3 tháng đầu: Có nên cắt thuốc bắc

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi sinhlan, 17/3/2011.

1. sinhlan

sinhlan Thành viên tập sự

Chào cả nhà!

Gửi các bạn quan tâm đến sinhlan. Em được các cô, dì, mẹ bảo em bị sấu máu nên kinh nguyệt như thế và mọi người khuyên em nên đi cắt thuốc sấu máu. Em muốn đi khám xem thế nào thì mấy sử dụng thuốc được .nhưng cũng muốn tìm hiểu thêm về chuyện này mọi người bảo thuốc sấu máu không ảnh hưởng gì đến sức khỏe cả. chỉ là bồi bổ cho cơ thể thôi.
    Em mong được mọi người tư vấn vì em còn ít kinh nghiệm trong chuyện này nên cần học hỏi thêm nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sinhlan
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. peoxjh

peoxjh Thành viên tập sự

Ðề: Có nên cắt thuốc bắc

Mình thấy đứa bạn cũng đi cắt thuốc bắc và bắt mạch. Chả biết có nên hay ko, nhưng nếu là mình thì mình chịu, vì mình k uống đc thuốc bắc.
    Mà bạn nói sấu máu có phải là xấu máu ko??? dựa vào đâu bạn biết bạn xấu máu ( hay sấu máu)?

3. methichhoa

methichhoa Thành viên chính thức

Bạn nên uống thử một đợt thuốc bắc xem sao, cũng tốt cho cơ thể mà. Tuy nhiên, nếu cắt thuốc thì cắt ở địa chỉ tin cậy ý, vi giờ các loại thuốc, tên thuốc cũng tràn lan, khó hiểu lắm.

sinhlan thích bài này.
  4. mesoc_va_bi

mesoc_va_bi Thành viên rất tích cực

Bạn có thể uống multivitamin, linh chi, sâm... Thuốc bắc giờ cũng cẩn thận vị nghe nói nó có chất thạch tín làm ung thư đấy ạ. Phải tìm chỗ nào tan cậy chút bạn nhé.

sinhlan thích bài này.
  5. sinhlan

sinhlan Thành viên tập sự

sấu máu bạn ah, vì kinh nguyệt mình thất thường mà nó chỉ ra một ít thôi nhơ nhơ hồng chứ không đỏ như bình thường, mình lấy chồng nên mới bị như thế nên mọi người mới bảo mình đi cắt thuốc xem sao

6. adam_chuot

adam_chuot me holy

Em thấy mấy đứa bạn em ở ngoài này uống thuốc bắc nhiều lắm bác ạh, mà em thì chịu không uống được. Bác muốn uống thì phải xem địa chỉ nào đáng tin 1 chút nhé chứ bây giờ không uống lung tung được đâu bác ạh. Mấy đứa bạn em uống thuốc bắc rồi thấy da dẻ cũng hồng hào, lên cân lắm đấy bác ạh. Coi chừng vài bữa sinh xong phát phì vì thuốc bổ quá đấy bác ơi! :). Chúc bác có sk tốt và đạt được điều như ý nhé!

sinhlan thích bài này.
  7. lyly84

lyly84 Bắt đầu nổi tiếng

Em thấy uống thuốc bắc tốt mà. Em là tiêu biểu đây, uống thuốc bắc mới điều hòa được kinh nguyệt và có em bé đấy. Mẹ nó mà ở Hà Nội thì ra ông Bảy ở Lĩnh Nam ( trước ông í ở Kim LIên cơ nhưng mới chuyển nhà về Lĩnh Nam), em cũng đang tiếp tục uống của ông í để chuẩn bị tập 2 đây.

8. me be suri

me be suri hồng sâm baby gold kids

Mình thì chịu ko uống được thuốc bắc, lúc mới chửa mẹ chồng cắt cho 9 thang thuốc nói phải uống hết cho khỏe mẹ khỏe con. Rưng mà đun lên ko tài nào uống được cuối cùng phải dấu bỏ đi 8 thang còn lại. Mỗi tuần mình đều làm 2 con chim bồ câu hầm với Sâm tươi nên cả con và cả mẹ đều khỏe re

9. lyly84

lyly84 Bắt đầu nổi tiếng

Uống thuốc bắc thì đúng là ngạị ( vì uống no, đun thuốc thì lích kich, rồi nguy cơ phát phì,..) nhưng mà vì tương lai con em đó mẹ suri ah. Mẹ suri chắc dễ dàng nên mới thế thôi. Em thì phải nhờ thuốc bắc hỗ trợ nên ơn ông thầy thuốc lắm lắm ah.