Toàn quốc: Thuốc Keikai Có Thực Sự Điều Trị Mất Ngủ Tốt Như Lời Đồn Hay Không?

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi MeBeTao192, 16/11/2021.

1. MeBeTao192

MeBeTao192 Thành viên chính thức

Dịch dã, khó khăn chồng chất khó khăn các mẹ nhỉ. Công ty em gồng gánh mãi, không trụ nổi nữa. Em thì thất nghiệp còn Ông xã làm bên du lịch thì cũng đói cả 2 năm nay rồi.
    Mèn ơi nhà thì 5-6 miệng ăn. Giờ thu nhập không có, miệng ăn núi lở quá nà. Em cũng có nhận làm thêm sổ sách online cho 1 vài bên nhưng gọi là thêm chút xíu thôi nhưng tinh thần vẫn đỡ hơn, còn chông em lo lắng nhiều dẫn tới mấy tháng nay mất ngủ các mẹ ạ. Người tụt mất cân lận thấy thương quá. Cũng thực hiện chế độ ăn uống ngủ nghỉ và khuyến khích ảnh cả tập yoga nữa mà ko ăn thua mấy.
    Nghe mọi người nói có thuốc Keikai của dược phẩm Davipharm, chứa Melatonin có tác dụng điều hòa giấc ngủ tự nhiên, cực tốt lại an toàn, dừng cũng ko phụ thuộc thuốc.
    Nhà mình có mẹ nào xài loại này chưa? hông biết thuốc Keikai có thực sự điều trị mất ngủ tốt như lời đồn hay không?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeBeTao192
  2. Trại hè tiếng anh GLN

Trại hè tiếng anh GLN Thành viên chính thức

E mình mới hơn 20t mà bị mất ngủ 3 năm rồi các mom ạ. Có ngày e mình chỉ ngủ dc 2-3 tiếng, có hôm thì ko ngủ tý nào luôn.
    E mình có thử 1 vài loại thuốc, có đi massage ngâm chân mà tối vẫn tỉnh như sáo ấy ạ. Vì ko ngủ đủ giấc nên sáng dậy đi làm rất mệt, da dẻ cũng ko đc đẹp luôn.
    Mn ai có cách gì cải thiện chia sẻ cho e mình biết với , m cảm ơn nhiều ạ

3. mongmanh1919

mongmanh1919 Thành viên chính thức

Khổ thân mom quá, đừng suy nghĩ nhiều quá ạ, nghĩ thoáng xíu đi. Tìm cách giải quyết thay vì chỉ nằm và suy nghĩ. Trước hết hãy điều trị khoản mất ngủ trước đi ạ. Vì giấc ngủ cực kỳ quan trọng ạ, có một giấc ngủ ngon, ngủ đủ thì mới có sức để làm những thứ khác.
    Thuốc Keikai 3mg rất tốt đó ạ, thuốc có thành phần chính là melatonin, được sử dụng trong điều trị ngắn hạn triệu chứng mất ngủ và không lo bị phụ thuộc thuốc ạ.
    Mẹ em đã khỏi hẳn chứng mất ngủ nhờ được bác sĩ kê đơn thuốc này đó ạ.
    Mom thử uống 1 đợt đi ạ, chúc mom sớm khỏe nha :inlove::inlove:

4. Ngũ Cốc N-Choice

Ngũ Cốc N-Choice Thành viên sắp chính thức

Không ngủ đc ko nên uống những loại linh tinh ko tốt cho sức khỏe, nếu mệt mỏi trong người quá thì nên mua vitamin c uống cho có sức khỏe, ngủ ko đc thì tập thiền đi bn ngồi tịnh - tịnh tâm.
    Rồi bật nhạc thiền lên nghe cách đó là cách tốt nhất để cho chìm đắm vào giấc ngủ, kèm theo bài tập thể dục nữa. Thử xem sao nha b

MeBeTao192 thích bài này.
  5. nkockt12

nkockt12 Thành viên đạt chuẩn

Dịch dã khó khăn chung các mom nhỉ
    Nhà em cũng thế, mất việc vì dịch, mất ăn mất ngủ vì dịch, mệt mỏi vô cùng tận :(

6. NhimXinhYeu125

NhimXinhYeu125 Thành viên chính thức

Có phải thuốc điều trị mất ngủ Keikai này không vậy chị ơi
    Em cũng đang muốn tìm hiểu loại này ạ
    Mất ngủ nhiều cảm thấy sợ lắm luôn ạ

Sửa lần cuối: 1/12/2021
    mongmanh1919MeBeTao192 thích.
  7. maixinhxan

maixinhxan Thành viên chính thức

Có mom nào đêm toàn bị mất ngủ như em, 1-2h mới ngủ đc ko ạ? Xong sáng dậy sớm ko nổi mà ở nhà ck nên ko dậy muộn đc. Xong đêm con quấy quả quá nên cứ ngủ ko ngon
    Ban ngày em mệt mỏi đờ đẫn các mẹ ạ
    Có cách nào đêm cho cả mẹ với con ngủ ngon ko? con em 3 tuổi rồi mà sao ngủ cũng khó thế nhỉ

8. MeBeTao192

Khỏi hẳn bệnh mất ngủ hả mẹ nó?
    Chỉ dùng mỗi thuốc Keikai hay còn gì khác nữa không ạ
    Em có đọc trên mấy group về bệnh mất ngủ thì em thấy cũng nhiều người khen thuốc Keikai này lắm ạ, nên em muốn hỏi các mẹ nhà mình coi như nào ạ

mongmanh1919 thích bài này.
  9. Bo Clinic

Bo Clinic Thành viên đạt chuẩn

Nhân đây cho em hỏi vấn đề về chứng mất ngủ ạ. chị gái em năm nay 42 tuổi, chị ăn chay trường.
    Bình thường, thỉnh thoảng chị có bị mất ngủ. Nhưng hơn 10 ngày gần đây, đêm nào chị cũng bị mất ngủ nặng hơn. Có đêm không chợp mặt được một chút nào hết. Có đêm ngủ được chập chờn, không sâu giấc. hay thấy chiêm bao khiến người rất mệt mỏi, không tỉnh táo ...
    Có cách nào cải thiện giấc ngủ cho chị em được không ạ. :sweating::sweating::sweating::sweating::sweating:

Benco_Vietnam thích bài này.
  10. heoheo1818

heoheo1818 Thành viên sắp chính thức

Thuốc Keikai có thực sự điều trị mất ngủ tốt như lời đồn hay không? Em cũng muốn hỏi như chủ thớt ạ, chứ mất ngủ thấy sợ quá huhu

11. Benco_Vietnam

Benco_Vietnam An ninh cho cuộc sống

Khi chị em bị mất ngủ như vậy, em nên đưa chị đi kiểm tra xem có bệnh lý cơ thể hoặc có vấn đề gì về tâm lý không hay chỉ có mất ngủ đơn thuần.
    Nếu có nguyên nhân thì chữa nguyên nhân; còn nếu chỉ có mất ngủ (nguyên phát), em nên áp dụng theo từng bước như sau:
    + bước 1 - các phương pháp vệ sinh giấc ngủ (ngủ điều độ, không nằm ngủ cố ban ngày, tránh căng thẳng và nên tập luyện thư giãn trước giấc ngủ, tạo không gian tốt cho giấc ngủ, ...)
    + bước 2 - sử dụng các thức ăn hoặc thảo dược có tác dụng gây ngủ
    + bước 3 - dùng các thuốc hướng thần chữa mất ngủ (bước này em phải đến khám bs chuyên khoa sức khỏe tâm thần) như chủ thớt nói tới thuốc điều trị mất ngủ Keikai đó cũng khá hiệu quả trong vấn đề trị mất ngủ, hoặc những người bị suy giảm melatonin đó. Thuốc có tác dụng giúp an thần, ngủ ngon, ngủ sâu giấc, ngủ ko bị trằn trọc về đêm.

12. bonghoanho2

bonghoanho2 Thành viên đạt chuẩn

Các chị ơi, em năm nay 28 tuổi, gặp vấn đề về giấc ngủ nghiêm trọng từ khoảng 2-3 năm trước ạ
    Em rất khó vào giấc ngủ, nếu bình thường mọi người nằm có thể ngủ ngay thì e phải cố gắng tập trung để có thể ngủ được mà vẫn phải mất khoảng 15 phút đến nửa tiếng nhắm nghiền mất mới vào giấc. Hoặc nhiều hôm nằm đến sáng luôn không thể ngủ nổi dù trước đó không uống trà sữa, cafe hay chất gì có khả năng làm mất ngủ. Có những hôm 2 mắt buồn ngủ díu vào nhưng nằm vẫn ko thể ngủ được.
    Hiện tại e cũng đang bị xoang-viêm mũi dị ứng và trào ngược dạ dày ngoài thực quản. Không biết 2 bệnh này có liên quan gì đến chứng mất ngủ không ạ?
    Anh chị nào biết chỉ giúp em với

13. MeBeTao192

Mình chưa mất ngủ lâu như mom nhưng mình đã cảm thấy ngột ngạt, khó chịu kinh khủng rồi
    Nên mình hiểu tâm trạng của mom :( Khổ thân mom, thế m đã đi khám bao giờ chưa ạ?

14. mongmanh1919

mongmanh1919 Thành viên chính thức

Dạ vâng đúng thuốc Keikai Melatonin 3mg này rồi ạ, của công ty dược phẩm Davi Pharm đấy ạ. Nên tìm cách điều trị cho khỏi đi chứ ạ. Đợt mẹ em mất ngủ nhiếu ý, người kiểu cứ tiều tụy ấy, ngủ được ít khổ ghê luôn, nhìn tội lắm ạ
    Dạ vâng hiện tại mẹ em khỏi hẳn mất ngủ rồi đấy ạ. Không bị tái lại, không bị phụ thuộc thuốc đâu ạ. Keikai này an toàn mà hiệu quả thật đó ạ

15. quynhanh_shynn

quynhanh_shynn Thành viên mới

cho em hỏi có loại thuốc nào trị mất ngủ mà ko tăng cân ko ạ . em uống thuốc ở bệnh viện TT trung ương 2 cứ một tháng tăng 3 kí. em sợ lắm rồi. nhưng ko uống thì mất ngủ trắng đêm. từ 48 kí nay đã lên tới 61 kí rồi :(

Chuyện tình buồn thích bài này.
  16. bebibi_yeu

bebibi_yeu Thành viên chính thức

Nghe buồn cười quá, thấy tội. Em dùng thuốc Keikai ấy ạ, mn có thể tham khảo loại đó ở đây nè https://davipharm.info/vi/product/keikai/, không hề tăng cân gì luôn, chắc loại mẹ nó uống bị tác dụng phụ rồi.
    Như em dùng thì đc bs tư vấn nên uống vào buổi tối trước khi đi ngủ khoảng 1-2 giờ hoặc sau ăn, uống nguyên viên với nước lọc thôi nhé. uống 1 viên/ngày. Có thể tiếp tục dùng liều này đến 13 tuần, tuy nhiên khoảng sau 3 tuần dùng mà thấy ko cải thiện hoặc mất ngủ nặng hơn thì nên báo với bác sĩ nhé ::)::)

17. donghoduyanhleduan

donghoduyanhleduan

up

18. MeBeTao192

Vâng em cảm ơn m nhiều ạ. Em sẽ note lại những điều m nói, nếu mấy nữa có dùng còn biết đường mà lưu ý ạ. Thực ra em cũng thấy nhiều người khen thuốc Keikai này điều trị mất ngủ tốt và an toàn, nhưng vốn tính trc giờ cẩn thận nên em vẫn lên hỏi các m thuốc Keikai có thực sự điều trị mất ngủ tốt như lời đồn hay không để nghe ý kiến thực tế cm nhà mình cho yên tâm ạ

19. TP Bank Tây Hồ

TP Bank Tây Hồ Thành viên đạt chuẩn

Bạn uống trà atiso á và cố gắng lên giường trước 11h giờ nè. Atiso sẽ hỗ trợ gan thải độc tốt hơn, có tác dụng an thần, giúp ngủ sâu hơn. Bạn thử uống đều đặn trà 1 tuần là thấy hiệu quả ý

20. Vit-Hial

Vit-Hial Thành viên chính thức

Hoạt động thể chất nhẹ trước khi đi ngủ sẽ có ích đấy, đi bộ hoặc chạy nhẹ nhàng 15-20 phút.
    Nên ăn tối trước khi ngủ tối đa 2-3 tiếng thôi, lúc ấy cơ thể ko còn cảm giác đói, khó chịu, hỗ trợ giấc ngủ hiệu quả.
    Nặng quá thì có thể tập thói quen "làm mỏi mắt" bằng cách đọc sách hoặc xem điện thoại tối đa 30 phút trước giấc ngủ, thói quen này luyện khoảng 1-2 tháng, còn lâu hơn thì tùy mỗi người, dần dần sẽ làm chủ được giấc ngủ thôi.
    Thực ra nhiều người đặt lưng xuống đã ngủ, nhưng nhiều người phải thao thao một hồi mới ngủ, cũng tùy hoàn cảnh công việc, nhưng dù gì hãy cố dành cho giấc ngủ đêm ít nhất 6 tiếng/ngày