Cần giúp: hỏi về bình sữa cho con

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi hoaianh88, 13/1/2011.

Tags:
  1. hoaianh88

hoaianh88 YakuYang

Không biết hỏi câu hỏi này trong mục sữa có được ko nữa . các mẹ thông thái ơi ! mình vẫn đang dùng bình dr brown cho con . nhưng mình có 1 thắc mắc mà giờ mới hỏi . có mẹ nào cũng dùng cho con bình này ko ? các mẹ có thấy mỗi lần dốc bình sữa nghiêng cho con ăn , sữa toàn bị rỉ ra ngoài từ miệng bình ko ? bình của bé nhà mình toàn bị thế . ức chế lắm ! ko hiểu bình nào cũng thế hay như nào ? mình đang điịnh đổi sang bornfree , medela hoặc tomme tipee cho con ko biết có đỡ hơn ko ? có mẹ nào dùng mấy bình mình vừa kể trên rồi thì tư vấn giúp mình với ! cảm ơn các mẹ nhiều lắm !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoaianh88
    Đang tải...

2. misu10

misu10 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: hỏi về bình sữa cho con

Em dùng bình Medela thì khi ăn không bị rỉ sữa nhưng lúc lắc sữa thì lúc nào cũng bị bắn ra ngoài mặc dù mình vặn chặt và khít rồi.Được cái núm ty tròn và mềm bé nhà em rất thích

hoaianh88 thích bài này.
  3. Dr Brown

Dr Brown Thành viên rất tích cực

Sữa bị rỉ ra ngoài khi bạn cho bé ăn có thể là do bạn đổ quá cái mức trên cùng có ghi DO NOT FILL ABOVE THIS LINE có nghĩa là không đổ quá mức này, vì khi đó sữa sẽ tràn vào ống thông khí và theo đó chảy ra ngoài. Bạn thử xem lại nhé

4. hoaianh88

hoaianh88 YakuYang

5. Me Bo Bi

Me Bo Bi 0977.69.8448

Mẹ nó dùng bình của Nuk xem. Có loại ti to và ti nhỏ, con thích loại nào thì mua loại đó. Mình dùng cho 2 bé nhà mìh thấy kín lắm, ko hề bị rỉ sữa ra đâu.

Kút Kíthoaianh88 thích.
  6. jackieharry

jackieharry Chỉ Bán Đồ: Đẹp/Tốt/Rẻ...

Mình thì lúc rỉ lúc không, mình dùng đủ thứ loại, thì loại nào cũng vậy. Nhất là khi nước hơi nóng 1 tí thì càng rỉ nhiều hơn đấy.

hoaianh88 thích bài này.
  7. hoaianh88

hoaianh88 YakuYang

mình đã mua bình born free rùi các mẹ ạ ! hy vọng dùng ok

8. bacontrai

bacontrai Thành viên mới

Nhà mình dùng bình falin, bình thì ko biết thế nào nhưng núm ty thì ok lắm, bé rất thích.

9. Kút Kít

Kút Kít Mẹ Nhím Sóc

Chúc bé con ăn ngoan mẹ nó nhé! ^^

hoaianh88 thích bài này.
  10. happyfamily.babyshop

happyfamily.babyshop Bắt đầu tích cực

Mẹ bé ơi, bạn dùng dr.Brown's bị rỉ, để ý xem bạn vặn cổ bình có khớp không, nhiều khi nó trật các vòng răng với nhau, mình không đê ý, nó bị rỉ đấy, hoặc bạn có bỏ 1 trong các bộ phận nào của nó ra không (vì có nhiều mẹ dùng bình này, thấy bình rắc rối wa vội bỏ bớt van chống sặc, hoặc ống thông khí ra, thì đây cũng là nguyên nhân gây rỉ sữa). Còn nữa là, trên bình dr. Brown's có 1 vạch giới hạn, các mẹ đừng pha sữa quá vạch này, cũng là nguyên nhân gây chảy sữa ra ngoài đó.

Nói chung về dr.bronw's mình thấy chất lượng là rất ok, không có gì đáng bàn, nhưng mỗi khoản vệ sinh bình hơi cực. Nhưng mẹ nào có con bú bình hay bị ọc, bị trớ mình nghĩ nên dùng bình này. Mẹ chịu khó cực 1 chút vậy, để bé lớn, hệ tiêu hóa hoàn chỉnh hơn thi các mẹ có thể đổi bình khác để vệ sinh bình đỡ cực.

11. happyfamily.babyshop

happyfamily.babyshop Bắt đầu tích cực

không biết các mẹ dùng bình sữa NUK thấy thế nào nhỉ. Nhưng sao mình dùng bình NUK, thấy chẳng thích gì cả, núm ty toàn bị xẹp, chắc là do bình không thông khí tốt. Hix, sorry các mẹ nào bán bình sữa NUK nhé, mình chỉ phát biểu trên phương diện là người tiêu dùng, đã từng sử dụng rùi. Chứ thực tế, shop mình cũng có bán bình Nuk, để phục vụ mẹ nào có con đã quen dùng bình này. Hay do mình chưa biết cách sử dụng bình, chứ nói thiệt mình không thích dùng NUK lắm.

hoaianh88 thích bài này.
  12. Me.Jolie

Me.Jolie Thành viên tập sự

Mình dùng Medela và Combi thấy tín nhiệm lắm. Chất liệu (thủy tinh trong, nhựa PP)an toàn;đầu ti silicon mềm, có van chống đầy hơi, colic; vạch chia sữa rõ ràng...Núm ti Medela thì có gân không bị bẹp khi bé mút mạnh, núm ti Combi thì đục nhiều lỗ như ti mẹ, có nhiều loại ti phù hợp với sức mút của bé hoặc mục đích cho ăn. Cả 2 loại đều là cổ thường (vì bé nhà mình không chịu ti bình cổ rộng) nhưng vệ sinh cũng không quá khó khăn vì không có ống thông khí như Dr.Brown. Mẹ nó có thể vào link này tham khảo:
    http://combi.vn/Products.aspx?k1=12&dm=103
    Vài kinh nghiệm chia sẻ cùng mẹ hoaianh88 và các mẹ!

13. tara fashion

tara fashion Thành viên tích cực

theo mình thì các mẹ nên dùng bình thủy tinh trong là an toàn nhất, còn bình nhựa thì dù cao cấp mấy thì cũng ko yên tâm

14. lichisu

lichisu Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng dùng bình medela cho con. Tuy nhiên khi lắc sữa bạn không muốn bị sữa bắn ra thì dùng cái nắp tròn chặn ở bình để phía dưới núm ti thì khi lắc sữa không bao giờ bị bắn sữa cả.

15. lichisu

lichisu Thành viên đạt chuẩn

Bình thủy tinh thì nên dùng hãng có tên tuổi chứ bình thủy tinh chất lượng kém nghe nói cũng có nhiều chì chứ không hẳn thủy tinh là an toàn hơn đâu bạn ạ.

16. bill_phuc

bill_phuc ^ Mẹ của Bill ^

em cũng cho bé nhà em dùng bình Mr Brown nhưng thấy thấy bị rỉ sữa ra cả. Nhưng hôm trước đọc trên mạng, thấy bảo là dùng bình sữa thủy tinh tốt hơn bình sữa nhựa. Có mẹ nào biết chỗ bán bình sữa thủy tinh tốt không

17. alien123

alien123 Thành viên mới

minh dang cho be dung binh playtex advance, num ti cua pigeon hang cua nhat thay kha tot do.me no mua dung thu xem

18. binhdq

binhdq Thành viên đạt chuẩn

Dùng bình Dr. Brown khi lắc mà bị bắn sữa ra ngoài có khả năng là núm ti chưa được lắp cho khít. Sau khi lắp núm ti xong, bạn lôi từ phía bên ngoài cho nó sát vào. Mình dùng bình này không bị bắn hay rỉ sữa ra ngoài bao giờ cả. Thêm vào đó, bạn kiểm tra việc lắp van thông khí và ống thông khí chặt chưa. Nếu chưa thì đấy cũng là 1 nguyên nhân bị rỉ sữa ra ngoài.
    Về việc dùng bình sữa thủy tinh hay bình nhựa, hiển nhiên là bình thủy tinh có độ an toàn cao hơn bình nhựa, nếu là thủy tinh tốt. Bây giờ nghe báo chí nói về BPA trong chất xúc tác phản ứng trùng hợp nhựa PC để làm bình sữa, các mẹ cứ lo lắng thế. Biết đâu 1 ngày nào đó người ta phát hiện ra chất độc khác dùng để trùng hợp nhựa PP thì sao. Hay người ta phát hiện có chì trong thủy tinh để tăng độ trong của bình sữa thì sao? Lúc đó chả độc hại gấp mấy lần so với BPA đấy chứ.
    Dù sao thì dùng bình thủy tinh cũng có vẻ an toàn hơn, nhưng chắc chắn là bất tiện hơn nhiều bình nhựa. Bạn sẽ không cảm nhận được độ nóng của sữa một cách tương đối chính xác như bình nhựa, khi sử dụng bình lại phải cẩn thận vì rơi là vỡ. Chưa kể cái đó ko cho các bé cầm được vì nó nặng. Hình như có một số loại bình thủy tinh có bán cả lớp nhựa cao su bọc ra ngoài để chống nóng và hạn chế vỡ khi bị rơi, đổ, nhưng ko có loại của Dr Brown.
    Bình thủy tinh Dr Brown ở HN thì ở Colorful4Kid http://www.colorful4kid.com/catalogs/kids/index.php?SECTION_ID=399 có bán, còn ở SG thì mình chỉ biết mỗi shop Carrot: http://carrotshopping.blogspot.com/
    Ngoài ra ở HN chỗ shop của chị Nga bống cũng có bán bình thủy tinh Pigeon thì phải.

19. mom mom

mom mom Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó ơi, lắc sữa lúc pha xong bị bắn ra ngoài không hẳn vì bình vặn chưa khít đâu, có thể do nước ấm có áp suất nên nó bắn sữa ra ngoài. Nhà tớ thường lắc nhẹ bình sữa lúc vừa cho nước (chưa vặn núm ti bình vào) một tẹo, rồi mới đậy bình lắc tiếp. Không bắn tí nào

20. CUCOP

CUCOP Thành viên tập sự

Mình pha sữa toàn dùng dĩa để khuấy, sữa tan rõ nhanh mà lại k bị bọt như khi lắc và cũng chẳng bắn ra ngoài tẹo nào. Mình mua bình Dr.Brown loại cổ rộng ở Hà Diện pha lần nào cũng bị chảy ra ngoài mặc dù để ý rõ kỹ. Hôm qua vừa mới mua 1 em Breastflow 200k và 1 núm ti 75k của 1 mẹ trên này dùng cũng rõ chán, k uống hết để xuống nó cứ đọng sữa bên trên núm ti tình hình này chắc lại trở về bình pegeon cổ nhỏ dạo trước rồi.