Kinh nghiệm: Rivew Chữa Apxe Vú

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi thudung.0112, 6/2/2021.

1. thudung.0112

thudung.0112 Thành viên tập sự

Tình hình dịch bệnh phức tạp như này ngồi nhà làm việc là thượng sách các mẹ nhỉ. Vừa bảo vệ chính mình vừa bảo vệ cộng đồng. Ngồi nhà làm việc nên em có nhiều thời gian rảnh hơn bao giờ hết chứ tầm này mọi năm là đang sấp mặt rồi ))). Chẳng mấy khi rảnh như này ngoi nên tâm sự đôi điều với c em và cũng muốn gửi lời cảm ơn tới bà chị vô cùng yêu quý của em. Phải nói nhờ chị mà em thấy ánh sáng cuộc đời.
    Cái việc nuôi con bằng sữa mẹ chắc em chẳng nói các chị cũng biết nó phức tạp và đau đầu như nào rồi đấy. Eo ơi cái cảm giác cho con ti nó đau, buốt rồi thì tắc liên tục ám ảnh luôn. Chẳng biết có ai hay tắc như mình không nữa. nhiều lúc nghĩ hay thôi luôn con sữa công thức đi cho nhàn mà rồi nhìn con lại ko đành. Mình tắc nhiều đến lỗi gọi các bạn thông sữa đến phát chán luôn. Đình điểm hôm đấy mình bị tắc có cục cứng gọi 1 bạn đến thông mấy buổi ko đỡ, đã vậy còn bị bóp rõ đau, dùng máy đầm đầm cho tan cục mà cũng không thấy tan mấy. Đau quá không chịu được mình bảo ba ý thôi không làm nữa em đau lắm rồi. Hôm sau mình có gọi 1 bên khác đến thông, đến mình các bạn ý không giám và khuyên mình đi siêu âm. Kết quả siêu âm bác sĩ kết luận mình bị apxe cho uống kháng sinh đợi chín sẽ chích. Mình xin về nhà suy nghĩ thêm, sua đó được 1 bạn giới thiệu là uống thuốc nam sẽ tiêu đi. Mình cũng đến chỗ lấy thuốc nam khám và lấy thuốc với hi vọng uống sẽ tiêu đi, nhưng khối apxe của mình không những không tiêu đi mà ngày càng to, căng mọng nên.
    Quá mệt mỏi mình đã nghĩ đến việc tiêu sữa. may thay được 1 số mẹ trên hội giới thiệu và biết đến cô Chinh – chuyên chữa tắc sữa , apxe bằng đông y. Vào trang cá nhân xem, đọc các bài b ý chia sẽ thì thấy có khá đúng với mình nên quyết định nt hỏi về các điều trị. Mình được b ý tư vấn rất nhiệt tình, hỏi thăm tình hình hàng ngày. Vì khối apxe của mình bị đầm, tác động mạnh nhiều trước đó nên nhìn nó khá kinh. Tới lúc chín ổ chuẩn bị ra mủ mình thật sự rât sợ, sợ đau, sỡ nhiềm trùng, sợ…. đủ thứ. May sao có sự đồng hành của cô Chinh mà mình đã vượt qua giai đoạn khó khăn đó. Đặc biệt mình không phải cắt sữa của con. Bé vẫn bú mẹ và hút sữa được nên duy trì được lượng sữa cho con khi điều trị.
    Mình muốn gửi lời cảm ơn tới cô Bùi Tuyết Chinh. Chúc các cô có thể giúp đỡ nhiều mẹ sữa hơn nữa.
    Mẹ nào cần tư vấn cứ gọi cho chị ý hỏi sdt 0987697888. Chúc các mẹ khỏe mạnh đón tết vui vẻ không lo tắc sữa nhé :)))

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thudung.0112
    Đang tải...

2. mebunxinh69

mebunxinh69 Thành viên sắp chính thức

Theo mình thì chữa đông y cũng tùy cơ địa từng mẹ có hợp hay không nữa nên mình vẫn vote cho tây y. Mình đã từng bị apxe rồi nên hiểu nó đau kinh khủng cỡ nào. Khuyên thật các mẹ là nếu chớm bị tắc sữa thì gọi ngay trung tâm thông tắc 26 Hàng Bài ở gần bv phụ sản trung ương đến chữa cho nhanh. Họ là trung tâm chuyên sâu chữa tắc sữa rồi, toàn nhân viên có trình độ lâu năm nên xử lý nhanh, nhẹ nhàng.Mình có số điện thoại đây: 0912661144. à có cả web nữa, các mẹ vao web của họ mà tham khảo: thongsua.com

3. nguyenxuan86

nguyenxuan86 Thành viên đạt chuẩn

mình cũng ủng hộ quan điểm của mẹ bunxinh. Mình cũng từng bị tắc sữa, mẹ mình cũng áp dụng đủ các cách nhưng ko ăn thua. Rồi cuối cùng vẫn phải gọi nhân viên ở trung tâm 26 Hàng bài đến chữa cho mới khỏi. Họ có chuyên môn và kinh nghiệm nên vẫn hơn chứ.

4. vanhoang86

vanhoang86 Thành viên đạt chuẩn

các mẹ nói đúng. Chữa tắc sữa ở 26 Hàng bài là rất yên tâm. Mấy chị em mình sinh xong đều gọi họ đến chữa cho cả. Nhân viên tay nghề cao lại có kinh nghiệm lâu năm nên chữa rất nhanh

5. mebee12

mebee12 Thành viên đạt chuẩn

Đúng lúc mình đang đau tắc sữa thì tình cờ lướt mạng thấy trung tâm 26 Hàng bài liền gọi ngay ko suy nghĩ gì. Thật may nhân viên ở đây rất uy tín.,Gọi cái là đến ngay, thông cũng nhẹ nhàng , xoa bóp một lúc đã hết đau rồi. Các mẹ gọi họ mà chữa cho yên tâm.số điện thoại đây: 0912661144.

6. mekembean

mekembean Thành viên sắp chính thức

cám ơn các mẹ đã chia sẻ. Nhờ các mẹ mà em cũng tin tưởng gọi chỗ 26 Hàng bài về chữa tắc sữa cho. Đúng như các mẹ nói, nhân viên nhiệt tình, có kinh nghiệm, xoa bóp 1 lúc đã hết căng ngực sữa phun ra rồi.giỏi thật đó. Giờ em hoàn toàn tin tưởng, còn giới thiệu cho đứa bạn thân nữa đấy

7. me_hoaxinh

me_hoaxinh Thành viên sắp chính thức

Thấy chị gái mình cũng khen nhân viên ở 26 Hàng Bài. Mình sinh xong cũng theo lời chị gọi họ đến thông sữa cho. Quả thật nhân viên làm rất chuyên nghiệp, nhanh mà ko đau. Rất ổn các mẹ à

8. maidang96

maidang96 Thành viên đạt chuẩn

có mẹ nào biết chỗ chữa tắc sữa Hà Đông không, cho em xin số dt hoặc địa chỉ với. chứ ra Hàng Bài xa nhà em quá

9. mebunxinh69

có em gái mình nhà ở Hà đông cũng từng gọi chỗ 11 Tô Hiệu đến chữa tắc sữa cho rồi nhé. nhân viên chuyên nghiệp, làm nhanh, có 1 lúc đã hết tắc rồi mà nói năng cũng nhẹ nhàng lắm.Bạn gọi họ mà chữa, ổn lắm đó, số điện thoại đây 0346561846

10. meSamy

meSamy Thành viên sắp chính thức

Mình vô cùng sợ bị tắc tia sữa, đau dã man các mẹ. Hồi đó, may mà nhờ gọi trung tâm 11 Tô hiệu, hà đông đến thông kịp thời cho mới khỏi. Nhân viên làm nhẹ nhàng không đau. Ổn lắm

11. thuhanh0302

thuhanh0302 Thành viên đạt chuẩn

em cũng chữa ở 11 Tô hiệu, hà đông rồi đây.Nhân viên thật tuyệt vời,nói năng nhẹ nhàng mà làm cũng nhẹ nhàng luôn. Đến xoa bóp cho em 1 lúc mà sữa đã phun ra rồi.Nhẹ hết cả người

12. nguyenxuan86

em giống các mẹ, nhà ở Hà đông nên gọi chỗ 11 Tô hiệu đến chữa cho gần, quả thật hài lòng các mẹ ạ. Em chưa thấy nhân viên ở đâu cẩn thận như ở đây. Làm xong còn tư vấn các kiểu cho mình nữa. Mất có tý tiền mà an tâm hẳn

13. mebunxinh69

Mất 2 ngày chịu đau , tắc căng ngực rồi mới gọi nhân viên ở 11 tô hiệu, hà đông đến thông cho. Chỉ xoa bóp có 1 lúc mà sữa đã bắt đầu phun ra,giờ hết tắc rồi. Nhân viên giỏi thật. Biết vậy mình gọi sớm hơn

14. nguyenxuan86

mình cũng tìm hiểu nhiều chỗ rồi nhưng quanh hà đông thì thấy mỗi chỗ 11 Tô Hiệu là chữa ổn nhất, mà ở đó cũng đông lắm, phải gọi trước cho họ để hẹn lịch ý, mình vừa gọi họ cách đây 2 tuần.chờ họ cũng đáng lắm các mẹ ạ, vì nhân viên giỏi, làm 1 lần là khỏi luôn,lại còn rất nhiệt tình, nhẹ nhàng nữa chứ.các mẹ gọi mà chữa

15. minhthunguyen22

minhthunguyen22 Thành viên tập sự

Ở 11 Tô Hiệu này chữa ít sữa thì có ổn không mn,. mình mới sinh được 1 tháng, thấy sữa bắt đầu ra ít lắm, con không đủ bú ý.mình đang tính tìm chỗ nào uy tín để chữa xem sao mà chưa tìm dc vì thấy nhiều trung tâm quá

16. vanhoang86

vanhoang86 Thành viên đạt chuẩn

hà đông thì trung tâm 11 Tô hiệu là chữa tắc sữa, ít sữa chuẩn nhất rồi mom. mom gọi họ sớm đi, họ thông 1 lần là ổn luôn. trước mình cũng bị ý như mom vậy. rồi nhờ họ mà con mới đủ sữa bú đấy.

17. meduongminh16

meduongminh16 Thành viên đạt chuẩn

ở 11 Tô Hiệu chữa ít sữa ổn thật các mẹ ạ. Sinh xong ít sữa may mà mình gọi trung tâm này đến thì mới có sữa cho con bú.Họ xử lý mát xa và dùng máy kích sữa có 1 lần mà sữa đã về nhiều. Đúng là tốn chút tiền nhưng bù lại sữa về đều cho con bú. mình cũng thoải mái, ko còn lo lắng nữa ý

18. nguyễn thị trúc

nguyễn thị trúc Thành viên tập sự

Em cũng mới chữa ít sữa ở 11 Tô Hiệu, Hà Đông đây. Khá hài lòng, nhân viên tay nghề tốt, thông nhanh nên sữa đã về nhiều rồi. Khuyên mẹ nào gần đó thì gọi mà chữa, số điện thoại đây 0346561846

19. mebee12

mebee12 Thành viên đạt chuẩn

em cũng ở Hà Đông và cũng vote cho 11 tô hiệu các mẹ à, em chữa rồi em biết, tay nghề nhân viên giỏi, chữa nhanh , mà ko đau tẹo nào đâu ý, họ dùng máy hoàn toàn.chứ mình thấy nhiều chỗ dùng tay ấn với day , đau lắm