Cần giúp: Các Mom Tư Vấn Giúp! Nên Mua Bình Sữa Nào Tốt, An Toàn Cho Con???

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi MaiLan. Phạm, 6/12/2021.

1. MaiLan. Phạm

MaiLan. Phạm Thành viên chính thức

Các mẹ thông thái trong diễn đàn giúp em với. Con e 4m25d con bú bình từ đợt hơn 2 tháng em vắt sữa cho con bú hi vọng con sẽ quen bú bình. Vậy mà cách đây 5 ngày con k chịu bú bình, em cho sữa mẹ hay sữa ngoài vào bình con đều k bú e đang dùng bình pigeon cổ hẹp. Còn gần tháng nữa là em đi làm rồi, h con lại k hợp tác vậy em stress quá! Như thế này em k yên tâm để con ở nhà cho bà mà đi làm.
    Hôm qua chị cùng công ty em tới chơi có mách em thử đổi bình sữa cho con xem. Con chị ấy từ lúc sinh tới giờ 15m chỉ dùng duy nhất bình UBMOM là bình sữa của Hàn Quốc. Con iu bình hơn iu ti mẹ .
    Nghe chị kể em cũng muốn tìm hiểu xem bình đó có tốt không. Nhờ các mom trong diễn đàn ai đã dùng bình này cho em xin review với. Hoặc chia sẻ cách giúp con hợp tác bú bình ạ!!!
    Em cảm ơn các mom nhiều nhiều!!!
    Ảnh bình sữa em search gg thấy cũng cưng mà không biết chất lượng thế nào??

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MaiLan. Phạm
    Đang tải...

2. Hoa. Hướng Dương

Hoa. Hướng Dương Thành viên chính thức

Dạ cho em hóng với, còn hơn 2 tháng nữa em sanh, cũng đang chuẩn bị mua bình trước cho...

3. Dương. ThuHà

Dương. ThuHà Thành viên chính thức

Bé có ti mẹ ko b? Nếu ti mẹ thì bé đang lựa chọn ti mẹ, bỏ ti bình đó, con m cũng thế, stress luôn

4. MaiLan. Phạm

Vâng mẹ ạ, con em giờ chỉ chịu ti mẹ. Mà em chuẩn bị đi làm rồi, em hút sữa bỏ bình con cũng không mút, rồi pha sữa ngoài cũng k mút thật giờ đau đầu hết cách.

5. Daisy.Phạm

Daisy.Phạm Thành viên chính thức

Ôi bé nhà em trước cũng bỏ ti bình chọn ti mẹ, mẹ thì ít sữa, con đói khóc mà mẹ bất lực vì con k chịu bú bình. Sau em đành đút thìa cho con mà k được nhiều. Giờ con ăn dặm thêm nhưng sữa càng ngày càng ít, vì đút thìa chỉ lúc là bé k chịu. Em đang lo con thiếu chất vì còi 9 tháng mà có 8,5kg thôi :(

6. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Mom thử đổi bình và tập lại cho con xem, tập phải kiên trì. Con bú ít quẫy khóc mất mấy ngày là dần đỡ thôi. Trước con mình cũng phải tập bú bình mất 3 ngày mới đỡ, mà dùng bình cổ rộng mình thấy thích hơn cổ hẹp lại dễ vệ sinh :)

7. Daisy.Phạm

Ôi bé nhà em trước cũng bỏ ti bình chọn ti mẹ, mẹ thì ít sữa, con đói khóc mà mẹ bất lực vì con k chịu bú bình. Sau em đành đút thìa cho con mà k được nhiều. Giờ con ăn dặm thêm nhưng sữa càng ngày càng ít, vì đút thìa chỉ lúc là bé k chịu. Em đang lo con thiếu chất vì còi 9 tháng mà có 8,5kg thôi :(

8. MaiLan. Phạm

stress lắm mom ah, bé đang ti bình ngon lành tự nhiên bỏ ti, chỉ ti mẹ em k hiểu sao luôn. Mà đút bình vào là khóc đẩy ra, mỗi lần cho con ăn vừa thương, vừa bực con khóc mẹ khóc

9. Daisy.Phạm

Vâng e lại hết sữa rồi bé cg k ti mẹ đc mấy, nhìn con chỉ biết khóc mà bất lực đành cho con ăn dặm sớm

10. puressentielvn

puressentielvn Thành viên đạt chuẩn

Em vào hóng lấy kinh nghiệm thôi ạ

11. Trịnh. Thị Lan

Trịnh. Thị Lan Thành viên chính thức

Ko phải đổi bình nha mom. Bình tĩnh từ từ sẽ qua. Bé từ 4m bắt đầu biếng ăn từng giai đoan nên cứ đợi bé hết biếng thì ăn lại thôi

12. Bé Nhí Quậy

Bé Nhí Quậy Thành viên chính thức

Đúng đó bé mình 5m10d vừa trải qua giai đoạn ấy đúng 1 tháng. Biếng ăn sinh lý thôi b. Rồi sẽ qua. Cái mẹ cần là kiên trì mạnh mẽ lên nhé vì lo lắng là stress lắm đó.

13. MaiLan. Phạm

huhu nhưng mình sắp phải đi làm mẹ nó ạ, mà bà bảo k bú bình bà cũng k đút thìa đc, nói giờ tập cho con ăn dặm để bà ở nhà cho con ăn, giờ m sốt ruột kinh khủng, k muốn con ăn dặm sớm. Với thương con bé mà k có sữa mẹ đến sữa ngoài cũng uống ít thì lo con ốm mất.

14. Hương. Sen

Hương. Sen Thành viên chính thức

Cố lên mẹ nó ơi. Kiên trì tập bú bình, có thể chọn loại bình núm vú mềm giống ti mẹ ý tập lại. Trc bé mình 5m mà 1 ngày con chỉ ăn đc 300ml sữa thui. Sụt cân luôn! Nhưng r con sẽ quen và ăn tăng dần

15. Suri_Suri_Suri

Suri_Suri_Suri Thành viên chính thức

Bình UBMOM này xài rất ok nha. Bé nhà e xài từ 3m tới h 18m vẫn dùng. Bình UBMOM đầu núm ty silicon cao cấp siêu mềm, cho bé bú mút thoải mái và không mùi, nhẹ dịu nướu lợi, an toàn với sức khỏe của bé.

16. Ann Hoàng

Ann Hoàng Thành viên chính thức

Theo kinh nghiệm của mình thì các mom nên chọn bình sữa có các đặc điểm sau để con dễ hợp tác và đảm bảo an toàn cho con nha:
    - Núm ti mềm: núm ti trực tiếp tiếp xúc với nướu của bé nên chọn những loại mềm để không làm đau nướu của bé giúp con dễ thích nghi, dùng lâu dài cũng không gây hại cho nướu của con và ảnh hưởng đến việc mọc răng, các mom nên chọn các loại có núm ti làm từ silicon siêu mềm là tốt nhất nha
    - Núm ti có thiết kế giống núm ti của mẹ giúp bé dễ thích nghi
    - Bình sữa làm từ nguyên liệu an toàn, không chứa các chất BPA/ Phthalate/ PVC để không gây độc hại khi pha sữa cho con và có thể dùng lâu dài.

17. Sunny. Phạm

Sunny. Phạm Thành viên chính thức

Nếu mẹ muốn bé ăn nhanh bú khoẻ ko đầy hơi thì chọn UBMOM nhé, bé thứ 2 nhà mình dùng Ubmom từ hồi sơ sinh con bú khoẻ không thấy sặc sữa như bé đầu, mình ưng vô cùng

18. Zelda _ Lê

Zelda _ Lê Thành viên chính thức

E cũng đang muốn mua bình UBMOM, có mẹ nào bán hay biết mua bình Ubmom đâu uy tín ko chỉ e với ạ?

19. Sunny. Phạm

Sunny. Phạm Thành viên chính thức

20. Zelda _ Lê

Zelda _ Lê Thành viên chính thức