Cần giúp: hỏi về spa trị mụn

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi duongmaihuong, 28/1/2009.

1. RuoigiamHP

RuoigiamHP Thành viên kỳ cựu

Ðề: hỏi về spa trị mụn

Mới mẹ nó xem qua chữ ký của Ruồi nhé hihih nhiều mẹ đánh giá lắm rùi đó

Đang tải...

2. hoai2788

hoai2788 Thành viên chính thức

3. placencarespa_vn

placencarespa_vn Thành viên chính thức

sáng nay lên mạng đọc được bài giải đáp mụn trứng cá mọc trên mặt liên quan đến sức khỏe
    http://spahanoi.vn/tri-mun/28-tr-mn-trng-ca/103-mun-trung-ca-moc-tren-mat-lien-quan-suc-khoe

Mụn trứng cá mọc trên mặt liên quan sức khỏe

Mụn mọc ở chân mày cho thấy bạn đang gặp vấn đề về hệ tiêu hóa, nên hạn chế thức ăn chế biến hoặc ăn vặt, giảm lượng chất béo trong chế độ ăn uống của bạn, uống nhiều nước và lựa chọn những thứ làm mát như dưa chuột.

Vị trí mụn trên gương mặt có thể là dấu hiệu liên quan đến tình hình sức khỏe của bạn. Bạn có thể xác định được nguyên nhân, từ đó có phương pháp điều trị hiệu quả mụn trứng cá và cải thiện sức khỏe. Hãy kiểm tra vị trí của các nốt mụn theo bản đồ bên dưới.

Sơ đồ vị trí của các nốt mụn trên mặt.
    Mụn mọc ở vị trí 1 và 2 cho thấy hệ tiêu hóa của bạn đang gặp vấn đề. Lời khuyên lúc này là nên giảm ăn thức ăn chế biến hoặc ăn vặt, giảm lượng chất béo trong chế độ ăn uống của bạn, uống nhiều nước và lựa chọn những thứ làm mát như dưa chuột.

Vị trí 3: Gan. Bạn nên ngưng uống r*** và hạn chế thực phẩm có dầu mỡ và sữa. Đây là vùng dị ứng thực phẩm cũng cho thấy lên đầu tiên, vì vậy hãy kiểm tra lại thành phần trong bữa ăn của bạn. Bên cạnh đó, dành 30 phút tập thể dục nhẹ mỗi ngày và ngủ đủ để gan của bạn có thể nghỉ ngơi.

Vị trí 4 và 5: Thận. Bất cứ điều gì xung quanh mắt (bao gồm cả các quầng thâm) cho bạn biết rằng cơ thể đang thiếu nước. Hãy uống nhiều nước nhé!

Vị trí 6: Tim mạch. Hãy kiểm tra huyết áp và lượng vitamin B trong cơ thể bạn. Hãy giảm lượng thức ăn cay hoặc cay, cắt giảm thịt và ăn nhiều rau quả. Bên cạnh đó, giảm cholesterol, bằng cách thay thế "mỡ xấu" với "chất béo tốt" như Omegas 3 và 6 được tìm thấy trong các loại hạt, quả bơ, cá và hạt lanh. Ngoài ra, khu vực số 6 này có nhiều lỗ chân lông giãn nở, có thể do lớp trang điểm làm tắc nghẽn lỗ chân lông gây ra mụn.

Vị trí 7 và 8: Thận. Một lần nữa, lời khuyên cho bạn là nên uống nhiều nước, đồng thời cắt giảm các loại đồ uống có gas, cà phê, r*** vì chúng sẽ làm cho tình trạng mất nước trở nên tồi tệ hơn.

Vị trí 9 và 10: Hệ hô hấp. Bạn có hút thuốc hay đang bị dị ứng không? Đây có thể là nguyên nhân gây mụn tại khu vực này. Nếu không phải là hai nguyên nhân trên, bạn không nên để cơ thể quá nóng, ăn nhiều thực phẩm làm mát, cắt giảm lượng đường và tránh khói bụi. Ngoài ra, tránh các loại thực phẩm mà làm cho cơ thể có tính axit (thịt, sữa, r***, cà phê, đường) và thêm nhiều thực phẩm như rau xanh và nước ép rau củ quả. Một điều mà hầu hết mọi người thường quên là điện thoại di động dính bụi bẩn và gối bẩn là hai trong số những nguyên nhân gây mụn trứng cá trên cũng như ở khu vực 9 và 10. Vì thế lời khuyên cho bạn: Hãy làm sạch điện thoại và gối.

Vị trí 11 và 12: Hormon. Đây là dấu hiệu cho thấy bạn đang căng thẳng và có những thay đổi nội tiết tố, hai nguyên nhân khó tránh khỏi trong cuộc sống hiện đại. Bạn có thể làm giảm hiệu quả các tác nhân này bằng cách ngủ đủ giấc, uống đủ nước, ăn các loại rau lá xanh và giữ vệ sinh da cẩn thận. Một điểm thú vị khác: Mụn nổi trong khu vực 11 và 12 này cho biết bạn sắp đến ngày “đèn đỏ” (riêng đối với phái nữ).

Vị trí 13: Dạ dày. Bạn nên ăn nhiều chất xơ, giảm tình trạng quá tải độc tố và uống các loại trà thảo dược để giúp tiêu hóa.

Vị trí 14: Bệnh tật. Mụn ở đây có thể là một dấu hiệu cho thấy cơ thể bạn đang chống vi khuẩn để tránh bệnh tật. Hãy để cơ thể nghỉ ngơi, tham gia một lớp yoga, chợp mắt một chút, hít thở sâu, uống nhiều nước và để cơ thể thư giãn hoàn toàn nhé!

4. anhxin1000

anhxin1000 Shop mẹ kún

Bạn thân mến, bạn có thể nói cho mình bạn bị mụn và bị thâm ở vị trí nào trên mặt đc ki, mình đã bán và trị thành công cho nhiều trường hợp giống bạn, bây h da mặt các bạn ý đẹp và trắng khỏe tự nhiên lắm

5. hangchuan102

hangchuan102 Bắt đầu tích cực

6. dauduahomemade

dauduahomemade Thành viên đạt chuẩn

Mình biết 1 spa ở SG nặn mụn rất thích, trước mình hay đi nặn mụn ở đấy, giá cả thì nhỉnh hơn những chỗ khác 1 chút nhưng mà nặn rất kĩ . Tên spa là New Spatropic. các mẹ tham khảo thử

7. Shop.bexinh

Shop.bexinh Enbay24h.com

Mn à. Tốt nhất đừng đi spa ạ. Em đi một lần rồi, nếu nhiều mụn họ sẽ nặn đó, rồi mặt sẹo họ sẽ cho bôi trị sẹo - nếu mặt mn nhiều mụn thì nên đi. Chứ nếu ít thì nên điều chỉnh chế độ sinh hoạt + ăn uống + uống nước rau diếp cá, viên uống lô hội, dầu gấc ạ. Em trước cũng nhiều lăm, giờ đỡ nhiều rồi đó mn à

8. vo xuan

vo xuan Thành viên tập sự

9. nguyenaivan

nguyenaivan Thành viên tập sự

mình đang tính đi trị mụn ở spa mà k có nhiều tiền, thấy có chỗ OceanBeauty giá sinh viên, feedback trên fb cx đc phết nên đang phân vân, ai đi rồi xin í kiến phát

10. vuthuha79207

vuthuha79207 Mẹ Tũn

Mẹ nó ở Hà Nội hay TP HCM vậy?

11. trimuntrungca

trimuntrungca Thành viên chính thức

Các mẹ tham khảo chữ ký của mình nhé, có rất nhiều ảnh Trị mụn cho khách đó :)

12. xuanpanda2012

xuanpanda2012 Thành viên chính thức

Chị ở HN hay SG ạ? :p:p:p:p:p:p:p

13. shinene

shinene Thành viên tập sự

Đợt vừa rồi mình có chữa mụn tại Anna Spa quận 7 nè . Lúc đầu da mình cũng đẹp lắm mà sau đó ko biết sao bị nổi mụn tùm lum . Cũng đi da liễu để trị nhưng lại không hết . Càng uống càng bung bét . Có bệnh thì vái tứ phương nên mình tìm đến phương pháp trị mụn tại spa . Mình đi liệu trình 24 lần thì thấy đa đỡ hẳn ra. Da hết bị mụn sần và mụn bọc . giờ thì lâu lâu bị 1 2 cái mụn nhỏ thôi . Mình may mắn là phù hợp với phương pháp này hết . Có 1 số người đi bệnh viện hợp thuốc cũng hết . Dù làm gì thì mình nghĩ phải tìm ra phương pháp phù hợp nhất cho bản thân . :)

14. hoangngoc133

hoangngoc133 Thành viên sắp chính thức

Bạn đến trị mụn tại thẩm mỹ thăng Long nhé, mình từng trị mụn ẩn với mụn bọc ở đây rùi thấy rất ok, dịch vụ tốt mà giá cả cũng phù hợp nữa, nhưng điều quan trọng là m khỏi mụn rùi và ko bị sẹo gì hết
    Bạn tìm hiểu thêm ở đây nè:
    http://thammythanglong.vn/tri-mun-tri-tham.htm

15. hoangthilam15353

hoangthilam15353 Thành viên tích cực

Mình có biết một địa chỉ này chữa bệnh tốt lắm. Bạn bị bất cứ bệnh nào, dù nặng đến mấy cũng có thể chữa khỏi được hết chỉ trong vòng 7 ngày(kể cả ung thư giai đoạn cuối). Hơn nữa, chỗ này làm việc rất tận tâm, bạn muốn trả bao nhiêu tiền thì trả (tuỳ tâm). Mình đã tham gia chữa trị bên này rất nhiều bệnh và khỏi hoàn toàn các bệnh mãn tính. Cũng chính vì vậy mà mình đã giới thiệu cho rất nhiều người đến với nơi đây: https://www.facebook.com/groups/658168738135790