rùi, em vừa sinh bé xong nên phải đi matxa luôn đề phòng bị tắc như trước khổ lắm. Mom nào đã mua rồi cho e xin ít ý kiến với.

Đang tải...

2. mienanhpham2019

Các mom ơi, đã mom nào mua thẻ matxa ở trung tâm breatech chưa? Em đang định đi làm cái thẻ matxa ngực ở đấy vì em có tiền sử tắc sữa rùi, em vừa sinh bé xong nên phải đi matxa luôn đề phòng bị tắc như trước khổ lắm. Mom nào đã mua rồi cho e xin ít ý kiến với.

3. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Phải cho con bú thường xuyên sau khi bú vắt hết sữa thừa ra thì tránh tắc sữa. Khi có triệu chứng ngực nổi cục mẹ nó phải chườm ấm ngực rồi day chỗ cứng hút sữa và cho con bú liên tục sẽ làm thông tuyến sữa đồng thời hết tắc sữa. không thì gọi ngay trung tâm tắc sữa Breastech ở dốc phụ sản đến xử lý luôn là nhẹ tênh luôn, đừng coi thường nhé các mẹ

4. mienanhpham2019

Mẹ nào tắc sữa thì chịu khó mà bóp nó ra cật lực, không thì gọi ngay đội thông tắc sữa đến cho nhanh, đừng có ngấm ngầm chịu đau mà bị trích áp xe như bạn em thì khổ cực luôn í, em gọi thông sữa ở trang hutsuacom mà thấy quá ổn luôn

5. minhthunguyen22

minhthunguyen22 Thành viên tập sự

Có mình đã mua thẻ mát xa của trung tâm Breatech rồi nhé. thẻ dùng tiện, bị tắc cái, gọi họ đến mát xa cho luôn. mà giá cũng hợp lý nữa.Nhân viên ở đấy thì khỏi chê rồi, các mẹ review hết rồi còn gì, thế nên khuyên thật mẹ nào sắp sinh thì nên mua thẻ của họ nhé.

6. ngocnhu1876

ngocnhu1876 Thành viên sắp chính thức

Mình cũng vote cho trung tâm Breatech. Mình chữa 3- 4 chỗ không khỏi hẳn viêm tia sữa. Rồi may gọi đến trung tâm này thì mới khỏi hẳn. Đúng là phải chọn chỗ nhân viên có kinh nghiệm và tay nghề cao các mẹ ạ. Vừa nhanh vừa đỡ tốn tiền chữa lung tung. Các mẹ cứ trung tâm này mà gọi nhé

7. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

nghe bảo bị tắc tia sữa đau lắm

8. meHangmit

meHangmit Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng từng phát mệt với cái vụ tắc sữa này. may sao đứa bạn nó mách minh gọi bên trung tâm breatech này về thông kịp nên mới khỏi đấy., nhân viên giỏi lại nhiệt tình. mình co cả web của họ nữa nhé http://thongsua.com