Toàn quốc: Pasal Luyện Thi Ielts Là Hợp Tác Với Chuyên Gia Ielts Hàng Đầu Thế Giới Có Đúng Không Các Mẹ?

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi mailay56, 3/8/2021.

1. mailay56

mailay56 Thành viên chính thức

Các mẹ ơi Pasal luyện thi IELTS là hợp tác với chuyên gia IELTS hàng đầu thế giới có đúng không các mẹ? Em có đọc trên mạng thấy bảo bên này hợp tác độc quyền với chuyên gia Simon Corcoran ( cựu giám khảo IELTS quốc tế) , được chuyển giao toàn bộ bài học của ông ấy và các phương pháp luyện thi IELTS, có nhiều trung tâm khác đang dùng lậu bộ bài học, phương pháp của ông ấy. Nghe thì hoành tráng quá, không biết thực tế như nào vậy, em cũng đang tham khảo để tìm nơi chọn mặt gửi vàng cho bạn lớn nhà em ( đang học lớp 10 ) theo học. Mẹ nào có kn chia sẻ cho em ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mailay56
  2. bebebonbon89

bebebonbon89 Thành viên đạt chuẩn

Chuẩn không vậy mẹ nó ơi
    Em cũng đang muốn đăng ký luyện thi IELTS mà chưa biết chọn mặt gửi vàng ở đâu hết

mailay56 thích bài này.
  3. Peel Da Sinh Học

Peel Da Sinh Học Thành viên sắp chính thức

Ơ em thấy Pasal nổi tiếng về giao tiếp chứ nhỉ?? Chưa thấy ai nói hay review về cái luyện thi Ielts hết ý mẹ nó ạ, mẹ nó tìm hiểu kỹ xem như nào ạ
    Cái thầy Simon Corcoran nghe thấy cũng nổi tiếng lắm đấy ạ, nhưng em chưa học theo p/p của thầy này nên không rõ
    Mẹ nào có thông tin chia sẻ cụ thể hơn đi ạ

mailay56 thích bài này.
  4. Lan Nhi 9889

Lan Nhi 9889 Thành viên đạt chuẩn

Đợt đầu năm em thi ielts đc reading 5.5, listen 6.5 writing 6.0, speaking 6.0 thì em dự kiến cuối năm nay thi lại. Em đang ở nhà ôn cuốn Cam 16 thì đợt tới overall em đc 7.0 ko ạ, mong được các anh chị tư vấn giúp

mailay56 thích bài này.
  5. Baby145

Baby145 Thành viên chính thức

Pasal luyện thi IELTS là hợp tác với chuyên gia IELTS hàng đầu thế giới có đúng không các mẹ?
    Hiện tại nền của em là 6.5 nhưng chắc ko ôn khá lâu nên chắc em còn 6.0 5.5, và em muốn target lên 7.5 trong năm tới để hết dịch r em đi thi. Mọi người cho em xin tài liệu tự ôn tập ạ. Tiện cho em xin rv về Pasal luôn ạ, nếu ok thì em vừa tự ôn vừa theo học bên đó luôn, để đẩy nhanh thời gian còn kịp thi đạt điểm mục tiêu, ko lại nhỡ hết việc

6. Siro Isilax Bimbi

Siro Isilax Bimbi Thành viên sắp chính thức

Em có thể chọn ra 1-2 đề Writing mỗi tuần. Sau đó lên mạng tìm kiếm thông tin, từ vựng. Sắp xếp các ý cho logic và viết bài.

mailay56 thích bài này.
  7. mailay56

mailay56 Thành viên chính thức

À vâng Pasal thì nổi với tiếng anh giao tiếp nhiều năm rồi ạ, nhưng họ mới có thêm luyện thi Ielts đó mom ạ.
    Cảm ơn các mom, em sẽ tìm hiểu kỹ và xin thêm ý kiến các mom khác ạ

8. bebibi_yeu

bebibi_yeu Thành viên chính thức

Em cũng mới được bạn giới thiệu cho bên này https://pasal.edu.vn/
    Thấy khen có nền tảng đào tạo tiếng anh giao tiếp tốt lắm, còn luyện thi Ielts thì có hợp tác với cựu giám khảo Ielts quốc tế, thầy Simon. Chắc đúng bên chủ top hỏi nhỉ?
    E cũng đợi các chị review thực tế ạ :) :) :)

9. Mộng Miên

Mộng Miên Thành viên chính thức

Học IELTS ở đâu bây giờ?
    Hicc e tắc quá mn ơi, HN có quá nhiều trung tâm, nhiều thầy cô dạy ielts vì thế mà e kb nên học ở đâu :(( vừa tiết kiệm và chất lượng đây. Chắc có lẽ e đang đòi hỏi quá nhiều nhưng tiền học tiếng anh mấy chục củ thì nhà e k theo được
    Hiện tại trình độ tiếng anh của e cũng ở mức tb khá ( điểm thi đh hơn 9 nghe ns cũng biết qua qua) ai có lòng hảo tâm tư vấn e vs [​IMG]

10. basan.hn

basan.hn Thành viên chính thức

Đúng rồi mẹ ơi, Pasal IELTS hợp tác độc quyền với thầy Simon Corcoran đấy mẹ, thầy là chuyên gia IELTS hàng đầu thế giới đấy, là cựu giảm khảo IELTS quốc tế nhé, từ đó giúp hv dễ dàng đạt được điểm số IELTS mục tiêu.
    E thấy học bên này có nhiều điểm ưu việt đó ạ:
    - Phương pháp ở đây là pp độc quyền của thầy Simon với 9 kỹ thuật đặc biệt được áp dụng cho 4 kỹ năng trong bài thi IELTS, giúp học viên dễ nâng band điểm
    - Tài liệu học độc quyền: bộ bài học, giáo trình Coursebook, Workbook được xây dựng độc quyền bởi Simon và Pasal
    - Ngoài ra còn được tư vấn 1-1 trước khi thi thật: giảng viên sẽ review kiến thức và các nội dung cần chuẩn bị, tư vấn về thời điểm nên đăng ký thi (xu hướng đề dễ hơn ở 1 số thời điểm trong năm). Hỗ trợ thủ tục đăng ký thi tại tổ chức IDP. Cam kết cho học viên học lại miễn phí nếu không đạt điểm số tối thiểu như cam kết ...
    Nói chung mình thấy khá rõ ràng và thuyết phục đấy ạ
    Mẹ tham khảo kỹ xem sao, hình ảnh thầy Simon như ảnh đây ạ

11. nkockt12

nkockt12 Thành viên đạt chuẩn

Các anh chị cho em hỏi với ạ!!!
    Em của em năm nay lớp 12, em có ý định thi vào đại học thương mại ạ
    Hiện tại em đang có bằng ielts 5.5, cho em hỏi trường có xét tuyển kết hợp k ạ? Nếu có thì bao giờ trường nhận hồ sơ với lại làm hồ sơ xét tuyển như thế nào ạ?
    Em em đang phân vân giữa ngành kinh doanh quốc tế với thương mại điện tử!!! Cho em hỏi là nên học ngành nào ra trường có cơ hội việc làm tốt hơn ạ??