Việt Nam vô địch!Vào đây chia vui nào cả nhà ui...

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi me be Tiep, 29/12/2008.

1. me be Tiep

me be Tiep Thành viên tích cực

Bóng đá Việt Nam đã sang trang sử mới. Cú đánh đầu tuyệt đẹp của Công Vinh vào phút bù giờ cuối cùng mang lại cho Việt Nam tỷ số hòa 1-1 ở trận chung kết lượt về, và chiếc Cup AFF cùng kết quả thắng chung cuộc 3-2 trước Thái Lan.
    Thủ tướng Nguyễn Tấn Dũng tươi cười trao Cup cho đội trưởng Tài Em. Ngay sau đó, đội tuyển Việt Nam thực sự chìm trong bầu không khí ngọt ngào trên sân Mỹ Đình, tận hưởng cảm giác của những nhà vô địch. HLV Calisto khoác trên mình hai lá cờ Việt Nam và Bồ Đào Nha, nhảy múa cùng cầu thủ. Tiền vệ Tấn Tài thậm chí hạnh phúc tới mức như muốn ngất đi. Còn người hâm mộ Việt Nam thì đã vỡ òa trong niềm vui chiến thắng từ ngay sau khi Công Vinh thực hiện cú đánh đầu chuẩn xác phút 94, gỡ hòa 1-1 cho trận chung kết lượt về (xem video). Đêm đông Hà Nội như được sưởi ấm bằng hàng nghìn con tim bỏng cháy. Nhiều tuyến đường, các cổ động viên chạy xe hú còi ăn mừng tới tận hơn 3h sáng hôm sau. Nhiều người nước ngoài không hiểu chuyện gì vừa xảy ra, khi phải dừng lại trước dòng người và xe chạy qua các con đường, ai cũng ồn ào và vui tươi.

Ngoài chức vô địch dành cho tập thể cùng 100.000 USD tiền thưởng của BTC giải, đội Việt Nam còn tự hào khi thủ môn Dương Hồng Sơn nhận danh hiệu Cầu thủ hay nhất giải.

Như vậy, sau Thái Lan và Singapore (mỗi đội ba lần vô địch), giờ tới lượt Việt Nam trở thành cái tên mới trong bảng vàng các nhà quán quân của khu vực. Cơn khát vàng của bóng đá Việt Nam đã được giải. Chúng ta đã đánh bại Thái Lan một cách thuyết phục, dù phải trải qua những thời khắc khó khăn.

Vào đây chia vui cùng với đội tuyển của chúng ta nào các mẹ ui...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me be Tiep
    Đang tải...

2. MeCuMoc

MeCuMoc Mộc, Thành viên Hội Rắn

Hè, mẹ Tiệp là đân nghiền bóng đá á!!!!
    Chị không thích xem bóng đá nhưng hôm qua cũng cùng chồng con ngồi trước tivi xem đến hết trận. Đoạn cuối thấy đội VN có vẻ yếu sức quá chỉ mong sao hết giờ đá hiệp phụ cho nó hoành tráng thôi. Đến lúc có quả phạt đền lại hy vọng có may mắn. Đến khi quả bóng bay vèo vào lưới mà cả 2 vợ chồng cùng hét (trong khi anh Mộc vẫn chẳng hiểu gì cả) vui quá chừng luôn. Xem xong lễ trao giải là cả nhà (bố mẹ và anh Mộc) kéo nhau đi bộ ra đường Mễ Trì xem các cổ động viên đi ra từ sân Mỹ đình để reo hò chiến thắng. Khi ra đến nơi thì đã thấy dân tình đứng đông cả 2 bên đường rồi.... VUI như tết. Có rất nhiều kiểu ăn mừng mà tiếc là không có máy ảnh để chụp. Đúng là một đêm khó quên của bóng đá Việt Nam.

Việt Nam vô địch................ (u)(u)(u)(u)(u)

3. menhatminh06

menhatminh06 Thành viên tích cực

Hi hi, tối qua nhà em cũng ra đường, nhưng chỉ đứng nhìn dòng người thôi, rồi bị ông ngoại gọi về cho con đi ngủ, cậu thì chưa hiểu gì nhưng cũng hô "VN vào rồi", "VN vô địch", rồi hỏi mẹ là "VN đâu"???
    Chúc mừng chiến thắng của VN các mẹ ơi.

4. menhatminh06

menhatminh06 Thành viên tích cực

Hi hi, tối qua nhà em cũng ra đường, nhưng chỉ đứng nhìn dòng người thôi, rồi bị ông ngoại gọi về cho con đi ngủ, cậu thì chưa hiểu gì nhưng cũng hô "VN vào rồi", "VN vô địch", rồi hỏi mẹ là "VN đâu"???
    Chúc mừng chiến thắng của VN các mẹ ơi.

Sửa lần cuối: 29/12/2008
  5. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Tối qua 2 Bố Con Chíp nhà em cũng đứng ở đường 5 xem mọi người reo hò, mọi ng đi bộ thành 1 hàng dài và hô "Việt Nam Hồ Chí Minh, Việt Nam, Việt Nam". 11h mà anh chàng CHíp vẫn còn hăng say ko chịu ngủ, cứ đòi đi xem bóng đá đấy các Bác ạ. Em thì là dân nghiện bóng đá rồi, cảm giác sướng như chưa bao giờ được sướng khi VN chiến thắng. Em mà có ở Sân MĐ thì em hét cũng ko kém gì mấy Bác đàn ông đâu ạ.

VIỆT NAM CHIẾN THẮNG, VIỆT NAM VÔ ĐỊCH.........123 CẢ NHÀ CÙNG HÔ NÀO...

6. me be Tiep

keke thường thì e chỉ nghiền mấy giải ngoại hạng và C1 thui.. Nhưng đợt này đội nhà ta thi đấu hăng quá nên e cũng máu ngồi xem thế nào. Ko ngờ đội tuyển chúng ta đá hay thật, lâu lắm rùi ko đc xem đội tuyển VN đá hay thế. Bé Tiệp thấy ba mẹ hét lên vỗ tay sung sướng thì cũng nhảy múa theo ..hjhj vui thiệt là vui. Hồi SV đợt Seagame năm 2002 e cũng đc dịp hét khản cả giọng khi đi theo đoàn người vòng quanh HN đến tận sân Mỹ ĐÌnh .Vì màu cờ sắc áo mà, Việt Nam đá thật thuyết phục...đến bây h mọi người trong cơ quan em vẫn còn bình luận nè.
    TÔI YÊU VIỆT NAM...VIỆT NAM VÔ ĐỊCH...

7. Tukhang

Tukhang Thành viên chính thức

Hihi.hôm qua 2 vợ chồng e lên sân,đúng là cảm giác sung sướng chưa bao giờ có,hét lạc hết cả giọng mà vẫn chưa đã ạ,hehe

8. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Không ngờ các mẹ cũng ham mê bóng đá ghê.

Chúc mừng đội nhà với chiến thắng thật tuyệt vời.

9. Pomelos

Pomelos Thành viên chính thức

Ở SG mà vợ chồng con cái đi một vòng mừng chiến thắng về đến nhà đã hơn 12h đêm không biết ở HN còn khí thế cỡ nào.
    Vui quá đi mất

10. maikhoihn

maikhoihn Thành viên mới

kinh thật mẹ Tiệp nghiền bóng đá ghê. Hôm qua ở giữa 1 biển người ngột ngạt quá. Chúc mừng đội tuyển VN với chiến thắng thuyết phục nhất.

11. me be Tiep

hjhj mẹ nó có thấy cái cảm giác lúc Công Vinh ghi bàn thắng nó thế nào ko? E run mà cũng ko biết tả thế nào cho hết niềm vui chiến thắng của đội nhà nữa...

12. hien

hien Thành viên đạt chuẩn

Em thì không ham bóng đá, nhưng cũng rất muốn VN chiến thắng vì thắng thì sẽ được ra đường diễu hành cổ động hihi. Hôm qua vui quá là vui hihi

13. MeCuMoc

Hờ, chị thì không run nhưng cảm giác như đó không phải là sự thật he he.

14. me cua mit

me cua mit Bắt đầu nổi tiếng

Tặng hoa cho đội tuyển VN (u)(u)(u)(u)(u)(u)(u):rock::rock::rock::rock::rock::rock::rock::rock::rock::heart::partyman:

Vui quá mất thôi...

15. me be Tiep

hjhj chị, mà em bé nhà bác có ngoan ko vậy? Từ hồi bác sinh em bé em chưa hỏi thăm j đc.

16. mebinzin

mebinzin Thành viên tích cực

VN number one.
    Còn mấy phút cuối đang bảo cố xem nốt để bật Xuân Mai cho thằng ku bé ăn bột thì vàooooooooooooooo, sướng dã man.
    lão chồng mình thì đi xem trên sân gần 3h sáng mới mò về, lý do chính đáng nên tha :Cuoi:Cuoi:Cuoi:Cuoi:Cuoi

17. MeCuMoc

Ặc ặc. Chị mới bầu 6 tháng thôi em ơi. Chưa đẻ hihi. Chị tháng 4/2009 mới nhảy ổ cơ. Spam tí ti các mẹ lại bàn chuyện Vn đại thắng đi nhé hihi

18. me be Tiep

hôm trc em hỏi ai nhỉ quên mất tiêu rồi. Mẹ nào ấy nhỉ bảo chị sinh em bé rùi. Uiui sorry bác nhé. hehe

19. mẹ ỉn

mẹ ỉn Thành viên kỳ cựu

Hihihi. Vào đây toàn các mẹ nhỉ? Hôm đấy cả nhà em cũng kéo ra vỉa hè đứng. Các kiểu cổ vũ. Nồi niêu xong chảo, muôi, khay & cả mũ bảo hiểm nữa được tận dụng hết cỡ. Cờ đỏ sao vàng của VN ngập trời. Các kiểu cười hết cỡ.Tiếc là không có máy ảnh để làm ký sự. Em không thích bóng đá mà cũng thấy rất sướng.