Kinh nghiệm: Các Vấn Đề Sau Sinh

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi dote112, 13/3/2020.

1. dote112

dote112 Thành viên mới

Sau sinh quả thật nhiều vấn đề
    Em con đầu còn lớ ngớ lắm, chưa sinh nhưng vẫn xin kinh nghiệm từ các chị đi trước
    -Dạn da sau sinh?
    -Tắc tia sữa?
    -Con quấy khóc?
    -Kiêng cữ sau sinh như thế nào?
    ....
    Các chị sinh rồi vào chia sẻ đi ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dote112
    Đang tải...

2. mekembean

mekembean Thành viên sắp chính thức

sau sinh thì cũng rất dễ bị stress nhất là sinh lần đầu vì nhiều thay đổi mới, nhất là việc chăm bé. Hồi mình mới sinh, cũng may có sự giúp đỡ của chồng và mẹ chồng nên cũng đỡ. Có vấn đề mình nhớ nhất đấy là bị tắc sữa. Sinh được 1 ngày, sữa về căng cứng bầu vú mà bóp không ra, con thì không ti được do đầu ti ngắn. Mẹ mình chườm nóng, đắp lá các kiểu vẫn chả ăn thua. đến khi mình đau quá không chịu được, chồng mình mới quyết định gọi trung tâm thông tắc ở 105 Láng Hạ về chữa cho. Thật may,họ mát xa và hút máy 1 lúc đã phun sữa ra,hết tắc hết đau. Đúng là có chuyên môn vẫn hơn mình. Khuyên các mẹ sau sinh mà chướm bị thì gọi ngay cho họ mà chữa, đừng cố chịu đau, con lại ko có sữa bú

3. meHangmit

meHangmit Thành viên đạt chuẩn

mẹ nó có số đt của trung tâm 105 Láng Hạ không cho mình xin với, mình sắp sinh đang muốn tham khảo mấy chỗ để nhỡ có bị tắc sữa còn gọi

4. thuhanh0302

thuhanh0302 Thành viên đạt chuẩn

mình từng chữa tắc tia sữa ở 105 láng hạ, đống đa rồi nhé, trung tâm toàn nhân viên trẻ nhưng tay nghề giỏi, rất nhiệt tình đấy mom. mình gọi họ đến thông có 1 lần mà hết tắc luôn và ko bị tái lại. sdt của họ đây, mom gọi đi nhé 0915941618

5. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

làm mẹ thiêng liêng nhưng cũng khổ lắm

6. loannguyen86

loannguyen86 Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng chữa tắc tia sữa ở 105 Láng Hạ, Đống Đa đây. Nhân viên đến nhanh lắm. Họ mát xa và dùng máy có 1 hút mà đã hết tắc, ngực đang căng cứng đã nhẹ hẳn rồi. Lúc sau thì sữa phun ra. Đúng là nhân viên có chuyên môn và kinh nghiệm nên làm tốt hơn hẳn

7. Nguyenhoaiphuong12

Nguyenhoaiphuong12 Thành viên sắp chính thức

phụ nữ sau sinh kiêng cữ ít thôi, cứ ăn uống đầu đủ khoa học để có đủ sữa cho con bú.

8. mẹ Hà_còi

mẹ Hà_còi Thành viên tích cực

đúng vậy,sinh xong cứ ăn uống đầy đủ, tinh thần thoải mái thì cũng giảm được tắc sữa với ít sữa đó. thấy nhiều trường hợp các mẹ căng thẳng stress quá nên cũng dẫn đến mất sữa đó. Còn nếu mẹ nào bị ít sữa kéo dài thì nên gọi trung tâm thông tắc sữa đến họ chữa cho, họ có chuyên môn sẽ có cách giúp mình có sữa trở lại. mình luôn tin tưởng khoa hơn hơn là mấy biện pháp dân gian. chỗ 105 láng hạ mình cũng chữa ở đó đấy. thấy nhân viên ổn, nhẹ nhàng, nhiệt tình, giá phải chăng

9. Ngocchi1109

Ngocchi1109 Thành viên mới

nhờ lên diễn đàn, em cũng học hỏi dc các mẹ nhiều kinh nghiệm hay. em cũng mới gọi trung tâm 105 LÁng hạ này chữa tắc sữa cho đấy. Nhân viên nhiệt tình lắm, trẻ nhưng tay nghề ổn.giờ em hết tắc, và còn nhiều sữa nữa ý.