Than thở Vợ Chồng Cãi Nhau Chỉ Vì Cái Điều Hòa

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Vũ Hạnh 34, 10/3/2023.

1. Vũ Hạnh 34

Vũ Hạnh 34 Thành viên tập sự

Chuyện là vợ chồng em mới cưới nhau. Cũng sắp đến hè rồi nên vợ chồng em tính sắm cái điều hòa. Mọi chuyện rất yên ổn cho đến khi quyết định mua điều hòa ở đâu. Ôi giời nhà người ta thì đàn bà nghiện mua hàng online, đây nhà em được ông chồng tín đồ săn sale ạo_O. Em thì nhất mực trung thành với tiêu chí hàng thật, tiền thật. Ông chồng em thì săn sale trên hết. Mua trực tiếp ngoài hàng thì được cái nhìn tận mắt, sờ tận tay. Sau này có khiếu nại gì thì cứ đến đấy ăn vạ là được. Còn ông chồng em thì bảo ông mới ngó được cái điều hòa trên mạng bán rẻ hơn ở shop tới 1 triệu, lại còn được giao hàng tận nơi, đỡ phải đi xa mệt lắm. Chả biết e cổ hủ hay sao mà không thích cái món mua mấy đồ giá trị online lắm. Nhà mình ai đã mua điều hòa ở đây rồi cho em xin tí niềm tin với ạ. Khỏi 2 vợ chồng em 24 tiếng rồi không nói với nhau câu nào:oops:.
    Chồng e gửi em cái này. Anh/chị nào mua ở đây rồi cho em xin tí comment với ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Vũ Hạnh 34
    Đang tải...

2. tuananh4512

tuananh4512 Thành viên tập sự

thực ra điều hòa mua online cũng oke mà. Giá tính ra rẻ hơn so với mua ngoài hàng. Giao hàng tận nơi nên k mất công đi, thợ cũng đến lắp cho nữa. Nói chung là tiện phết. Mình mua điều hòa trên Mudi, đợt ấy sale nên được giảm tận 1 triệu. KKK

hoanganhsulii thích bài này.
  3. hoanganhsulii

hoanganhsulii Thành viên tập sự

Ôi giồi, câu chuyện muôn thủa mà. Nhà mình cũng thế. Thế cuối cùng vợ chồng nhà bác quyết như nào :)

4. chunghv458

chunghv458 Thành viên tích cực

Để yên tâm cứ xách tiền ra shop mua bạn ạ. Riêng mình với những món đồ giá trị cao mình thường mua tại điện máy hoặc các trung tâm lớn. ít khi đặt online lắm

5. ngoclan12@5

ngoclan12@5 Thành viên tích cực

6. trangmiu2011

trangmiu2011 Thành viên rất tích cực

Hàng điện tử mình cũng chỉ mua ở cửa hàng, điện máy, có vấn đề gì xử lý nhanh hơn, chứ online đợi mướt mùa lắm.

7. Chinhsabina

Chinhsabina Thành viên chính thức

mình nghĩ cứ mua ở siêu thị điện máy là an tâm nhận, chế độ bào hành tốt, ko fai lo lắng

8. apple no.1

apple no.1 Thành viên tập sự

Đồ điện máy cá nhân mình thì tốt nhất cứ ra sờ, nắm xem hàng trực tiếp rồi mới mua chứ mua trên mạng chính sách đổi trả chán đời lắm

9. Vũ Hạnh 34

Cái kết của câu chuyện đây mọi người ạ: Sau vài ngày không nói với nhau về vấn đề này nữa thì hôm qua em đi làm về, thấy có 2 anh thợ điện đang dắt xe ra cổng. Em hỏi 2 anh ý đến nhà em có việc gì thế, thì 1 anh nhìn cũng đẹp trai bảo: "Anh Giang (tên lão chồng em) có đặt bên sàn Mudi.vn hay Midu.vn gì đó (em không nhớ lắm vì lúc đấy đang điên tiết) chiếc điều hòa LG, bên mình vừa lắp xong". Em liền mỉm cười mà bực trong lòng nhiều chút.
    Vừa vào đến cửa phòng, lão chồng em nhảy ra từ sau cánh cửa làm em hốt cả hền. Và lão nói: "Tèn ten...Quà 14.3 của vợ đây, quà to nhá, quà tận 12 củ, to chưa". Phải chi có cái chổi trong tay, em sẽ cho lão vài chiếc.
    Thôi thì sự đã đành, để em dùng xem điều hòa mua online dùng có ổn không rồi em lại lên đây review cho mọi người tiếp. À, được cái giá thì nó rẻ hơn 1 củ thật mọi người ạ.
    Cảm ơn mọi người đã nghe tâm sự của em

10. Vũ Hạnh 34

đồng ý ạ. Chứ mua trên mạng hơi sợ mấy khoản bảo hành. Giá trị đồ cũng không phải là nhỏ

11. Shop Bao Cao Su Gai Bi

Shop Bao Cao Su Gai Bi Thành viên mới

12. lequanghieu0610

lequanghieu0610 Thành viên chính thức

13. chunghv458

chunghv458 Thành viên tích cực

Ck tâm lý quá. Tặng quà tận 12 củ. Nhất bạn rồi