Mẹ chồng bảo không được dọn dẹp nhà cửa vào mùng 1?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi meocon84, 31/8/2008.

1. meocon84

meocon84 Thành viên sắp chính thức

Các bác đọc tiêu đề rồi cho em ý kiến với!Mà thôi thì ông chồng dửng mỡ của em hôm nay cũng dọn dẹp nhà cửa rồi!Dưng mà mẹ chồng em càu nhàu không được dọn nhà mùng 1 ,các bác ơi cho em hỏi thế dọn nhà mùng 1 thì kiêng gì ạ?Mà đây chỉ là dọn gầm bàn và cái hộc tủ bàn mà chắc phải tới 2 năm không dọn,trong đó có chuột sống hic hic,chuột nhắt các mẹ ạ !cái bàn đó nằm ở phòng chung của cả nhà ,thế hôm nay mồng 1 âm lịch thì dọn có sao không?hôm nay có phải đầu năm đâu?mà đấy là cái AX nhà em không chịu nổi chuột và bẩn mà chẳng ai thèm dọn !Mà AX nhà em dọn thì bà mẹ chồng lại cho là em xúi bẩy !Hic mệt thật,các bác cho em ý kiến với !:twisted:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meocon84
    Đang tải...

2. Khánh Băng

Khánh Băng Thành viên rất tích cực

em chỉ thấy bảo mùng 1 đầu năm mới kiêng quét dọn để tài lộc ko đi mất chứ ko nghe thế này bao j ? chắc Bà kiêng kĩ quá đó mà. Mùng 1 đầu tháng em còn đi cắt tóc, làm móng..... ti tỉ thứ. nói chung mình ko nên quá quan trọng, nên kiêng đầu năm & những việc đại sự thôi.

3. Linh coi

Linh coi Thành viên tích cực

Mùng1 OX bạn dọn nhà thì cả tháng nhà bạn sạch sẽ chứ sao lại lo nhẩy. Chỉ sợ mùng 1 sai ông ấy không chịu làm mới lo chứ mẹ này :mrgreen::mrgreen::mrgreen:Hôm nay anh xã nhà em cũng giặt quần áo giúp vợ, dọn dẹp nhà cửa nữa nhé, thế là cả tháng tới ông ý làm tuốt roài, còn giề bằng đây:finga::finga::finga::finga::finga:

4. nilove

nilove Thành viên đạt chuẩn

mình thì không mê tín nhưng nhiều người họ sợ dọn nhà mùng 1 vì sợ cả tháng mất lộc, như thế thì kiêng quá mọi người nhỉ

5. mechuotchit

mechuotchit

Nhà mình cũng kiêng quét dọn nhà mùng 1, nhưng chỉ mùng 1 Tết thôi chứ mùng 1 tháng nào cũng kiêng thì chít.:)

6. thamtutu

thamtutu Thành viên đạt chuẩn

Vợ: Kiêng nấu ăn có món "chứng" này, đánh vỡ bát đĩa này, ...
    Chồng:Kiêng mực, chó, vợ, ...

7. me De tit

me De tit Bắt đầu tích cực

Sao biết mẹ chồng kiêng dọn nhà mùng 1 thì sao bạn không dọn từ trước mùng 1 đi, sao bạn lại để cái hộc tủ đến hai năm không dọn thế. Mình mà là mẹ chồng bạn thì không những mình càu nhàu mà mình còn mắng cho 1 trận ấy. Nhà mình thì cả nhà cùng dọn nhà, mỗi người 1 việc. Bạn nên chăm chỉ hơn 1 chút thì mẹ chống sẽ bớt soi hơn đấy.

8. mekhanhchi

mekhanhchi Thành viên rất tích cực

Mình cũng thắc mắc giống mẹ này là tại sao bạn lại để đến 2 năm không dọn vậy, mà theo như bạn nói thì trong đó lại còn có chuột nhắt sống nữa. Mẹ chồng bạn như vậy là còn dễ tính đấy.