Hay ăn thì lăn vào bếp - Các món linh tinh nhà Mẹ Ỉn

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Mẹ của Ỉn, 17/8/2010.

1. tittom

tittom Đủ quyền lập Họ

Ðề: Hay ăn thì lăn vào bếp - Các món linh tinh nhà Mẹ Ỉn

Mẹ Ỉn ơi, nhìn ngon quá! Mẹ Ỉn mau mau quay lại bếp cho mng được nhờ nhé!
    Con dâu tương lai (tự nhận) thật ngoan để mẹ có cơ hội làm nhiều món nhé!

Đang tải...

2. thang nam

thang nam Bắt đầu nổi tiếng

Ơ, tưởng mẹ Ỉn có em cu cho Ỉn giờ lại là công chúa hả? thế thì hoàn hảo quá nhỉ? chúc mừng nhé!!

3. Ðề: Hay ăn thì lăn vào bếp - Các món linh tinh nhà Mẹ Ỉn

Toàn những món làm từ đợt mới chớm rét đấy chị ơi, rảnh rỗi up lên cho vui. Kẻo sinh rồi lại lặn một mạch, vì mẹ em mà nhìn thấy em ngồi vào cái máy là chết với bà

4. duongkieuvan

duongkieuvan Thành viên rất tích cực

Trời đất, hoá ra nàng vẫn lượn lờ trên này à? Mà cũng phải ở nhà buồn chết đi được, phải có trò gì chơi chứ nhỉ. Chị em hẹn buôn với nhau mà chưa buôn được đấy. Chờ đến lúc cô đẻ thì chả biết bao giờ mới buôn lại được. Thôi cố gắng chờ vậy. Hi hi

5. Ðề: Hay ăn thì lăn vào bếp - Các món linh tinh nhà Mẹ Ỉn

Khổ, đợt đấy chị BS khám cho em thấy cứ xoắn xít thèm con gái nên chị ý trêu, tháng sau đi khám lại chị ý nói mà còn ko tin, phải mò đi mấy nơi nữa kiểm tra cho chắc chắn đấy ạ

6. Ðề: Hay ăn thì lăn vào bếp - Các món linh tinh nhà Mẹ Ỉn

Mấy hôm sớm xủa em mò sang thấy hôm thì bác về muộn, hôm thì bác bận chạy đi chỗ này chỗ kia. Thế là em về em rúc vào tổ cú của em luôn. Của đáng tội sắp sinh rồi nên muốn dành thật nhiều time chơi với Ỉn, mà nó đi học cả ngày, được mỗi buổi tối ở bên nó thôi

7. thuytran09

thuytran09 Ba mẹ yêu Tom's

Mẹ ỉn cho m hỏi [​IMG]

Túi tẩm ướp này mua ở đâu nhỉ
    :)

Thịt bò cuộn nấm kim châm m ko nấu canh mà bỏ nồi nướng thì ăn có ngon k nhỉ ( tẩm ướp dư lào :( ) - cơ bản nhà m khoái ăn đồ nướng nên chỉ nghĩ ra những món nướng thui à.

Sửa lần cuối: 7/4/2011
  8. Ðề: Hay ăn thì lăn vào bếp - Các món linh tinh nhà Mẹ Ỉn

Túi gia vị tẩm gà đó em mua của mẹ Kún đấy. Bò cuộn kim châm ko nấu canh mà đem nướng cũng ngon, em đi ăn ở mấy quán nướng thấy có mà, nướng lên ăn thơm hơn

thuytran09 thích bài này.
  9. duongkieuvan

duongkieuvan Thành viên rất tích cực

Uh, tại dạo trước trời cứ mưa gió, lạnh lẽo nên cũng chả ma nào ra ngoài. Mà cũng đúng nên dành thời gian cho Ỉn thật, chị còn chưa đẻ nhg cứ nghĩ đến cái cảnh mình đẻ rồi thằng Bin không có ai chơi mà mình cũng lo. Nhg thôi cậu cũng lớn rồi nên cũng tách dần khỏi bố mẹ là vừa.

10. kualalumpur

kualalumpur Thành viên rất tích cực

Chào Mẹ của Ỉn, mình theo dõi các bài của bạn đã lâu và đánh đấu để nghiên cứu làm thử mấy món rồi. :D nhưng không được thành công cho lắm, thành ra hay ăn thì lăn vào bếp, và vào bếp xong thì phải ráng mà ăn cho hết, hehe... Hình như mẹ nó mới quay lại đúng không? sang tháng sinh thì chắc lại vắng mặt một thời gian nhỉ?
    Cái món bánh này mình cũng thích, nhưng nếu mình xài lò vi sóng để chế độ nướng có được không? Hay phải dùng lò nướng, loại nào thì ổn? mẹ nó bật mí nhé.

11. Ðề: Hay ăn thì lăn vào bếp - Các món linh tinh nhà Mẹ Ỉn

Bin nhà chị quấn mẹ nên tách dần ra là đúng rồi, khổ cái là Ỉn nhà em từ bé đã chẳng quấn bố mẹ, cứ tự chơi, tự đùa nên nghĩ mới thương

12. mẹ ỉn

mẹ ỉn Thành viên kỳ cựu

Em cám ơn chị nhiều nhé! Chúc chị mẹ tròn con vuông và cho ra đời 1 cô công chúa đáng yêu nhé! Em cũng đang thèm con gái quá đây, nhưng pải mấy năm nữa mới sinh được vì còn đang bận bịu với cái sự học. Hihi. À chị ơi, nhà chị cũng toàn nướng các loại bánh và đồ ăn bằng cái nồi nướng hả chị? hay chị dùng lò nướng giiống các chị nhà bánh?

13. Ðề: Hay ăn thì lăn vào bếp - Các món linh tinh nhà Mẹ Ỉn

Vâng, tháng sau em sinh và em mới vào lại diễn đàn từ...ngày hôm qua, hi hi
    Thú thực là LVS nhà em cũng có chức năng nướng nhưng em chưa thử bao giờ vì thấy các mẹ bảo là nhiệt ko đủ. Hiện giờ em vẫn ôm cái nồi nướng thôi, nhưng sắp tới có khi em cũng phải đầu tư cái lò nướng to to mới ổn, vì nướng bánh này bằng nồi nướng lâu lắm, phải chia thành nhiều mẻ

Cái vụ lò thì mẹ cháu cứ hỏi mẹ tittom là chắc nhất, khi nào mua kiểu gì em cũng phải tham khảo tư vấn của chị ấy

14. Ðề: Hay ăn thì lăn vào bếp - Các món linh tinh nhà Mẹ Ỉn

Đúng rồi, tạm thời em vẫn chỉ trung thành với cái anh nồi nướng. Lò nướng thì phải đợi một time mới lên đời được

15. mẹ ỉn

mẹ ỉn Thành viên kỳ cựu

Ui thế ạ? Thế mà bánh của chị nhìn ngon quá cơ (em k nịnh đâu đây)vì lần trước em làm bánh gato, nướng bằng cái nồi đó, ở trên thì cháy, ở dưới thì sống chị ạ, Hay là do em k đậy cái giấy bạc như mẹ Lì nói vào khuôn? làm đc 1 lần, từ đó em trung thành với nướng bằng nồi cơm điện. Hic.

16. kualalumpur

kualalumpur Thành viên rất tích cực

Vậy là bạn sinh công chúa à, Hợi _ Mão _ Mùi, anh Ỉn hợp với em nhé, tam hợp thích nhé. :) Để mình thử hỏi mẹ tittom xem. Vì còn thích nướng cả gà, cả cá nữa, chẹp chẹp...

17. thuytran09

thuytran09 Ba mẹ yêu Tom's

Cám ơn mẹ nó nhé, để qua nhà mẹ kún OD hiiii
    Hôm trc đi ăn tiệm cũng thấy có món nướng bò quận kim châm thấy ngon2, cơ mà chưa bít tẩm ướp dư lào mẹ ỉn ạ ...............

18. Ðề: Hay ăn thì lăn vào bếp - Các món linh tinh nhà Mẹ Ỉn

Cũng do tùy nhiệt của từng lò, từng nồi nướng đấy mẹ cháu ạ,củ yếu là tự mình căn cứ vào đó để điều chỉnh thôi. Như hôm em sang nhà chị hàng xóm làm bánh cũng thế, bê nguyên nhiệt độ của nồi nhà mình sang áp dụng, kết quả là bên dưới bánh sống nhăn, chai cứng (vì nhiệt của nồi nướng nhà chị ấy thấp hơn nồi nướng nhà em). Em nướng bánh thì ko phải bọc giấy bạc bao giờ cả

19. Ðề: Hay ăn thì lăn vào bếp - Các món linh tinh nhà Mẹ Ỉn

Theo như em quan sát thì họ chẳng tẩm ướp gì đâu, cứ cuộn lại rồi cho vào nướng thôi. Nơi thì chấm gia vị chanh ớt, nơi thì chế một loại nước sốt riêng cay cay, ngọt ngọt, nơi thì đem ra bát xì dầu...v...v...

thuytran09 thích bài này.
  20. kid&khoai

kid&khoai Bắt đầu nổi tiếng

ngưỡng mộ mẹ Ỉn quá, món nào nhìn cũng muốn ăn. cho mình vào đây học tập mẹ nó nhé