Heo đất cho con yêu

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi ST-Lu!, 8/5/2009.

1. TCT family

TCT family Thành viên hội Cún

Oạch, Mrs Phương này chưa có e bé mà máu thịt lợn thế. Đợi khi nào có e bé lúc đấy thịt mới ngon. Chúc 2 vợ chồng đắt hàng nhé. Hnào a xã nhà này đi ctác về sẽ mua ủng hộ nhà Phương 1 ít cho lợn nhanh béo ;)

Đang tải...

2. alecphuong

alecphuong 0166.877.9957

thanks nhé, khi nào xã về thì ới tớ 1 câu nha. HIi, ý tớ là khi nào có baby thì tớ đập heo ra mà. Nhnf bé nhà bạn iu quá là iu cơ ( trộm vía nhé) :D

3. thuynguyen.gt

thuynguyen.gt Thành viên rất tích cực

Em cũng đang nuôi lợn để dành cho ngày nhẩy ổ nhưng dạo này phải tiêu nhiều việc linh tinh quá nên lợn lại chết đói. hic hic

4. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Có rất nhiều cách để tiết kiệm cho con thay vì việc bạn mua 1 chỉ vàng cho vào két hàng tháng sao bạn k nghĩ đến việc tham gia bảo sản phẩm bảo hiểm nhân thọ cho con vừa đảm bảo quyền lợi và tiết kiêm được cho con đến khi con bạn 18 tuổi bạn có thề nói với con bạn " đây là khoản tiền mẹ chắt chiu để dành dụm cho con" con bạn sẽ rất cảm động và hạnh phúc. Không phải vì mình làm tư vấn bảo hiểm mà mình nói vậy đâu, bản thân mình cũng đang tiết kiệm cho con như vậy. Nếu k phiên bạn có thể cho mình điện thoại của bạn, mình sẽ tư vấn cho bạn

memau thích bài này.
  5. abie_love

abie_love Thành viên chính thức

Hi diephieutit

Cách tkiem của mẹ nó hay đấy nhỉ. Khinào mình có em bé mình sẽ tk theo cách của mẹ nó.hic.

6. memau

memau Thành viên sắp chính thức

Ai cũng muốn cho con mình những thứ tốt nhất. Em cũng mua một con heo cho con em nhưng là con heo mang tên: Bảo hiểm nhân thọ
    Phải nói thật sau khi tìm hiểu sản phẩm: AN PHÚC TRỌN ĐỜI và quyết định mua cho con, em cũng quyết định nhân rộng sản phẩm này cho bạn bè người thân. Bởi cũng là tiết kiệm nhưng lại sinh lãi kết hợp với bảo vệ tài chính. Đợt vừa rồi con em sốt phát ban cộng tiêu chảy phải nhập viện mất mấy ngày bảo hiểm cung trả cho 300k/ngày. Hơn nữa đã là của con rồi, đóng phí hàng năm rồi thì mình chẳng nhòm ngó được nữa tránh lạm chi. Em rất sẵn lòng tư vấn miễn phí cho các mẹ để tương lai con mình được vững chắc nhất.

7. doanthinh81

Mình cũng làm tương tự như các bạn mỗi ngày mình bỏ vào đó 10 ngàn or 20 ngàn or 50 cứ 3 tháng mình mổ 1 lần để nộp tiền bảo hiểm nhân thọ cho con. khi nào con đươc 18 tuổi đáo hạn hợp đồng mình sẽ nói với con rằng "đây là số tiền mà bố mẹ tiết kiệm được mười mấy năm để cho con" sẽ rất có ý nghĩa chắc con mình sẽ xúc động lắm hic hic

8. doanthinh81

Cách của bạn rất hay nhưng sao bạn không trích 1 phần tiền mừng tuổi của con ra để mua bảo hiểm cho con, vừa bảo vệ vừa tiết kiệm, Mỗi ngày mình cũng đút lợn 10k hoặc 20k cứ 3 tháng 1 lần mổ lợn để đóng tiền bảo hiểm cho con sau này khi con 18 tuổi mình sẽ bảo '' đây là tiền mẹ tiết kiệm mười mấy năm để cho con" hic chắc con mình sẽ xúc động lắm.Mình rất vui được tư vấn cho các bạn

9. yeuchuotnhat

yeuchuotnhat Thành viên tích cực

Ôi lại gặp mấy bác bán bảo hiểm ở đây, trước đây e cũng mua bảo hiểm đây sau 4 năm em chia tay với nó luôn, bị phạt mất gần 2 triệu đồng đau quá các mẹ ạ:(.Đồng tiền bây giờ mất giá lắm, cứ nghĩ đến 18-20 năm nữa mấy chục triệu của mình k biết có mua nổi cái j nhớn nhớn cho con không e thấy oải quá. E nghĩ cách tiết kiệm mỗi tháng ( hoặc 3 tháng đập lợn 1lần ) mua cho con 1 chỉ vàng là thực tế nhất đấy các mẹ ạ.:D

10. Tiến GoGroup

Tiến GoGroup Thành viên chính thức

Có thể hàng ngày bạn làm như thế cũng ok. Nhưng mỗi tháng thì nên tổng hợp lại, khoản tổng hợp này nên cho vào ngân hàng gửi tiết kiệm. Tiền vừa sinh lãi lại khỏi lo vì thỉnh thoảng mình lên cơn nhòm ngó. Hoặc mua vàng cũng được. Chứ để ngoài tiền mất giá lắm.

11. Phuong Thao Gogroup

Phuong Thao Gogroup Thành viên đạt chuẩn

coi như khoản dự phòng cho con nhưng chú ý cất kỹ nha :))