Cần giúp: Cần Giúp Đỡ Về Chế Độ Ăn Dặm Của Bé

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Me Chjp, 7/2/2009.

1. Axon_Edwards

Axon_Edwards Thành viên rất tích cực

Bà bảo tăng thì kệ bà chứ:rolleyes:, mình cho con ăn 1 bình bột 120 đến tận 5tháng 3tuần mới tăng lên 2 bình 1 ngày đấy. Mà Mẹ xoài cho con ăn lượng nhiều thế. Mình thấy mới ăn dặm chỉ cho 135ml nước với 4 5 thìa thôi mà. Con mình chỉ ăn 120 nước với 4thìa (vinamilk.) Còn output từ khi ăn dặm vào là bắt đầu quánh lại ngay, ko lỏng lẻo như lúc còn sữa nữa.

Đang tải...

2. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Ui bạn cho bé ăn thế này kô ổn rồi, bé nhà mình cũng được 5 tháng đây, mình đang tập cho ăn dặm, nói là ăn chứ bé chỉ ăn khoảng 10 thìa bé tí, bột chỉ sệt hơn sữa 1 tí thôi, mà cách 1-2 ngày mình mới cho thử 1 bữa như vậy. Hiện tại mình đang cho ăn bột với carrot ninh nhừ xay nhuyễn, bí đỏ, lười hơn thì vắt luôn sữa mẹ ra pha bột cho bé ăn.
    Mình đang dùng Baby-rice của Hipp (tối đa 3 thìa đong thôi, là mẹ đã phải ăn hộ vài thìa rồi). Vì chưa phải thành bữa nên ăn rất ít và loãng, bé rất háo hức ăn, chỉ cần mẹ giơ bát giơ thìa ra là đã cười toe và há miệng rồi, ị cũng đẹp và đều đặn lắm. Thỉnh thoảng cho bé uống 1-2 thìa canh gia đình ăn, bé cũng rất thích.

3. Axon_Edwards

Axon_Edwards Thành viên rất tích cực

Sao mẹ nó cai sữa cho con sớm thế. Nếu sữa mẹ tốt thì cứ cho con ăn đi. Còn nếu con ko chịu ăn sữa ngoài có khi là chưa quen,mình cứ dần dần, hoặc pha lẫn vào với bột, hoặc đổi loại sữa khác cho con.
    Mình vẫn ủng hộ nuôi con bằng sữa mẹ tới lúc con 1,5 tuổi.:finga: à ko bít mình có đủ ko đây:razz:

4. binbincuame

binbincuame Thành viên mới

ban co the tham khao cach cua minh
    khoai tay luoc : 5 cu nho bang trai chanh
    rau cai xanh: vai cong
    dau an :2 thia
    muoi: ti xiu
    tat ca ban đem xay ra ,cho sua ma be uong vao xay chung. neu luong nhu tren ban co the dung 100 ml sua .
    xay thanh hon hon long hoi set chut la đc
    cho be an dam ngay khoang 2 bua
    thay rau khac nhau moi ngay
    nhung khg dung rau muong nhe
    vi rau muong nhieu chat sat kho tieu nen cho an khi be 9 thang tro len
    chuc me con vui khoe

Sửa lần cuối: 28/4/2009
  5. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Đúng rồi bạn nên tập cho bé ăn bột Hipp lần trước mình cũng tập cho bé nhà mình ăn bột hipp bạn cũng có thể hco bé ăn bột ngũ cốc đều được. Lúc đầu nên cho bé ăn ít thôi không nên cho bé ăn quá nhiều một lần như vậy vì bé còn nhỏ ăn nhiều bữa tốt hơn.

6. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

ếu bé mới 4 tháng bạn chỉ nên cho bé ăn mỗi lần 2, 3 thìa bột loãng thôi bạn ạ