Kinh nghiệm kinh doanh

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi nuocmam_1986, 1/4/2012.

1. nuocmam_1986

nuocmam_1986 Thành viên sắp chính thức

Chả là hiện tại em đang làm cho 2 cty, nhưng tình hình là thu nhập không ăn thua. là dân kinh doanh các mẹ biết là thời buổi này bán rất khó, mà lương chủ yếu lại dựa vào việc được hàng thì lương mới cao, nhiều khi em nản kinh khủng? đang là thanh niên mà lúc nào trong ví cũng có vài nghìn tiền lẻ, cô bạn nào mà rủ đi chơi thì toàn từ chối. giờ em đang nghĩ đến việc mở 1 quán nước giải khát nhỏ thôi, gần các trường đại học càng tốt. các mẹ cho em kinh nghiệm bán những mặt hàng này.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nuocmam_1986
    Đang tải...

2. Kunbong2011

Kunbong2011 Thành viên rất tích cực

Ðề: Kinh nghiệm kinh doanh

ông bố tương lai này năng động ngê, chúc bạn thành công ,mình chua co kinh nghiẹm gi ngồi lót dep học hỏi

3. nuocmam_1986

Năng động gì bạn. ko có tiền thì phải nghĩ ra cách kiếm tiền chứ...haizzzzz, đang tuổi yêu đương mà giờ nghĩ đến chuyện yêu đương và lấy vợ là thấy đã ko tự tin chút nào...hiiii

4. janess

janess Thành viên rất tích cực

bạn mở quán nước vỉa hè hay thuê địa điểm để làm? nói chung, nếu mà phải thuê nhà thì khó khăn đấy. hôm trước ra BK ăn ốc. quán vỉa hè thôi, bán chủ yếu ốc, nem chua rán, cút lộn. đông khách lắm. các bạn bán hàng là sinh viên nhé. mình ăn phải 2 bát ốc chưa chín lắm, sau phải ra bảo luộc lại. nhưng thái độ các bạn rất lễ phép nên mình vẫn vui vẻ bỏ qua.

5. ohido water

ohido water Thành viên tích cực

Em cũng thấy kinh doanh nghề này khác ổn, vốn đầu tư ít, chỉ tội sẽ vất vả một chút. Cái vất vả của việc phục vụ và đi chọn thực phẩm. Hơn nữa là phải chăm chỉ học hỏi kinh nghiệm để làm sao cho những sản phẩm của bên mình phải thật ngon vì h kể cả các bạn sinh viên cũng sành ăn lắm, hi. Ngon thì họ sẽ là những người kinh doanh nhiệt tình cho cửa hàng của anh, mà không ngon thì... khó tồn tại lắm. Thời buổi này cạnh tranh cũng nhiều nhưng ăn nhau là ở dịch vụ và thái độ phục vụ.Còn một yếu tố nữa không kém phần quan trọng đó là PR, bởi không phải cứ mở cửa hàng ra là có khách vào mà qun trọng là phải để khách biết đến cửa hàng , thử thưởng thức và giới thiệu cho người khác nữa.Nên em nghĩ chủ cửa hàng phải taọ một ấn tượng thật đẹp trong mắt những vị khách đầu tiên này.

6. jackieharry

jackieharry Chỉ Bán Đồ: Đẹp/Tốt/Rẻ...

Ngưỡng mộ ý chí của em. Rất nhiều người thành đạt nhờ những hoàn cảnh như em đấy. Cố lên.

7. bovang

bovang Bán Buôn Tất, Túi Xách

Các cụ nói cấm có sai: đói thì đầu gối phải bò.
    Chuc sý tưởng của bạn sớm thành hiện thực. Nhưng cũng cần phải suy nghĩ cho thật thấu đáo.

8. doquangvinhlc

doquangvinhlc Thành viên chính thức

Kinh doanh giải khát ở gần trường đại học có rất nhiều tiềm năng. Nhưng quan trọng là địa điểm + hình ảnh quán + đồ uống ngay như chỗ ngã tư sở có quán trà tranh bán đắt khách lắm như kiểu xây dựng thành thương hiệu rồi.

9. bovang

bovang Bán Buôn Tất, Túi Xách

Ngồi hóng sự nảy nở cho ý tưởng của bạn.

10. nghia8888

nghia8888 Thành viên chính thức

Mình xin chia sẻ một chút kinh nghiệm KD.Mình đã làm KD được 3 năm roài a.Điều quan trọng nhất là làm Kinh Doanh mà muốn bán hàng tốt là phải có chữ tín à.Như vậy bạn mà làm tốt cái mà bạn bán cho khách hàng mà khách hàng tin tưởng ý thì có rất nhiều khách hàng khác sẽ được khách hàng đó giới thiệu cho à.1 khách sẽ ra 2 khách và cứ như vậy ...trong thời gian dài bạn sẽ có 1 lượng khách hàng lớn là bạn sẽ thành công thui. Mình hiện tại đang làm KD bên nội thất:Chuyên cửa cuốn,cửa vách kính mặt dựng...bố mẹ nào mà đang xây nhà hay sửa sang nhà cửa cần alo cho mình nhé:LH:Mr Nghĩa: 097.290.8363. Mình sẽ đến tư vấn tận nơi và đưa ra các giải pháp tối ưu nhất cho các công trình xây dựng à.Mình hiện tại có rất nhiều khách hang cũ quen nên công việc KD mặc dù thời buổi khó khăn nhưng công việc KD rất tốt à.Rất mong mọi người cùng sẻ chia kinh nhiệm!

11. janess

hi.em cũng nội thất này mẹ nó. năm nay thị trường BDS chết đứng, nhưng may mắn cho nhà e vẫn có 1 lượng khách hàng đều đều. công việc kinh doanh của nhà e vẫn rất tốt. hi.

12. Mẹ Bánh Rán

Mẹ Bánh Rán Thành viên kỳ cựu

Coi nick thì có vẻ như e kém tuổi c....^^......Tâm sự tí....c thấy đúng là thời buổi này làm cty nọ cty kia có thể oách mà chưa chắc đã có tiền tiêu...or có tiền thì họ cũng sẽ vắt mình ra bã, thậm chí k có time dành cho gia đình... c cũng ko phải chưa từng học ĐH...cũng ko phải chưa từng làm cty.....tuy nhiên, cs càng ngày càng khó khăn và cv gì khiến mình kiếm ra tiền và mình có tâm huyết vs công việc đó mới là cái quan trọng và cs cần.....
    Vì vậy mà c rời bỏ cv của 1 công chức để đi bán túi...^^....có thể bạn bè c nghĩ c này khác nhưng c chẳng quan trọng.....quan trọng là cv này c có thu nhập trung bình gấp 4 đi làm cty....hay tháng này có ngày thu nhập của c cũng đã = 1 tháng đi làm cty mặc dù mặt hàng c bán rất rẻ, có thể nói rẻ nhất thị trg mạng, lãi ko nhiều trên 1 sp nhưng bù lại số lượng bán ra khá nhiều....^^....đó là 1 niềm vui.....nhưng vui hơn là c đc ở nhà dạy con học hành, chăm con ăn uống.....hay đơn giản sáng sáng đc dậy muộn....Vì vậy c thấy trong tình hình kinh tế khó khăn như bh, cái gì xa xỉ có thể khó kinh doanh, chứ những thứ phục vụ nhu cầu ng dân (mà giá rẻ) sẽ vẫn làm lợi cho mình mà....Chính vì thế mà c cũng sẽ mở 1 mô hình giải khát NHỎ - LỊCH SỰ - và quan trọng là RẺ.....trong 1 tháng tới....Hy vọng sẽ là 1 lối đi hay ......:)

tothihang thích bài này.
  13. nuocmam_1986

Em cảm ơn các mẹ đã vào tư vấn và cho em ý kiến. Nhưng ý tưởng là thế, giờ quan trọng là tìm địa điểm là vấn đề đau đầu của em. khó tím được chỗ nào ưng ý các mẹ ạ. có thể riêng năm nay em sẽ bỏ hẳn 2 cty ngồi vp kia mà em sẽ chuyển qua hàng tiêu dùng. bởi theo suy nghĩ của em với thời thế hiện tại thì hàng tiêu dùng mới trụ được ở cái thị trường khó khăn như bây giờ. em đã suy nghĩ rất nhiều vì giờ ngồi vp công nhận mưa ko tới chân, nắng ko tới đầu khỏe thân nhưng mà mệt xác. tính em lại thích giao lưu với khách hàng để nghe tâm tự nguyện vọng của họ về mặt hàng mà 2 bên đang hợp tác. Quan trọng hơn nhiều khi gặp khách hàng cũng là chỉ để chia sẻ những khó khăn trong cuộc sống để từ đó giữa người mua và người bán xích lại gần nhau hơn. sau này em mà chuyển sang bán hàng tiêu dùng mong các mẹ ủng hộ nhé...thanks các mẹ

14. henlonely

henlonely Bắt đầu tích cực

Cũng mới tập tành kinh doanh, ngồi học hỏi kinh doanh từ các bố, các mẹ

15. top_hot_shop

top_hot_shop Hà 0936 28 22 98 - daugoichinhhang.com

k có tiền,làm j cũng khó, pải kinh doanh thui. Mặt hàng đó, mở ra thì tốt thui, chủ yếu là quản lý thế nào và có cạnh tranh đc với mấy quán gần trường, nhất là quán dần gốc ở đó. Mình đến đó mở k bix họ có làm j k nữa he

16. janess

Ðề: Re: Kinh nghiệm kinh doanh

mẹ nó nghĩ đến cái lợi trước mắt quá. e nghĩ bỏ làm nhà nước đi bán túi là ý tưởng ko dc sáng suốt lắm.xin lỗi mẹ nó, e định ko nói, nhưng mà trong người e nó cứ thôi thúc e cần nói. mặc dù biết rằng sau e sẽ bị mẹ nó bật lại ạ.

17. Florepuras

Florepuras Bắt đầu tích cực

18. Florepuras

Florepuras Bắt đầu tích cực