Các Mẹ Chỉ Cho Em Cách Làm Mờ Vết Thâm Mụn

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi thanh_huong_nd, 28/3/2016.

1. thanh_huong_nd

thanh_huong_nd Thành viên đạt chuẩn

Tình hình là sắp đến hè đến nơi rồi, cơ quan sắp cho đi du lịch mà 2 tuần nay em bị nổi những mụn đỏ, gãi sứt sẹo ra rồi huhu. Chồng thì cứ bảo đừng gãi nhưng mà ngứa thì chịu sao đc. Những vết ấy sẽ bị thâm lại còn lâu mới bay hết, các mẹ có cách gì cho nhanh bay màu thâm k chỉ cho em với. Mùa hè đi du lịch chả lẽ cứ khư khư quần dài thì ngộp thở mất

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thanh_huong_nd
    Đang tải...

2. thanhthanh2015

thanhthanh2015

mình thấy trên diễn đàn nhiều bài nói về vấn đề này lắm mà

3. ngoctrinh952000

ngoctrinh952000 Thành viên tập sự

Chào mẹ, mẹ có thể tham khảo bài viết cách trị thâm mụn này nhé, mình thấy hướng dẫn trong đó rất hiệu quả đó.

4. hoangnhu0310

hoangnhu0310 Thành viên chính thức

Sẹo mới thì mẹ dùng kem nghệ hoặc là dùng chanh xem. nhưng phải kiên trì chứ ko khỏi luôn đc đâu. còn nếu muốn nhanh thì đi điều trị bằng công nghệ cao ở mấy trung tâm thẩm mỹ da vì e CN trị sẹo thâm peeling có vẻ nhiều mẹ review là hiệu quả đó ah.

5. ngoclam24

ngoclam24 Bắt đầu tích cực

Chị ơi, trị sẹo thâm thì nhất quyết không xài chanh nha chị. Lúc da mình có sẹo là nó yếu lắm, chanh có axit khá mạnh nên nó sẽ gây mòn da, bớt thâm thì không thấy mà da yếu với dễ đen sạm là cực dễ thấy luôn.

Trị sẹo thâm chị phải siêng mới được. Trước đó em có cậu em họ đang tuổi ăn tuổi lớn, mụn rất nhiều và thâm thì không đếm hết, đi bác sĩ da liễu thì được chỉ cách trị như này, em thấy rất hiệu quả nên bảo chị luôn nhé:

1/ Xông mặt với nước muối: Chị nấu nước sôi đổ ra bát to, cho thêm 2 muỗng nhỏ muối hột. Đợi ít khói bốc hơn thì chị xông chừng 10 phút cho nước muối sát khuẩn trên gương mặt mình.
    2/ Làm mặt nạ đắp: chị xông mặt xong rồi thì lấy khăn mềm lau nhẹ và đắp mặt nạ ngay. Lúc ấy lỗ chân lông mình vừa nở nên hấp thu rất tốt. Mặt nạ này thì em trai em nhờ em làm, bao gồm sữa chua không đường + bột yến mạch xay nhỏ + bột nghệ tinh chất + mật ong, chị trộn lại và thấy đặc đặc quến quến là được. Lỡ pha nhiều quá thì chị bỏ vào tủ lạnh 2 ngày sau đắp lên vẫn okie. Nhớ đắp mặt nạ xong thì rửa bằng nước ấm cho sạch rồi rửa lại bằng nước lạnh cho se lỗ chân lông chị nhen.

Chị kiên trì làm chừng 1,2 tháng, mặt sẽ hết thâm rất nhanh và mụn nó cũng lặn đi hẳn. Em trai em giờ nó vừa cao mặt vừa láng, như hotboy vậy chị, nhìn cưng lắm :D

Chúc chị thành công nhé.

Trangcun0203 thích bài này.
  6. ngoclam24

ngoclam24 Bắt đầu tích cực

Không biết công cuộc trị thâm của chủ thớt thế nào rồi nhỉ :rolleyes:

7. Tường Vy Trắng

Tường Vy Trắng Thành viên mới

Các mẹ muốn tìm cách làm mờ vết thâm hay làm trắng da thì xem các mẹ giúp da đẹp nha.

8. poly.mom

poly.mom Thịt bò khô : 0969142842

Mẹ nó có dùng nước hoa hồng ko, em hay dùng nc hoa hồng gạo của the face thấy se lỗ chân lông, mờ thâm nhiều lắm. Hoặc có thể dùng kem nghệ thái dương

9. me hoa hong

me hoa hong Bán hàng uy tín.

Trên là mặt nạ sữa dê trà xanh cũng tốt. Nhg e dùng Gel Nha Đam nguyên chất sẽ có tác dụng nhanh hơn.

Attached Files:

10. ANNGOCBEAUTY

ANNGOCBEAUTY Thành viên đạt chuẩn

Mình có công thức kem trộn,các bạn có thể tự ra hiệu thuốc tây về đập nhuyễn rồi trộn vào nhé,thành phần chủ yếu là sâm,trangala,b1 v.vvvvv.làm xong đảm bảo là mờ rất nhanh nhưng mình cũng nói luôn là trong thành kem có chút corticord nên không được lạm dụng khi nào đã mờ vết thâm rồi thì ko nên dùng nữa,bọn mình đã làm rất nhiều và hiệu quả nhanh,các bạn nên thử ở những vết thâm hoặc vết muỗi đốt ở chân hoặc tay trước,bạn nào muốn biết cụ thể thì ibox m chỉ cho.

11. nhule29

nhule29 Thành viên mới

bạn thử dùng mặt nạ bột trà xanh xem đỡ không

12. mybeohn

mybeohn Thành viên tích cực

tinh dầu tầm xuân trị sẹo thâm tốt lắm bạn ạ

13. CherryJimy

CherryJimy

đánh dấu ạ, e cũng đang bị sẹo thâm đây ạ, hjc hjc.

14. punvip210

punvip210 "SỰ HÀI LÒNG ĐẾN TỪ CHẤT LƯỢNG"

Bạn tham khảo công thức này nha.
    :)Tinh bột nghệ + sữa chua : 1 thìa tinh bột nghệ +1 muỗng sữa chua ko đường, trộn đều đắp lên mặt 30p.
    :)Tinh bột nghệ + lòng đỏ trứng gà: 2 thìa tinh bột nghệ + 1/2 lòng đỏ trứng gà, trộn đều đắp mặt, có thể dùng mặt ạ giấy để hỗn hợp ko bị chảy.. Để 30p, sau đó rửa với nước ấm.
    Kiên trì thực hiện tuần 2 lần, da bạn sẽ trắng hồng thấy rõ ah. Mà đừng quên tẩy tế bào chết cho da nữa nha. Nhiều ng cứ than sao da dưỡng hoài mà ko trắng, ko đẹp. Khổ cái toàn dưỡng cho lớp tbc thì da sao đẹp được nè

15. usclinic

usclinic Thành viên tập sự

16. huongcuc2512

huongcuc2512 Thành viên tập sự

bạn uống vitamin e và vit A, thoa vitamin e vào vùng da bị thâm cũng khá tốt