Mục Tiêu 5 Năm Tới Của Các Mẹ Là Gì?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Min Mốc, 5/5/2021.

1. Kiếm Tiền Nuôi Con

Kiếm Tiền Nuôi Con Bắt đầu nổi tiếng

Còn đây là hình mua twt từ hồi giá 0.003/twt từ hồi tháng 7/2020, giá hiện tại đang 0.9/1 twt ko lại bảo nói phét :) khoản đầu tư 30tr giờ cũng thành 9 tỷ, thời gian gần đây thiếu gì những đồng coin x vài trăm đến vài nghìn lần tài khoản, cơ hội làm giàu ko bao giờ thiếu, nhưng ko bao giờ có cho những người ko chịu tìm hiểu và học hỏi, chỉ ngồi nói phét mà ko chịu làm đâu ^^

Đang tải...

2. luathungson

luathungson Chuyên tư vấn Luật Doanh nghiệp

Mục tiêu của tớ là mua căn nhà ở riêng cho thỏa mái thôi bạn ơi

Min Mốc thích bài này.
  3. Min Mốc

Min Mốc Bắt đầu tích cực

Dạ đúng chị ạ.
    khi cuộc sống ổn định hơn, em mới nghĩ đến việc tìm cách kiếm thêm thu nhập thụ động, chấp nhận rủi ro và kỳ vọng thu về nhiều hơn để sớm hoàn thành mục tiêu tài chính đề ra.
    Như em là muốn dành nhiều thời gian cho con cái, vì nhà em tận 3 bạn liền.

4. Min Mốc

Min Mốc Bắt đầu tích cực

Càng lớn tuổi thì càng cần sự ổn định chị nhỉ?
    Và tài chính là tiêu chí đảm bảo sự ổn định đó.
    Em cố gắng kiếm tiền, tiết kiệm tất cả đều vì mong sớm tự do về tài chính (trong giới hạn của em) để dành thời gian cho 3 tiểu đệ nhà em.
    Trên này thấy các mẹ tâm sự thật lắm. Kể cả các mẹ kiếm được rất nhiều tiền, nhưng đều nói chuyện rất thật, kiểu chia sẻ thực sự luôn ấy. Nên là em hay vào đọc lắm, thấy học được nhiều điều.

5. Min Mốc

Min Mốc Bắt đầu tích cực

cảm ơn mn nhé.
    Cứ đặt ra mục tiêu và cố gắng thực hiện mn ạ.
    để ý mọi người xung quanh mình kiếm tiền thế nào và học hỏi theo>
    năm 2020 nhờ để ý và học hỏi mà e biết thêm một cách kiếm tiền nữa.
    cứ thế mẹ nó ạ. Biết đâu sẽ có nhiều cơ hội làm giàu mà mình không ngờ đến.

6. Min Mốc

Min Mốc Bắt đầu tích cực

đó cũng là kế hoạch 5 năm lần 1 của em.
    giờ em chuyển sang giai đoạn 2 rồi.
    Chúc mẹ nó sớm hoàn thành kế hoạch nhá.

7. Min Mốc

Min Mốc Bắt đầu tích cực

Mua được nhà là 1 kế hoạch siêu to trong cuộc sống mỗi người rồi.
    Mình thực hiện tuần tự, rồi các cơ hội khác sẽ lại đến mẹ nó ạ.
    Chỉ cần cố gắng không ngừng, mọi kết quả đều là xứng đáng.
    Chúc mừng chị nhé.

8. Min Mốc

Min Mốc Bắt đầu tích cực

Em cũng đã trải qua giai đoạn đó: khó khăn, lập nghiệp, lấy ck rồi sinh 3 đứa con, 2 bên nội ngoại cũng không giàu có, đều là tự thân vận động.
    Vì thế mà mọi có gắng đều cho kết quả tốt đẹp như hiện nay.
    Mẹ nó có 4 người con là tài sản to nhất rồi, không phải ai cũng dũng cảm sinh đến 4 người con với cuộc sống khó khăn như hiện nay. Nên em tin mọi điều tốt đẹp đều đang đợi chị và gia đình ở phía trước.
    Cuộc sống luôn có nhiều điều bất ngờ. Em luôn nghĩ: chỉ cần ta cố gắng và tốt bụng. Em luôn tin vào nhân quả và những điều tốt đẹp.
    Vì thế mà bên cạnh mục tiêu tài chính, em cũng đề ra các mục tiêu nhân đạo nữa như: hiến máu định kỳ, làm từ thiện 1 vài trường hợp/ năm, rồi đi đường thấy người già là e cũng hay cho họ tiền...Và mỗi lần như thế em thấy rất vui, và thấy mình cũng có thêm may mắn nữa thì phải. hihi
    Chúc mẹ nó đạt được kế hoạch đề ra nhé.

shopmein2021 thích bài này.
  9. Min Mốc

Min Mốc Bắt đầu tích cực

em có số tiền này sẽ toàn tâm toàn ý cho con cái và làm thật nhiều việc ý nghĩa, cho thật nhiều người.

LanHung thích bài này.
  10. Min Mốc

Min Mốc Bắt đầu tích cực

Có nhà rồi chị sẽ có thêm các mục tiêu khác.
    Cuộc sống luôn không ngừng nghỉ mà.
    Chúc chị sớm thực hiện được mục tiêu này.

11. Min Mốc

Min Mốc Bắt đầu tích cực

Chị @MinhThuy18 chia sẻ đúng và rất thật nè.
    Có nhiều cách kiếm tiền siêu lợi nhuận và cũng siêu rủi ro.
    Nên làm gì thì quan trọng nhất cũng phải là kiến thức.
    Và đầu tư thì vốn là không thể thiếu được rồi.

12. Min Mốc

Min Mốc Bắt đầu tích cực

Nhìn
    Nhìn tài khoản này thực sự....

13. lona123

lona123 Thành viên đạt chuẩn

Phát triển và hoàn thiên Blog giảm cân cho mẹ bầu sau sinh chuonchuoncon.com để trở thành nguồn thông tin của các mẹ bầu như chúng ta. Mục tiêu 5 năm tới của mình đó !

14. thaorua2008

thaorua2008 Bắt đầu tích cực

mẹ Minh Thúy đầu tư cỏ phiếu nào thế, mình cũng đang tính mỗi tháng vứt vào đó vài triệu đầu tư dài hạn, thay vì gửi tk ngân hàng (coi như 1 khoản tk, không quá qtaam nó lên hay xuống, vì như thế sẽ rất mệt)

mamachip thích bài này.
  15. Vando101991

Vando101991 Thành viên tập sự

kiếm thật nhiều tiền :)))

16. MinhThuy18

MinhThuy18 Thành viên sắp chính thức

Màn hình thứ 2 bạn xoá hết mình có nhìn thấy gì đâu.

Còn màn hình đầu tiên có vẻ nói bạn kiếm được 5 Bitcoin (khoảng 5 tỷ) nhờ giới thiệu được 12,000 người vào trade. Thảo nào bạn quảng cáo cho sàn.

Bạn nào có tí tẹo hiểu biết về bán hàng có thể ngồi tính xem bạn phải làm gì để giới thiệu thành công 12,000 người. Mình mà là chủ sàn mình làm 20 cái screenshot cho 100 bạn sales đi bán hàng ấy.

Xã hội nhiều người vì tiền mà bất chấp những bài học đạo đức cơ bản trên ghế nhà trường.

17. MinhThuy18

Mình mua cổ phiếu công nghệ là chủ yếu, msft, goog, amzn, là mua để giữ lâu dài. Còn tsla hơi nguy hiểm nên mình thấy rất thấp mới mua, cao lại bán.

Mình còn có managed funds người ta trade (vanguard), mình tự giữ khoảng một nửa.

Ngoài ra mình còn có tiền đầu tư dài hạn ở 2 cty người quen, khoảng vài tỷ, xác định để trên 10 năm. Có 1 tỷ gửi ngân hàng và 1 cái nhà mua 20 tỷ cách đây vài năm (vẫn còn nợ ngân hàng một số). Và mình sắp mua 1 cái nhà nữa.

Danh mục đầu tư của mình rải đều, và mình cân nhắc rất kỹ về việc để bao nhiêu % tài sản ở những chỗ nào.

Như mình đã nói, tài sản của mình chủ yếu đến từ làm việc. Vì thu nhập từ làm việc cao nên mình mới có tài sản trên kia. Khi tài sản tích lũy nhiều thì thu nhập thụ động sẽ càng nhiều lên. Chứ tiền không từ trên trời rơi xuống. Đấy là lý do nhiều mẹ ở đây tích cực bán hàng.

Sửa lần cuối: 12/5/2021
    Phuongttlmamachip thích.
  18. Kiếm Tiền Nuôi Con

Ý bạn là ntn? Là mình đang chém gió à, bạn thích thì inbox mình mình cho sđt chúng ta có thể gặp nhau trực tiếp hn tp hcm đều ok mình show tài khoản cho bạn xem (tất nhiên là đéo cho xem free, còn thích cược bao nhiêu cũng ok), bạn ơi xh này có rất nhiều ng còn giỏi hơn mình rất nhiều, cho nên là đừng có dùng cái suy nghĩ thiển cận (nói nặng 1 tí là ngu) của bạn làm thước đo người khác, đừng bao giờ nghĩ bạn ko làm được ng khác cũng ko làm được bạn ơi. Bài học đạo đức ở đây là gì vậy?

Top giới thiệu ngta giới thiệu trong 4 năm còn được gần 2000btc kia kìa trong đó rất nhiều cao thủ đến từ vn nằm trong top :) còn 5btc kia của tôi làm affiliate được đến đâu tôi rút ra đến đó chẳng liên quan gì đến đống btc tôi đang có trên sàn cả.

Còn đây lệnh buy twt từ lúc 0.003 thích thì up lại 1 lần nữa cho xem

VCC khoe mình giỏi mua nhà 20 tỷ chắc lại ông bà già tao lo hết :)) không biết tài giỏi cỡ nào mà nói chuyện khệnh khạng khinh người làm như mình pro lắm còn người khác ko thể làm được nv, nghe ngứa cả đít :) bày đặt văn vẻ tỏ ra học thức thanh cao lắm vậy.

Đây thì show nhẹ cho xem mà mở mang tầm mắt, 20 tỷ thì cũng chỉ 2 ngày chứ mấy làm như ghê lắm, eo ơi kinh quá cơ nhà 20 tỷ cơ =))

Tròn 20 tỷ chưa =))

Nhắc lại thêm 1 lần:

Thay vì ngồi ghen ăn tức ở và hoài nghi năng lực của người khác, hãy tìm hiểu tại sao họ có thể làm được như vậy mà học hỏi biết đâu học được gì hay áp dụng cho mình, còn bạn có 20 tỷ không có nghĩa là bạn đã pro trên hết mọi người đâu bạn ạ, không thiếu người tại ngay cái vn này thu nhập thụ động 1 ngày gấp x9 x10 lần bạn đâu bạn ạ ;) bao h thu nhập thụ động 1 ngày 60-70tr thì hãy khoe và có thể tự hào mình giỏi nhé ;)

Còn vấn đề đầu tư tiền điện tử nó là 1 danh mục đầu tư hoàn toàn nghiêm túc chứ không phải trò chơi may rủi hay cờ bạc, nó là kỹ năng quản lý & phân bổ vốn, ai làm tốt sẽ thu lại lợi nhuận nhiều, ko có kinh nghiệm, kiến thức + tâm lý thì mới dễ thua lỗ, tôi làm marketing cho sàn cũng chẳng có gì là xấu cả, tôi ko lôi kéo hay hứa hẹn điều gì cả, những gì tôi đưa ra là thực tế, ai cảm thấy chơi thì chơi ko chơi thì thôi chẳng có vấn đề gì cả, tuy nhiên ko dám mạo hiểm mà cứ muốn giàu nhanh thì có lẽ lại phải nhờ bạn chỉ cho bí kíp rồi, bạn pro vậy mà :rolleyes:

19. MinhThuy18

Vâng bạn không lôi kéo hứa hẹn. Người ta buôn bán mất tiền làm sao đi đòi bạn được :) chỉ có phí giao dịch là trả đều cho sàn thôi :) còn hoa hồng thì vào túi bạn :)

Ai lỗ ai lãi quan trọng gì với sàn.

Còn kiểu quảng cáo của bạn, tìm hiểu đi, đầu tư đi, nhìn tôi đây từ 1tr lên 25 tỷ, mấy năm nữa lên 1,000 tỷ, thì đúng là giọng đa cấp không lẫn vào đâu được.

Cả xã hội có mình bạn biết mua tiền số nhỉ :)

Chỉ cần 2 ngày là mua được nhà 20 tỷ kìa =)) nhào vô đi các mẹ. Vô chảo dầu cho bạn ý ăn hoa hồng =))

20. Kiếm Tiền Nuôi Con

Liên quan vcl ra, tao chơi đúng từ 200tr lên được thành nv thì tao nói nv, vậy m muốn tao nói ntn, bằng chứng thì rõ ràng ở kia =)) ok tao vốn 24 tỷ đánh 1 năm giờ lên 25 tỷ, vừa lòng chưa cái đứa thích gato, 2 ngày 20 tỷ thì nhìn cái lợi nhuận kia kìa, ở đây t nói là có thể đạt được như vậy chứ t nói loại ngu như m cũng có thể làm được nv à, có vấn đề đọc hiểu à, ngu bẩm sinh hay tập luyện thành thế, ngu mà còn lỳ ntn chắc là do dày công tập luyện mà thành rồi, sao vẫn mãi cứ đứng ở góc nhìn của m mà đánh giá ng khác hoài vậy, nói crypto là chảo dầu sao tao thấy đứa nào cũng đang nhào vô cái chảo dầu đó vậy nhỉ =)) cái này gọi là gì nhỉ, tự tay bóp dái hay là tự ỉa tự ăn à các mẹ =))