Kinh nghiệm: Mẹ Thông Thái Cs Kinh Nghiệm Tập Cho Con Uống Nước K Sặc???

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Út hà 123, 6/1/2022.

1. NgôHân

NgôHân Thành viên chính thức

Mẹ nên cho bé uống đủ nước sau 6 tháng, không hại sức khỏe con lắm đó. Cơ thể không thải độc đc do thiếu nước dễ hại thận, táo, mụn...

Đang tải...

2. Hải My01

Hải My01 Thành viên chính thức

Mom nên chọn mua bình uống nước chống sặc và có tay cầm, như bình đa năng của UBMOM mình đang dùng cho con thấy rất ổn. Đồng thời các bé đang trong độ tuổi thích thú với những cái ngộ nghĩnh đáng iu nên mẹ chọn mua bình có hình màu sắc tươi sáng bé sẽ thích dùng. Bình UBMOM mình đang dùng cho con đây nè

3. Đỗ Lan1994

Đỗ Lan1994 Thành viên chính thức

Tưởng đơn giản mà cái vụ uống nước này khoai quá nhỉ ? con bé nhà em mấy hôm vừa rồi uống ít nước quá nên cũng 2-3 ngày mới đi nặng, táo khóc khóc là. Hai ngày hôm nay lại còn lười uống sữa rồi, con với chả cái .... chán quá các mẹ ơi .....

4. Nguyệt Quế2

Nguyệt Quế2 Thành viên chính thức

Hix con bé nhà em mấy hôm vừa rồi ốm chẳng chịu ăn, nước cũng k uống giờ lại sinh ra bị mụn với táo. Hai ngày hôm nay lại còn lười uống sữa rồi, con với chả cái .... chán quá các mẹ ơi .....

5. Tom. & Jerry

Tom. & Jerry Thành viên chính thức

Mình đc bạn cùng công ty giới thiệu loại bình uống nước đa năng của Hàn, là bình UBMOM thấy nó nói bình đó được làm bằng nhựa PPSU cao cấp tuyệt đối an toàn cho trẻ sơ sinh. Mua cho con nhỏ nên mình cũng cân nhắc kỹ, chọn loại nhựa đểu con dùng rồi mắc bệnh thì hối k kịp.

6. Phú Hoài

Phú Hoài Thành viên chính thức

Bé nhà em trv chỉ tu một hơi hết 40ml nước, mỗi lần thấy mẹ lấy nước là đòi cầm uống. Hồi 4 tháng đầu em cũng cho bú sữa mẹ ht, từ đợt ăn thêm sữa ngoài là em cho uống thêm nước. Lúc đầu cũng bằng thìa nhỏ, nhưng k đc nhiều mà bất tiện và con dễ sặc, sau e sắm bình tập uống cho con thì nhàn hẳn. Cái bình đó có cái tay cầm nên tập cho con tự cầm bình uống nước luôn, và khi tự cầm bình được thì lại càng khoái càng bú nhiều . Bây giờ con hơn 1 tuổi rồi cũng tự cầm bình nước uống . Mẹ cứ để trên bàn chơi một lúc khát là ra tự lấy uống . Khỏe re \:D/ . Các mẹ thử sắm cho bé xem thế nào . CHúc các mẹ thành công!!

7. Mỹ Mỹ83

Mỹ Mỹ83 Thành viên chính thức

Chị chọn loại bình có đầu mút như bình này ah. Bình này là bình chống tràn, nước chỉ chảy ra khi bé mút nên k khiến con bị sặc được. Với thiết kế thông minh ống hút của UBMOM được ngăn cách bằng một đĩa ngăn dòng chảy gắn với ống hút bằng khớp nối kết hợp với đầu ti hình chữ thập giúp điều chỉnh lượng nước phù hợp với lực hút của bé yêu. Nên mẹ yên tâm con sẽ k còn bị sặc khi uống và mang đi xa bình có dốc ngược, hay lắc mạnh thì cũng k lo rò rỉ ra ngoài

8. Ngoan Ngoan1

Ngoan Ngoan1 Thành viên chính thức

Theo mình thì nên hạn chế cho bé uống nước bằng bình như bình sữa, nghe nói dùng lâu thì sau này bé bị hô ak

9. Nhã Hân89

Nhã Hân89 Thành viên chính thức

Chuẩn nè, bình Ubmom em cũng vote 5 sao nhé. Em thích nhất là bình có thể thay thế bởi núm ti để trở thành bình sữa rất tiện.

10. Nhã Phương40

Nhã Phương40 Thành viên chính thức

Trước hết, bạn hãy làm mẫu cho bé với bài học đầu tiên đó chính là cách nâng cốc. Chú ý, bạn nên cho trẻ sử dụng những loại có vòi uống mềm, không nên cho bé dùng những chiếc bình mà có vòi bằng nhựa cứng bởi chúng rất có thể khiến cho trẻ bị tổn thương vùng miệng. Bên cạnh đó, bạn cũng nên sử dụng những loại bình có tay cầm cho bé.Hãy cho bé từ từ làm quen với bình, không nên cho bé bị quá sức.

11. Harri

Harri Thành viên chính thức

M ghĩ là đến lúc bé khát bé sẽ tự uống thôi, bé nhà m thì thích uống nước lắm, nhiều khi bảo uống sữa k uống mà đòi nc

12. Mắt Biếc12

Mắt Biếc12 Thành viên chính thức

Con em hơn 2 tháng em cũng cho nhấm nháp ít nước lọc. Cu cậu cũng nuốt nhưng mặt cứ nhăn nhó như là đang uống thuốc ý. Ngày uống 5 giọt nước. Ck e bảo nó bé quá, không cần uống, sữa mẹ cũng có nước rồi. Thế là mẹ cũng bỏ k cho con uống nữa. E thấy các mẹ cho uống nước về sau khó khăn thế, hay em cho con tập uống nước ttiếp nhỉ.

13. Mẹ Bánh Mì2

Mẹ Bánh Mì2 Thành viên chính thức

Bé nhà mom còn ít tháng và ti mẹ ht thì k cần bổ sung nc sớm đâu. Nước rất cần thiết cho con người và tất nhiên trẻ em cũng cần bổ sung đủ lượng nước mỗi ngày. Nhưng phải sau 5-6m khi con ăn dặm và dùng thêm sữa ngoài thôi.

14. Mẹ Bé Heo14

Mẹ Bé Heo14 Thành viên chính thức

Bé nhà mình được gần 11 tháng rôì, mình đang loay hoay tập cho con tự uống nước mà chẳng biết bắt đầu từ đâu đây, tập 1 nên j cũng mù tịt

15. Mắt Biếc12

Mắt Biếc12 Thành viên chính thức

Nhưng để lâu con k chịu uống nc thì biết làm sao, em cũng lo. Mỗi ngày cho uống ít thôi chắc k sao mom nhỉ

16. Mẹ Bánh Mì2

Mẹ Bánh Mì2 Thành viên chính thức

Lo j mom giờ nhiều loại bình tập uống nc cho trẻ tiện, và dễ sử dụng. Chỉ 1-2 lần là bé thích uống nc liền ah :)

17. Mẹ Heo Hồng94

Mẹ Heo Hồng94 Thành viên chính thức

Chia sẻ cho các mẹ kinh nghiệm của em nhé,, em mua cho bé bình uống nước của Ubmom, có 2 quai cầm, thời gian đầu mình dùng núm ti làm bình sữa. Khi bé được 7m mình thay núm bằng ống hút cho bé cầm bình tự uống trv lần đầu tiên con đã quen mút đc luôn. K pải tập, sau lần ý e để chai ở chỗ quy định con khát nước là ra tự cầm bình uống, uống xong cất lên như người lớn.

18. Mẹ Khỉ Con88

Mẹ Khỉ Con88 Thành viên chính thức

Mình cũng mua bình tập uống của Ubmom cho con tập nhưng bé chẳng chịu mút nước mà chỉ thích nhay nhay cái ống k hút là sao???

19. Dương Dương17

Dương Dương17 Thành viên chính thức

Các mẹ cầu kỳ quá Kẹo nhà mình thì từ nhỏ đã khoái uống nước bằng ly. Trc mình mỗi lần cho ăn bột lại có ly nc bên cạnh, cho con uống nước bằng muỗng. Giờ 9m là còn dùng ly uống quen k sặc j hi

20. Nghê Ni

Nghê Ni Thành viên chính thức

Mẹ nó ơi, lúc đầu con tớ chưa uống ống hút bao giờ tớ phải dùng cái hộp sữa tươi có ống hút, bé ngậm ống xong tớ bóp nhẹ cái hộp để nước đẩy lên,vì lúc đầu nó chỉ biết ngậm chưa biết hút mà. 1, 2 lần như thế xong theo phản xạ nó hút cái sữa ấy theo đà sữa lên thành ra là biết hút, rồi tớ thay bằng bình! Mà bé nhà bạn bao nhiêu tháng rồi?