Bé tập ăn dặm

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Hieu Nghi, 30/4/2006.

1. quangcoi

quangcoi Thành viên tập sự

bé nhà em được 5 tháng rồi, em định khi bé tròn 6 tháng mới tập cho bé ăn dăm. Như vậy có quá muộn không các chị ? em vẫn đủ sữa cho bé tỵ

Đang tải...

2. house of milk

house of milk Thành viên tập sự

chào bạn, nếu bé nhà bạn đang uống sữa mẹ thì khi bé được 6 tháng bạn cho ăn dặm cũng được, còn nếu bé bú sữa ngoài là chính thì bạn nên bổ sung thức ăn cho con sớm hơn để đảm bảo dưỡng chất cho con nhé . Lúc này bé nhà bạn ăn được rất ít nên bạn có thể mua bột ăn liền cho bé, sau khi bé quen ăn thì bạn nấu cho bé ăn cho nó tưoi( nếu bạn có time ), còn không thì bạn cho bé ăn đồ hộp cũng được, bạn nên cho ăn ngọt trước rồi ăn mặn sau Ngoài ra bạn có thể bổ sung bột ngũ cốc vào sữa bình cho bé bú để bé hấp thụ sữa tốt mà đủ no cho bé nhẹ Bé nhà mình uống sữa ngoài từ lúc mới sinh, đến bây giờ được 3 tuổi rồi mình vẫn trộn ngũ cốc vào sữa cho bé ti đó, trộm vía lắm bạn a.

3. vananbaby

vananbaby Thành viên tập sự

Bột ngon cho bé

:tonqe: Bột HiPP được tổng hợp từ sữa bột, bột ngũ cốc, chiết xuất từ hoa quả và đầy đủ Vitamin, khoáng chất cần thiết. Đặc biệt không có hương liệu, phẩm màu, chất bảo quản.:tonqe::tonqe::tonqe::tonqe:

Giá thì hơi đắt (từ 75K-85K), nên các chị đừng mua gói to vội, Pm hippvietnam để nhận gói dùng thử trước.

4. bichngocqnm

bichngocqnm Thành viên tập sự

Mẹ Luti ơi, e, là thành viên mới chị tư vấn giúp em một số ý kiến nha.
    Em có 2 nhóc rồi, nhóc đầu là trai nhưng beo lắm, 45 tháng- 16kg. Đứa thứ 2 là gái, 5 tháng- 7.3kg. Em đã cho ăn dặm, sáng bú mẹ, 10h bú bình gồm nước cơm chắt và 01 muỗng sữa Similac advance, trưa ti mẹ, 4h ăn 60ml bột Nesle, 6h ăn chuối nạo và ti mẹ đến sáng hôm sau. Như vậy có ít không chị? Tháng này bé lên có 3 lạng làm em lo quá, nếu tăng khẩu phần thì bé nhà em sẽ nôn, ăn không ngon miệng, còn làm như em đang làm thì bế ăn có vẻ háu hức lắm. Chị cho em lời khuyên nhé. Cám ơn chị nhiều.

5. Mẹ Sheva

Mẹ Sheva Thành viên tập sự

Dinh dưỡng

Mẹ Luti ơi làm ơn gửi cho em bài về dih dưỡng nhé.
    Mail của em là thuy.vtd@avsf.org
    Em cám ơn nhiều.

6. linhdan2004

linhdan2004 Thành viên tập sự

3 Thang da an bot ngot duoc chua cac chi nhỉ?Em dinh cho chau an thu bot Nésle hoac Dielac.Pha loang duoc ko vay ?

7. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó cho bé ăn dặm sớm quá mới 4 tháng tuổi mà mẹ đã cho bé ăn dặm mình nghĩ đến 6 tháng rồi cho bé ăn thì tót hơn không nên cho bé ăn dặm quá sớm có thể bé chưa có nhu cầu ăn dặm .

8. immortelle_pa

immortelle_pa Super Member - Nước hoa mini auth Pháp

chị pha độ vừa phải, cho thêm uống nc nữa,. nếu con ko chịu thì chị đổi loại khác xem sao ạ

9. singermom

singermom Thành viên mới

10. Trà Glucoscare

Trà Glucoscare Thành viên chính thức

Có thể mn cho bé 4 tháng bắt đầu tập ăn dặm là hơi sớm nên bé chưa thích nghi được bạn ạ! Bạn nên để bé tầm 6 tháng thì bắt đầu cho bé ăn dặm và bạn bắt đầu từ bột gạo sữa trước cho bé làm quen dần và ăn từ loãng đến đặc nhé!

11. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

mới cho bé tập ăn dặm thì cũng chỉ nên cho bé ăn vài muỗng thôi