Khác: Em Bị Buồng Trứng Đa Nang

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi saudauden, 26/1/2011.

1. saudauden

saudauden Thành viên tập sự

E mới lấy chồng được 1 tháng thôi. Vợ chồng e đều mong có em bé luôn nhưng sao e thấy khó ghê. Trước khi cưới e đi khám sức khỏe, bác sỹ nói e mắc đa nang buồng trứng nhưng chưa có gì phải lo lắng. Từ thời con gái kinh nguyệt của e đã rất không đều. E phải làm sao đây???::):):):)(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi saudauden
    Đang tải...

2. cloudnrose

cloudnrose BabyShopHn

Ðề: mang bầu

bình tĩnh lào, BS bảo chưa phải lo thì cứ theo lời BS, ko yên tâm thì đi khám bs khác xem họ có nói chữa trị tnao ko. Kinh ko đều thì bạn thử uống thuốc điều kinh 1 vài tháng xem, cao ích mẫu í. Bạn đi khám BS khác rồi hỏi xem uống cao ích mẫu có ok ko nhé.
    chúc bạn sớm có tin vui.

3. saudauden

lần trước đi khám bs cũng cho e uống thuốc để ra kinh vì lần ý e bị trễ nhiều quá. bs dặn là ra hết thì đến khám tiếp để điều chỉnh thuốc nhưng chồng e cứ không cho đi thành ra chữa trị không dứt điểm được.
    thanks chị nhé, bây giờ ngoài chờ đợi ra e cũng không biết làm thế nào, sốt ruột ghê...

4. Up_8084

Up_8084 Thành viên đạt chuẩn

BS bảo bạn chưa có gì phải lo lắng, hơn nữa bạn mới lấy chồng được một tháng thì không nên suy nghĩ nọ kia đâu nhé. Kinh nghiệm của rất nhiều người là càng trông đợi mong ngóng lo sợ thì em bé lại càng ko chịu đến đâu.
    Cứ vô tư mà hưởng cuộc sống vợ chồng son bạn ah, đó là quãng thời gian đẹp nhất đấy. Chúc 2 vc sớm như ý :) !!

5. cloudnrose

cloudnrose BabyShopHn

hơ sao chồng lại hok cho đi nhỉ? ko cho đi thì tự đi 1 mình bạn ah, nếu bs bảo phải chữa thì chịu khó chữa cho xong, ít ra như thế cũng đỡ sốt ruột đấy

6. menhim11

menhim11 Thành viên tập sự

Hic bạn mới co 1 tháng đừng lo lắng quá, Với lại BS bao không sao , như mình đã 1 năm rui mà chưa thấy con yêu về ..huuuuu

7. zhaowei

zhaowei Bắt đầu tích cực

đừng lo lắng quá bạn à, mình kinh nguyệt cũng k đều nen có bầu 6w mới biết đấy, vc mình kế hoạch sang năm cơ nhưng lỡ có 1, 2 lần gì đó thui mà dính liền, vì vậy bạn đừng quá lo lắng, cứ để thoải mái, vì mình thấy rằng càng mong thì càng tạo căng thăng và lâu có. chúc mọi người mau 2v nhé

8. Giadinhpepsy

Giadinhpepsy HKD - TRANG - 0987100485

đúng đó mẹ nó à....vc em còn tính ngày tính tháng ....nhưng cả 3 tháng tính toán thì chẳng đậu....đến tháng thứ 4 gần như mặc kệ thì lại có bé ...có còn không nghĩ là có cơ...tâm lý quan trọng lắm, nên mẹ có cứ thoải mái đi nha

9. BomeyeuBill

BomeyeuBill Bắt đầu tích cực

Bạn cứ bình tĩnh nhé! Mình cũng hay bị trễ kinh lắm. Vợ chồng mình thì lại phải kế hoạch 4 tháng, đến tháng để có em bé thì lại không thấy gì, mình lo lắm nhưng tháng sau mình kệ không nghĩ gì, thấy nghén nhưng cũng không nghĩ có bé cứ nghĩ mình bị sao về tiêu hóa nên đi khám. Bác sỹ bảo có bé 6 tuần rồi mà không biết àh? Tâm lý thoải mái rất quan trọng đấy bạn ạ.

10. Me Cong Huan

Me Cong Huan Bắt đầu nổi tiếng

tâm lý cũng quan trọng cho việc đậu thai lắm bạn ah, vì vậy bạn đừng lo lắng quá hãy cứ đầu óc thoải mái tươi tỉnh tận hưởng cuộc sống thì biết đâu sẽ có đó.

11. NGOC-MIT

NGOC-MIT Thành viên rất tích cực

Đúng là tâm lý rất ảnh hưởng đến việc thụ thai, đó là kinh nghiệm của rất nhiều người khi mong thì không thấy nhưng khi không nghĩ đến thì lại có tin vui.

12. saudauden

thank u mọi người nhá, mình cũng đang cố gắng giữ cho tâm lý thật thoải mái. Hi hi chồng mình là con một, cả 2 vợ chồng lại là con lớn nên 2 nhà mong lắm