Kinh nghiệm: Tư vấn du lịch Đà Nẵng 3 ngày 2 đêm

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi Thu In, 28/3/2011.

1. Thu In

Thu In Thành viên sắp chính thức

Mình có dự định 2 tuần nữa sẽ đưa Ông xã và con gái 2 tuổi đi du lịch Đà Nẵng 1 chuyến. Có mẹ nào đã đi Đà Nẵng rồi thì chia sẻ dùm mình chút kinh nghiệm nhé. Nhà mình cũng chưa đi bao giờ nên thấy bỡ ngỡ quá. Các Mẹ giúp mình nhé. Thanhks!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thu In
    Đang tải...

2. nguoi co lieu_dn

nguoi co lieu_dn Đủ quyền lập Họ

Ðề: Tư vấn du lịch Đà Nẵng 3 ngày 2 đêm

Nếu như mẹ Thu In dự định khoảng 2 tuần nữa lên lịch trình đi Đà nẵng thì mình nghĩ bây giờ chị nên book phòng khách sạn trước,vì đang là mùa cao điểm nên mình nghĩ mình book phòng trước vừa đảm bảo có phòng,vừa tiết kiệm được chi phí và thời gian.Đến lúc đó mình chỉ đến nhận phòng và có thời gian vui chơi cùng gia đình hơn.Chứ đến lúc đi mới tìm phòng vừa mất thời gian vừa không đảm bảo có phòng nữa.Còn các địa điểm vui chơi thì mình có thể đi tham quan Bán đảo Sơn Trà,danh thắng Ngũ hành sơn hay Banahill...và nhiều điểm du lịch thú vị nữa.Nếu mẹ Thu In cần tư vấn thêm về book phòng hay các địa điểm vui chơi,giải trí thì call cho mình nhé,sdt của mình:0905.744.104,mình tên Nam.rất vui khi được quen biết và làm việc với chị!

3. rocy

rocy Du lịch Hàn Quốc & Các sản phẩm từ Hàn Quốc

Đà Nẵng nổi tiếng có nhiều món ăn ngon mà giá rẻ mẹ Thu In ạ (tính em chỉ thích tìm hiểu về văn hóa, ăn uống nên hay để ý lắm). Nhà chị nên book phòng gần cầu sông Hàn hoặc bãi biển Mỹ Khê, tối đi dao biển hoặc ngắm cầu quay trên sông.

Các danh thắng ở Đà Nẵng thì bạn nguoi co lieu đã giới thiệu với chị rùi.
    Và nếu đến Đà Nẵng thì nên tạt té qua Hội An chút, sự thanh bình cổ kính ở đó khiến lòng mình thanh thản lắm ạ.

4. Thu In

Cảm ơn các bạn đã có lời khuyên bổ ích nhé, mình cũng có dự định sẽ ở tại khách sạn ở Biển Mỹ Khê. Nhưng mà cho mình hỏi với, mình nghe nói đi ĐN thì phải đi Hội an, Bà Nà, Bán đảo Sơn trà, Ngũ hành Sơn... mình thích đi lắm nhưng vì còn có con nhỏ nên không biết sắp xếp đi như thế nào cho hợp lý, từ chỗ Biển Mỹ khê cách những chỗ đó bao nhiêu km? mà đi lại chắc phải đi taxi rùi!!!!! Ái chà chà!!!!!! nếu mà xa quá cũng tốn kém lắm đấy nhỉ? Bạn nào có kinh nghiệm thì lên chương trình hộ mình với và sẵn thì cho mình xin luôn mấy cái địa chỉ ăn uống ngon ngon nhé!! Thanh kiu nhìu nhìu nhé!

5. rocy

Mỹ Khê cách trung tâm thành phố khoảng 2km, cách Bà Nà Hills và Hội An chừng gần 30km. Nhưng chị chỉ có 3 ngày thui nên phải cân đối thời gian cho thật chính xác, không là chạy cũng mệt đấy. Nếu được thì chị nên nghỉ ở Hội An 1 đêm, khám phá phố cổ sẽ thú vị hơn.
    Em lên tạm 1 cái lịch trình thế này nhé.
    Ngày 1: Đến Đà Nẵng, nhận phòng, nghỉ ngơi, đi Bà Nà. Tối về dạo biển.
    Ngày 2: Sơn Trà, Ngũ Hành Sơn, Hội An. Nghỉ đêm Hội An.
    Ngày 3: Về lại Đà Nẵng mua sắm, ăn hàng, tắm biển và bay về.

lesonnamdong thích bài này.
  6. nguoi co lieu_dn

Mình thấy bạn rocy lên chương trình cho mẹ Thu In vậy là hợp lý đấy.Vì thời gian chị chỉ có 3 ngày nên phải lên lich trình trước để chủ động hơn trong việc cân đối thời gian vui chơi.Nếu vào Đà nẵng rồi thì chị cũng nên tranh thủ ghé thăm các danh thắng trên.Từ Đà nẵng vào hội an tầm khoảng 20km thôi.Đến Hội an cũng sẽ có những trải nghiệm thú vị đấy.Chị có thể cho mình số llac hay địa chỉ yahoo để có j em llac với chị và gửi cho chị danh sách các địa điểm ăn uống vui chơi ở Đà nẵng và Hội an lun nhé!

7. Tommytravel

Tommytravel Thành viên mới

Nếu có em bé nhỏ thì bạn nên ở đêm đầu tiên đi thẳng vào Hội An, ra bãi biển cửa Đại hoặc vào phố cổ thuê ks nghỉ thuê 1 chiếc xe máy. Chiều ra bãi biển cửa Đại để tắm và ăn tối, có nhiều tiệm hải sản ngon và rẻ, người Hội An rất tốt và nhiệt tình. Tối bạn về phố cổ đi dạo quanh 2 bên bờ sông, phố đèn lồng...Sáng hôm sau chơi phố cổ một chút, chiều bạn về Đà Nẵng đi thẳng lên Bà Nà nghỉ 1 đêm tại đây, không khí thoáng đãng, yên tĩnh, trưa hôm sau trả phòng về Đà Nẵng tìm ks gần bờ sông Hàn sau đó đi dạo biển, tối đi chơi Thành phố...Sáng đi mua sắm, dạo chơi, chiều bay về. Như thế bạn đã đạt đủ tiêu chí lên non, xuống biển trong vòng 4 ngày rồi nhé.
    Chúc gia đình bạn vui vẻ và có chuyến đi thuận lợi. Nếu cần có thể contact với mình để được tư vấn và book dịch vụ nhé.

8. Thu In

Hôm nay mình đã đặt vé máy bay OK rồi nhưng xui quá vẫn chưa đặt được phòng KS, vì KS mình định đạt thì lại hết phòng mất rồi, mình định nghỉ tại KS ở Biển Mỹ khê nhưng giờ cũng đang phân vân không biết có nên ở Hội an 1 đêm đầu tiên, xong đem thứ 2 về ĐN ko? bạn nào có thời gian lên Skype chat voi minh nhe chia sẻ với mình chút kinh nghiệm nhé, mình onlline thường xuyên ấy mà, Yahoo thi máy tính của mình chưa cài được, thứ 6 tuàn sau minh đi rồi mà bây giờ vẫn chưa đặt được KS, thấy sốt ruột quá!!!!!!!!

9. Thu In

à quên mất, skype của mình là : thanh_thu213 nhé

10. yiyi

yiyi Thành viên đạt chuẩn

Chào bạn mình vừa ở DN và HA chủ nhật vừa rồi, nếu 2 tuần nữa bạn đi thì book phòng trước đi. Ở Dn thì ở ks Phương Trang 142 Bạch Đằng ấy, nó cách cầu sông hàn khoảng hơn 100m thôi, phòng ở đây giá cả phải chăng mà địa điểm cũng đẹp nữa (Rất gần chợ Hàn có thể mua sắm đồ về làm quà, gần bảo tàng Chăm bạn có thể đi bộ đi cả 2 nơi hoặc đi bộ lên cầu sông Hàn được.
    Đến DN thì nhất định phải đi biển Mỹ Khê,Ngũ Hành Sơn (Mình thẫy NHS cũng bình thường mình ko thích lắm), bán đảo Sơn Trà( trên đấy có chùa Linh Ứng với tượng phật bà rất là to), Bà nà cũng là 1 nơi không thể không nhắc đến ( Tuy nhiên thời đểm này đang xây dựng khu vui chơi giải trí và khu làng Pháp nên cũng chưa được chỉnh trang cho lắm).Hôm mình đi thì trời có mưa và nhiều mây nên cũng ko ngắm được cảnh ở BÀ Nà, hic hic.
    Bạn có thời gian thì nên đi thêm Hội An, đi chơi ở HA cũng khá thích khu phố cổ cũng nhỏ thôi, nhưng nó sạch và khá yên tĩnh( Mình khá thích HA) nếu có thời gian thì có thể đi cù lao chàm nữa.
    Đi lại thì bạn nên thuê xe máy đi, nên tìm hiểu và thuê của những người chuyên cho thuê xe ấy, vì xe của KS không được tốt cho lắm. toàn xe của China mà còn cũ nữa rất khó đi.Thuê xe máy rồi đổ xăng đi thoải mái luôn.^^
    Ăn uống thì mình chỉ cho bạn mấy chỗ ăn rất ngon và nổi tiếng nữa nhé :
    ĐÀ NẴNG:
    - Bánh tráng thịt heo ( Quán Trần , số 4 Lê Duẩn ngay chân cầu sông Hàn. Có thể đi bộ từ ks phương trang chắc mất khoảng 10p)
    - Hải sản Bà thôi ( trên đường Lê Đình Dương )
    - Các loại bánh ( bèo, bột lọc, ít, chả...) bà Bé 100 Hoàng Văn Thụ
    - Bánh xèo, nem lụi Bà Dưỡng ( 280 Hoàng Diệu) quán này năm ở trong ngõ đi tìm mãi mới thấy, nó có thêm 2 cái quán nữa ở ngoài nhưng là hàng nhái. Bạn nhớ tìm đúng quán bà Dưỡng nhé.
    - Mua đồ về làm quà thì mua ở Chợ Hàn rất nhiều thứ luôn mà đồ cũng ngon lắm.(Đi từ ks ra chợ Hàn chỉ mất 5p thôi)
    - Mỳ Quảng thì ở đường Hải PHòng hoặc Lê Đình Dương đều ok.
    HỘI AN :
    - Cao lầu : quán Thanh ( Mình cũng ko nhớ là đường nào nữa, nhưng hỏi người dân ở đây người ta chỉ cho ngay)
    - Cơm Gà : Bà Buội 22 phan Chu trinh
    À, ngoài ta còn 1 điều nữa là đừng mua mấy cái vòng đá ở mấy cái cửa hàng ở ngay Ngũ Hành Sơn nhé, nó đắt gấp mấy lần mua ở chợ hàn ( mà ko bit thật giả thế nào cả).

Còn rất nhiều điều muốn nói về DN và HA nhưng mà như thế cũng tạm đủ cho bạn đi chơi rồi.
    Chúc bạn và gia đình có 1 kỳ nghỉ vui vẻ.

11. Thu In

Cam on ban YIYI nha, minh cung dinh o 1 toi o Bien Cua Dai, 1 toi thi o DN nhung chua chon duoc dia diem nao, thay ban noi KS Phuong Trang thuan tien nhu the minh cung muon dat o do. ban cho minh sdt de minh book duoc ko? ma KS do gia ca nhu the nao vay?

12. yiyi

MÌnh để quên card của KS đó ở nhà rồi, bạn lên mạng search KS Phương Trang 142 Bạch Đằng là có số đấy. Giá phòng ở đây thì có 2 lựa chọn
    - Nếu bạn ở phía trong thì phòng 2 giường đôi 250k/ngày.
    - Nếu bạn ở phòng phía ngoài hướng ra cầu sông hàn thì 350k/ngày.( 2 giường đôi, có thể ngủ được 4 người, phòng này ở tầng 2) còn phòng 1 giường đôi là 300k/ngày, phòng này tầng 3.

Bạn nên ở tầng 3 hoặc tầng 4 vì nó cao sẽ ngắm cảnh đẹp hơn, tối về mình sẽ up ảnh và sdt lên cho bạn xem.

13. cun&ot

cun&ot Thành viên chính thức

Yiyi vua di Da nang ve cho mình hỏi, hinh nhu Da Nang van lạnh lắm dung ko? ko nắng gì cả, nhu thế nếu đi vào dịp gio to Hung vuong này thì cung ko tắm duoc, kể cả biển và bể bơi.
    Tre con có mặc duoc quần áo ba lỗ cộc ko?
    hom qua mình thay nguoi da nang bảo còn mặc áo rét, lanh nhu Hanoi luon.
    Nha minh dat mat vào dịp gio to này roi, dang buon qua, di bien ma the thi mat vui.

14. Thu In

Ban oi! minh co nguoi ban than o DN noi thoi tiet bay gio trong do dang nang lam, van phai mac ao ba lo day, ma la thoi tiet ngay hom nay, con tu nay den hom ban di thi khong biet the nao, nha minh thu 6 nay cung bay vao trong do roi, hy vong la thoi tiet ung ho. Chuc gia dinh ban co chuyen di vui ve nhe!

15. nguoi co lieu_dn

Hi.Thời tiết Đà nẵng hôm nay nắng ấm rồi,nắng vàng rất đẹp bạn ơi!Biển cũng xanh và đẹp lắm.Mình và bạn bè mới tắm biển ngày hôm qua.Rất thích.Chúc bạn và gia đình có chuyến du lịch ở Đà nẵng thật vui ve nha!

me kuku thích bài này.
  16. yiyi

Đợt mình đi là đúng đợt bị ảnh hưởng bởi gió mùa đông bắc, nên trời hơi lạnh ( Lên Bà Nà thì rất lạnh, toàn sương mù ko nhìn rõ cảnh ở đây luôn). Tuy nhiên đợt này không khí đang ấm lên, đến gần ngày bạn đi thì bạn chú ý theo dõi mục thời tiết 3 ngày tới ở Dn xem để chuẩn bị quần áo cho hợp lý.
    Hôm mình đi lạnh nhưng có nhiều người vẫn mặc váy và quần áo mùa hè để chụp ảnh mà.hihi. thời trang hơn thời tiết bạn ạ.^ ^

17. rocy

Hic, thời tiết chẳng bù cho Hà Nội, tiết thanh minh mà lạnh lùng:(

18. cun&ot

cun&ot Thành viên chính thức

Cam on cac me da cung cap thong tin.
    Em vua xem thoi tiet ở Iphone thi tinh hinh cuoi tuan này có 1ngày mưa, còn lại cũng nắng nhưng thoi tiet van có vẻ lạnh, em nghĩ tắm vẫn khó.

Nhà em ở Goldend sand resort, có nhà nào ở đó chưa ạ?cho em tí kinh nghiem voi.

19. lesonnamdong

lesonnamdong Bắt đầu nổi tiếng

đà nẵng

ít di chuyển thôi ban ơi , thời gian như thế chỉ nên di chuyển quanh quanh tp thôi , đi nhiều mệt lại chơi được ít , không có thời gian thưởng thức giống 1 kỳ nghỉ ,,, xin ủng hộ tư vấn của Rocy !

20. lesonnamdong

lesonnamdong Bắt đầu nổi tiếng

đà nẵng

cái quán này: Hải sản Bà thôi ( trên đường Lê Đình Dương ) hình như là ngon nổi tiếng tp ĐN phải không bạn ?? mà vào đó muốn ăn tôm (hấp) to hay cua to (rang me) thì phải kêu là: tôm to & cua to thì phải , không có là họ làm loại bé...cua & tôm to...hoảng luôn,,,ăn thừa mứa đạm,,,