2 Điều Đơn Giản Giúp Mẹ Bầu Và Nuôi Con Nhỏ Hạnh Phúc Hơn Mỗi Ngày

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi OanhTrinh0810, 9/11/2022.

1. OanhTrinh0810

OanhTrinh0810 Thành viên chính thức

Chào bạn, chắc hẳn trong cuộc đời bạn sẽ có những khoảng thời gian mà bạn cảm thấy buồn bã, lo âu, chán nản nhất là giai đoạn vất vả như mang thai, nuôi con nhỏ. Thực ra, để rèn luyện cho mình tư duy tích cực, lạc quan sẽ cần sự kiên trì. Nhưng nếu bạn đặt mục tiêu và tập luyện một chút mỗi ngày, mình tin rằng bạn sẽ sớm lấy lại sự cân bằng và cảm thấy vui hơn, hạnh phúc hơn trong cuộc sống.

Với mình, có 2 điều sau đây để giúp mình mỉm cười và tự tin hơn mỗi ngày.

Thực hành biết ơn

Sẽ có lúc bạn nhận ra rằng, mình đang có nhiều hơn những gì mà một người nào đó ao ước. Bạn thấy rằng mình có một căn phòng ấm cúng, một chiếc xe đẹp. Bạn có thể tự do đi lại, làm việc như ý. Bạn thấy rằng mình còn giữ được ngọn lửa nhiệt huyết, còn khát khao với cuộc đời. Trong khi có nhiều người ngoài kia có xuất phát điểm kém hơn bạn, có nhiều người chán nản hơn bạn với đủ mọi khó khăn bủa vây quanh họ. Còn với bạn, dường như điều bạn thiếu chỉ là thái độ biết trân trọng hơn cuộc sống.

Đúng vậy, nếu chúng ta thực lòng biết ơn những gì ta đang có, luôn cảm thấy mình thật may mắn thì bạn sẽ luôn mỉm cười. Niềm vui, sự hạnh phúc sẽ hiện diện bên trong tâm hồn bạn. Bởi bạn thấy đủ, bởi bạn thấy mình đã được ưu ái quá nhiều.

Hãy tập biết ơn vì mình có một sức khỏe tốt, biết ơn vì mình được thưởng thức một tách trà nóng hổi mỗi sáng thức dậy, biết ơn vì mình có chỗ để đi và trở về… Trân trọng mọi điều bạn có chính là chìa khóa để bạn cảm thấy hạnh phúc.

Vận động, tập luyện nhẹ nhàng phù hợp thể trạng

Có thể nói đây là một trong những cách dễ mà khó nhất, bởi rất nhiều người trong chúng ta chưa có thói quen vận động hay tập thể dục thể thao. Cuộc sống tiện lợi, công việc chỉ ngồi một chỗ khiến chúng ta dần mất đi thói quen vận động.

Chắc hẳn bạn đã biết rằng, vận động giúp cơ thể sản sinh dopamine, là chất xúc tác giúp tinh thần vui vẻ, hứng khởi hơn. Nhưng vấn đề đặt ra là chúng ta vẫn chưa có thói quen, chưa có mục đích tập luyện thường xuyên.

Đừng lo lắng, việc tập luyện này không khó như bạn nghĩ. Bạn có thể đi dạo 10 phút. Thói quen sẽ bắt đầu từ những hành động nhỏ nhất và được lặp đi lặp lại nhiều lần.

Nếu bạn thực sự muốn vui vẻ và hạnh phúc hơn thì cần đặt ra mục tiêu cho mình và bắt đầu hành động nhé. Đừng chần chờ gì nữa vì hạnh phúc của chính mình!

Chúc bạn luôn vui và hạnh phúc!
    Nguồn: Những điều giúp mẹ bầu và việc nuôi con nhỏ hạnh phúc hơn mỗi ngày? (hoovada.com)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi OanhTrinh0810
    Đang tải...

2. cunlonmama

cunlonmama Thành viên rất tích cực

bài viết tích cực quá, cảm ơn m nhé

3. satchobabauchelaferrforte

satchobabauchelaferrforte Thành viên rất tích cực

bà bầu nên giữ cho mình trạng thái tốt cùng sức khỏe dồi dào để bé yêu phát triển toàn diện và luôn hạnh phúc nhất

4. cunconyeudau102

cunconyeudau102 Bắt đầu tích cực

Cảm ơn m, mình sẽ thử