Cần giúp: Các Mom Tư Vấn Giúp! Nên Mua Bình Sữa Nào Tốt, An Toàn Cho Con???

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi MaiLan. Phạm, 6/12/2021.

1. Vivian_ nguyễn

Vivian_ nguyễn Thành viên chính thức

Ôi bình Ubmom núm mềm như ti mẹ ý mom, mẫu mã đẹp xỉu
    Con mình cũng đang dùng

Đang tải...

2. Sunny. Phạm

Sunny. Phạm Thành viên chính thức

Trước mình mua bình 200ml giá là 265k, giờ bạn cứ vào page hỏi xem

3. Kerenza_Phan

Kerenza_Phan Thành viên chính thức

Các mẹ ơi giúp em với . bé nhà e 6m20d e tập ti bình mà bé k hợp tác .e đã thử pigeon, Avent, rồi Ubmom bé vẫn k chịu . giờ e nên dùng bình gì cho bé hợp tác đây ạ .

4. Khánh Ngọc Ngô

Khánh Ngọc Ngô Thành viên chính thức

Nhiều mẹ đổi bình liên tù tì mà vẫn chưa tìm được bình chân ái cho con phải không ạ? Có khi đổi chục cái bình mà mãi bé vẫn không chịu ti. hihi. Thật ra bình nào cũng được, quan trọng là mẹ phải cho cả con và mẹ thời gian thích nghi, mới vài lần mà mẹ kết luận con không ưng thì sớm nhiều khi uổng bình. Nhưng quan trọng để tập ti bình thì trước tiên mẹ phải chọn được bình có núm ti mềm và giống ti mẹ nhất có thể nha. Hiện tại em xin vote cho bình UBMOM

5. ChuyenTinh.Vn Store

ChuyenTinh.Vn Store Cho đi nhiều hơn là nhận lại

sản phẩm tốt ạ

6. longaicmarketing

longaicmarketing Thành viên mới

Em thấy chất lượng quan trọng hơn tiền bạc ạ, đầu tư cho cháu 1 lần cho đáng ạ

7. myphamharuna

myphamharuna Thành viên mới

https://bit.ly/3ybfze3 giúp phát triển trí não của trẻ, ngăn chặn các rối loạn hành vi, chậm phát triển.
    Nếu thường xuyên sử dụng sẽ hỗ trợ rất tốt cho hệ tiêu hóa và tim mạch của trẻ.

8. MaiLan. Phạm

MaiLan. Phạm Thành viên chính thức

Cảm ơn mom chia sẻ, giờ vừa phải chọn bình tốt vừa phải học cách tập cho bé ti bình nữa, em đang mù tịt vì mới tập đầu. Lên đây hỏi hi vọng học hỏi kinh nghiệm của các mẹ thông thái.

9. Linh Chi 123

Linh Chi 123 Thành viên chính thức

Thường các bé bú mẹ và bú bình song song thì tầm 3-4 tháng sẽ không chịu ti bình nữa, đơn giản dễ hiểu là vì thích ti mẹ hơn, núm bình sao mềm bằng núm ti mẹ được ạ. Vậy thì giai đoạn này, 95% các bé sẽ từ chối bình, chọn ti mẹ ạ. Nếu đã hiểu ra nguyên nhân rồi thì chúng ta sẽ dễ hiểu rằng muốn tập ti bình thì trong giai đoạn tập ti bình chúng ta phải say NO với ti mẹ. Tức là giai đoạn này mẹ phải thật kiên trì + kiên nhẫn + cứng rắn thì mới có được thành công. Bé dễ tính thì vài ngày là được, gặp e bé nhạy cảm hoặc khó tính có mẹ tập 20 ngày mới thành công ạ.

10. Ỉn con đáng yêu của mẹ

Ỉn con đáng yêu của mẹ Thành viên chính thức

Em xin chia sẻ cách mà em cũng học được từ các mẹ có kinh nghiệm khác như sau:
    -Cử 1/ Cử đầu ngày: lúc này bé siêu đói sau một đêm ngủ ạ. Mẹ mời nhẹ nhàng, để núm ti bình chạm môi con để con cảm nhận được mùi sữa, nếu con chấp nhận ti được bao nhiêu thì ti, nếu con từ chối thì mẹ để bình xún tầm 10p sau mời con lại lần 2. Cứ như thế mời con đến lần thứ 3 mà con không ti thì thôi, mẹ cất bình hẳn luôn, đừng cố ép bằng cách nhét ti vô miệng con con sẽ giận và sợ ti bình luôn mẹ nhé

-Cử 2: cách cử trước tối thiểu 3h nhé, mẹ lại lập lại hành động như cử 1, vẫn mời con 3 lần, nếu con từ chối mẹ lại vui vẻ thôi luôn ạ. Mẹ đừng sốt ruột con đói mà vội vàng nhét ti mẹ cho con nhé, nếu mẹ làm vậy bé sẽ hiểu không ti bình vẫn được ti mẹ, không có gì phải lo cả. Giữa 2 cữ nếu có đói bé cáu gắt mẹ hãy bồng con đi chơi, hoặc tìm cách làm con quên đi cảm giác thèm ti mẹ nha. Nếu dỗ mãi bé vẫn không nín mẹ hãy lấy bình ra và lập lại cơ hội 3 lần như trên

-Cử 3: cứ bài cũ mà xài mẹ nha, lúc này không nhiều thì ít mình tin bé sẽ ti một ít, bèo bèo cũng được 50-60ml

-Cử 4: Lúc này mời bình mà bé vẫn cự tuyệt mẹ hãy cho con ti mẹ nhé, vì con cần năng lượng để chuẩn bị vào giấc ngủ đêm rồi. Mẹ cộng lại giúp mình tổng lượng sữa con ti ngày hôm đó trên 300ml là ổn.

Thế là xong ngày thứ nhất, rồi qua ngày 2-3,...mẹ cũng kiên trì như thế thì chắc chắn không quá 20 ngày mẹ sẽ thành công mẹ nha. Lưu ý: nếu bé đang độ tuổi ăn dặm, khi tập ti bình chúng ta sẽ tạm dừng ăn dặm vài ngày nha, Sau khi tập bình thành công, lúc đó mẹ tha hồ xen kẻ ti bình và ti mẹ mà không sợ bé từ chối bình nữa hen.

Chúc mẹ thành công!!

11. MaiLan. Phạm

MaiLan. Phạm Thành viên chính thức

Ôi cảm ơn mom nhiều nha

12. Sóc con của mẹ19

Sóc con của mẹ19 Thành viên chính thức

Em cũng vào hóng kinh nghiệm của các mẹ ạ

13. hoanglong999

hoanglong999 Thành viên tập sự

Có vẻ chủ đề này được nhiều mom quan tâm quá ạ

14. Đâu Tư là gì

Đâu Tư là gì Thành viên tập sự

Mom thử đổi bình và tập lại cho con xem, tập phải kiên trì. Con bú ít quẫy khóc mất mấy ngày là dần đỡ thôi. Trước con mình cũng phải tập bú bình mất 3 ngày mới đỡ, mà dùng bình cổ rộng mình thấy thích hơn cổ hẹp lại dễ vệ sinh ;);););)

15. Mẹ. Khả Hân

Mẹ. Khả Hân Thành viên chính thức

Các mom giới thiệu giúp e bình sữa nào chống đầy hơi tốt với ạ. Bé nhà em mỗi lần bú bình xong hay bị ói sữa, ít thôi nhưng em cũng lo

16. Mẹ. Bảo Vy

Mẹ. Bảo Vy Thành viên chính thức

Bé nhà em mẹ cũng thử để đói mới cho bú có hôm để 8h k ăn rồi mà vẫn k chịu bú. Em cũng dùng đủ các loại bình rồi mà k ăn thua. Con nhất quyết đẩy bình k hợp tác

17. Daisy.Phạm

Daisy.Phạm Thành viên chính thức

vậy thì xem lại sữa đi mom. Có thể con bạn không chịu loại sữa đó nữa. Thử lấy nước bỏ vào bình cho bé ty nếu bé chịu bú. Thì xem lại sữa, đổi sữa khác

18. Bích Hà Tô

Bích Hà Tô Thành viên chính thức

Mấy c thông thái cho e hỏi là e cho con ti bình lúc e thử đầu núm chảy rồi cho con bú, xong được hồi nó nhả ra e dốc lại cho bé bú mà hổng thấy sữa chảy ra là sao ta. :):)

19. Hoa. Hướng Dương

Hoa. Hướng Dương Thành viên chính thức

Đúng mà phải bú mới xuống, k bú k chảy nhé

20. Sunny. Phạm

Sunny. Phạm Thành viên chính thức

Nhiều bé háu ăn mà mẹ k để ý dùng núm bé là các bé cũng k chịu bú đâu, bé nhà em trc cũng vậy đổi núm sz to là tu ti ngay ah