Kinh nghiệm: Review Khóa Học "cửa Sổ Vàng" Và "bibo English" Của Thầy Nguyễn Duy Cương

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi xuanthuydz, 12/8/2020.

1. xuanthuydz

xuanthuydz Thành viên tập sự

Chào đại gia đình lamchame. E là Vân Vân mẹ của bé Hải Đăng. Hải Đăng nhà e gần 10m r. Nay tranh thủ lúc con ngủ e mới ngồi viết review cho các mẹ về khoá học "Cửa sổ vàng chuyên sâu" của thầy Nguyễn Duy Cương mà e đã học. E học csv khi con 3m, giờ con gần 10m. Vậy là e đã học đc nửa năm r thời gian trôi nhanh quá. Mới ngày nào con còn bé xíu nay con đã sắp 1 tuổi r.

Trc khi học cửa sổ vàng, giống như những ng mẹ khác, e lần đầu làm mẹ. Những tưởng đẻ ra là xong, nhưng ko! Sinh con ra đâu phải con cứ vậy mà lớn lên đâu. Con sổ mũi con ho, con khóc, con đau mắt, con ăn ít, ít sữa, tắc sữa,... một đống rắc rối ập lên đầu ng mẹ trẻ như e. E stress vô cùng, thậm chí đã có lúc e bỏ mặc con khóc vì bất lực. Những lúc như vậy e chẳng biết bấu víu vào đâu, chỉ biết lên google search, ko google thì lên hội mẹ bỉm hỏi, ko hỏi thì gọi điện cho các chị họ nhờ trợ giúp. E hoang mang tới độ hễ cứ con bị làm sao là tha lôi đi viện, ck ko chở đi thì tự đi, cuối cùng đi viện bs bảo con chả sao hết. Đấy, trc khi học cửa sổ vàng e là 1ng mẹ nuôi con chắp vá như vậy đấy.

E mệt mỏi quá mới đi than vãn vs chị đồng nghiệp. Chị ý bảo e "e có biết cửa sổ vàng k, lên đó mà xem ông ý hay nói về nuôi dạy con". E mới mò mẫm đi tìm, e search google cũng toàn ra các mẹ đi hỏi như e, nên hnay e mới viết review để các mẹ sau còn đọc. Lần đó e xem trên page fb, r tìm review ở webtrtho vs lamchame mà ko có ai review cho, toàn ng đi hỏi. Số tiền dky những 6tr, khá lớn, Ck thì bảo e nên cân nhắc kỹ kẻo mất tiền oan. Lúc đó e k nghĩ j, chỉ nghĩ mình cần lối đi để nuôi dạy con đúng đắn chứ ko thể nào động con bị gì là đi hỏi thế này đc. Vậy là e liều dky học. Học xong mới thấy biết ơn cuộc đời vì đã cho e biết đến CSV.

Khoá học Cửa sổ vàng chuyên sâu giá 6tr, đăng ký xong sẽ đc cấp tài khoản học trên web và đc tặng cơ số quà nữa. Khoá học là vĩnh viễn chứ ko có thời hạn đâu. Trong khoá học dạy con từ khi lọt lòng cho đến khi trưởng thành, chia ra các đầu mục riêng như dinh dưỡng ăn dặm, y học gia đình,... Nói về tất tần tật những vấn đề các em bé thường gặp phải và dạy giải pháp xử lý luôn. Ví dụ con chậm mọc răng xử lý thế nào, con ho sổ mũi sốt xử lý thế nào, con bị ngã đập đầu xử lý thế nào, r con tiêu chảy, lưỡi bản đồ,... Các bài học về nhân cách trẻ. Thêm nữa là những bài học cách nuôi dạy em bé phát triển vượt trội. Trong hội cha mẹ CSV có những em bé 3m lẫy, 5m bò, 7m đi r. Hải Đăng nhà mình k đc vượt trội như vậy vì học muộn. Nhưng mình học cửa sổ vàng ko phải vì mục đích ấy, cái mà khiến mình biết ơn đó là sau khi học xong CSV mình trở thành 1ng mẹ bình an hơn, bình tĩnh xử lý các vấn đề của con.

Hải Đăng nhà mình đã có 3 lần ho sổ mũi như ông cụ non, 1 lần sốt 39,3 độ 2 ngày liên tiếp vì mọc răng. Nếu như trc đây thì chắc mình lại tha lôi con đi viện r và thế nào cũng bị kê thuốc kháng sinh. Nhưng giờ mình chỉ áp dụng kiến thức CSV thôi là con đã khỏi r, ko cần kháng sinh ko cần thuốc hạ sốt luôn. Nhìn con khoẻ mạnh vs mình như vậy là hạnh phúc lắm r.

Nếu cha mẹ nào có thể tự tin khẳng định sẽ không bao giờ đánh chửi con nói những lời tổn thương con như là "thằng mất dạy, hư thế, ngu thế, con chó kia, muốn ăn đòn k,..." thì ko cần học CSV nữa. Còn ko thì e khuyên thật sự là nên học, bỏ ra 6tr để trở thành ng mẹ bình an ko đánh chửi con cả đời dạy con trở thành ng tử tế thì 6tr ấy có đáng gì? Có lần e đi qua 1 nhà, thấy ng mẹ nói vs cậu con trai "con có muốn ăn đòn k, mẹ đã bảo ko đc ăn cái ý r mà". Lúc đó chả nhẽ e lại chạy ra hỏi "thế chị có muốn ăn đòn k mà hỏi con chị như vậy?". E chỉ ước giá như cha mẹ nào cũng biết đến CSV, ko phải để dạy con vượt trội, mà là để trở thành những ng cha ng mẹ bao dung vs con, đừng nói những lời làm tổn thương con như thế.

Còn về khoá Bibo English e cũng đăng ký full cho con r. Con e học đến tuần 24 r nghĩa là cũng đc nửa năm. Con bdau học khi 4m. Cơ mà giờ viết review nữa thì dài quá, chắc là phải viết thành 1 bài mới thui. Hoặc ai muốn hỏi chi tiết thì có thể liên hẹ vs e. Fb của e đây: https://www.facebook.com/vanvan.ulis
    Mn kết bạn vs e thì ib cho e 1 tiếng để e biết mà đồng ý nhé ạ. Vì e k kb vs ng lạ đâu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi xuanthuydz
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 12/8/2020
    4everbemine thích bài này.
  2. 4everbemine

4everbemine Thành viên đạt chuẩn

Em cũng đang cho con học csv nè. Trộm vía bé nhà e 2,5m lật rùi, giờ con đang tập trườn. May mà em biết đến csv sớm, em học khi đang bầu 34w yk

xuanthuydz thích bài này.
  3. xuanthuydz

Vậy ạ c học từ tháng mấy thế c?

4. Tuyên.mercedes-star

Tuyên.mercedes-star Thành viên chính thức

tham khảo

5. xuanthuydz

Bé a mấy tháng rùi

6. 4everbemine

Mình học cuối năm ngoái giờ con 6m nè. Biết ơn những giá trị csv mang lại. Bé nhà mình đi đâu ai,cũng khen cứng cáp hiểu chuyện

7. xuanthuydz

C thật là may mắn khi biết đến csv khi đang bầu em bé chắc cứng cáp lắm đây. Tiếc quá con 3m e mới biết đến, để lỡ quãng thời gian trc đó làm sai quá nhiều hix

8. xuanthuydz

Có ai học csv k nè? Nhà e học hơn năm r bibo english h con nói tiếng anh thành thạo lắm rùi

9. guest.nt

guest.nt Thành viên tập sự

Có tớ đây, học cả CSV chuyên sâu, Bibo English tổng khoảng 35 triệu, học chưa xong đâu mà con thì dở dở ương ương, vợ thì ngu ngu muội muội. Suốt ngày Cương Cương, ai nói gì đúng với Cương thì nghe, sai Cương thì né, thuốc Cương thì dùng, thuốc khám bác sỹ thì té hết, đã vậy còn bị thằng giặc trọc nó đầu độc suốt ngày rao hàng cho nó.
    Tóm lại, mất 35tr với mình nó nhỏ như móng tay, nhưng mất vợ, mất con là mất tất cả.
    Ai muốn như mình thì cứ học với thằng Cương để nó đầu độc. Các bạn biết sao thằng Cương nó biến qua Ba Lan không? vì nó mà ở VN thì sẽ có những người bị nó phá gia đình như mình, thấy nó ngoài đường sẽ đập cho vỡ mặt nó ra đó các bạn.

10. KiemtienUytin

KiemtienUytin Thành viên tập sự

viết dài quá

11. Thảo - Nam Định

Thảo - Nam Định Thành viên chính thức

12. Thảo - Nam Định

Thảo - Nam Định Thành viên chính thức

Lần đầu tiên mình thấy một ông bố lên mạng nói con dở dở ương ưởng.

13. 4everbemine

Thật tiếc cho nhà bạn kia khi có ông bố lúc thì chê con dở dở ương ương, lúc thì bảo vợ ngu. Nhà mình chồng có phản đối thì cũng chẳng bao giờ nói mẹ con mình vậy. Ko biết bạn bố kia có hận thù sâu sắc gì vs CSV hay ko mà lại đi nói 2 mẹ con như vậy, như kiểu bạn bố kia có hận thù vs CSV xong trút hết mọi hận thù căm phẫn lên đầu hai mẹ con, tội 2 mẹ con quá. Nếu con dở dở ương ương chắc là do di truyền từ bố r. Chứ CSV có là thánh cũng ko di truyền đc cái gen dở dở ương ương đâu ạ

Thảo - Nam Định thích bài này.
  14. guest.nt

@Thảo - Nam Định , @4everbemine: comment như ko có não vậy? À quên, đám học trò lú của giặc Cương thì có đứa nào tỉnh táo đâu :)))) Đọc cho kỹ bài viết người khác rồi nhận xét cho tỉnh táo nhé, chán lắm... "Có tớ đây, học cả CSV chuyên sâu, Bibo English tổng khoảng 35 triệu, học chưa xong đâu mà con thì dở dở ương ương, vợ thì ngu ngu muội muội."

15. guest.nt

Bạn giả ngu hay ngu thật mà bài tớ viết rõ ràng vậy đọc cũng không hiểu, rồi nói luyên thuyên gì vậy?

16. guest.nt

Ủa, thì kết quả của khóa học rác rưởi thằng Cương ra sao thì tớ nói vậy, không lý nó tào lao, rác rưởi vẫn phải khen hay, nâng bi cho Cương mới được sao ? =))))