Thông tin: CLB các mẹ có Quí Cô, Quí Cậu sinh năm Canh Dần (2010)

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi nunashop, 15/9/2010.

1. PinPinMoom

PinPinMoom Banned. Cẩn thận! Người này không trung thực.

Ðề: CLB các mẹ có Quí Cô, Quí Cậu sinh năm Canh Dần (2010)

Mẹ Kem, Mẹ Sóc, Mẹ Hưng Khôi ơi chúng ta đều ở Tân Bình vậy tối CN tuần này hẹn nhau tại KCN Tân Bình được ko? Mình đi uống cafe bên quán "Bằng Lăng Tím" gần đó luôn, các mẹ thấy thế nào ? Cho em ý kiến nha. Hay các mẹ có địa điểm nào thích hợp hơn thì lên tiếng nha. Em thì cứ thích đến nhà 1 mẹ nào đó cho các con có chỗ bò chơi nhưng sợ các con quậy quá thì mẹ đó dọn nhà phê luôn...hiii

Đang tải...

2. bameyeutomnhat

bameyeutomnhat Thành viên chính thức

Pinpin mọc nhiều răng thế. TÔm nhà tớ, 7 tháng mà chưa mọc cái răng nào. Thế pinpin dc bao tháng và nặng bao kg rồi?
    Trôm vía chắc bé nhiều canxi nên cứng cáp, mọc răng sớm.

3. bonbonkute

bonbonkute chó con nhõng nhẽo

to mẹ Sáo:chị gởi hình thiệt hem để em cho địa chỉ hì hì
    to mẹ PP:chị có gởi clip em cũng chả mở lên coi đâu,em hay bị ám ảnh lắm,lần nào mà coi là tối ngủ đều mơ thấy ma hết,mà kinh dị nhất là con ma đó rất quen,nhìn kĩ lại là mình mới sợ chứ

à,các mẹ ơi,mẹ Savio có nhờ em hỏi giùm là các mẹ có thể hỏi thăm xem có ai muốn làm giúp việc nhà ko??mẹ savio cần 2 ng giúp việc nhà,lương tháng 1.7-2 triệu,bao ăn ở,nhà mẹ savio ở Gò Vấp,HCM,các mẹ hỏi thăm gúp nhé,thank các mẹ

PinPinMoom thích bài này.
  4. PinPinMoom

Hiiii, chào mẹ Tôm, PP được 13 tháng 14 ngày rồi, bé được 12kg dài 82cm.Trộm vé bé P phát triển cũng tốt , ko bệnh vặt lanh lợi hoạt bát và siêu quậy ăn , bú đều ngoan nên mẹ mới nhàn. Ký của bé là thế nhưng bé thuộc dạng chắc da chắc thịt, người cứ tròn tròn roi roi chứ ko phì nhiêu, phúng phính. Chắc đúng là con ăn bao nhiêu vào xương hết hay sao í. Móng tay mới cắt được 2 ngày thì đã phải cắt tiếp vì nhanh ra lắm...hiii. Răng thì mọc như nấm ấy

5. bonbonkute

bonbonkute chó con nhõng nhẽo

PP 13th rùi thì phải đấy mẹ Tôm ạ,7th chưa mọc răng cũng ko sao mà phải ko,BB em 6th rùi cũng chẳng có cái nào,có mẹ Omachi chỉ dùng Cansua3 để hỗ trợ canxi giúp bé cao lớn và mau mọc răng,nhưng tới 7th mới dùng được,đang băn khoăn có nên cho bé dùng ko nữa,các mẹ có ai dùng loại này chưa,cho em xin chút ý kiến

hi hì...spam chút,mẹ Tôm ơi ời,mẹ Tôm vote ủng hộ bé Bòn Bon thi ảnh nha,link dưới chữ kí em đấy,mẹ vào bấm thank ở bài đầu tiên nhé,rùi bình lựng vài câu,nhé mẹ Tôm,sẵn tiện thì vote luôn cho PinPin,CCD,Pu và Beshoai nhé(em đi vận động đấy ạ)

6. me yeu Soc nhat

me yeu Soc nhat Sóc nâu đáng iu ^_^

Okie lun, quán này gần nhà mình quá. Nếu thích thì mời các mẹ lên nhà em chơi. Nhưng phải leo cầu thang đến 99 bậc đấy. Các mẹ nhắm có leo nổi ko?

7. chip-hart

chip-hart Mẹ Bisou - Tigger

Ối, cái đậm đậm ý, tớ không muốn làm cho con đâu. Đúng là trẻ con khi đang dọa trớ mà có gì làm bé sợ hay phân tán tư tưởng thì sẽ cầm lại được nhưng không nên vỗ vào trán con như thế, nhỡ chẳng may mạnh tay làm con giật mình ngã hoặc có thể ảnh hưởng đến bộ não non nớt của bé (nhất là các bé dưới 12M) thì không hay tẹo nào. Con bé lớn nhà tớ thỉnh thoảng ăn cháo ậm ọe, tớ chỉ nói chuyện gì đấy làm con phân tán tư tưởng hay bảo con ho, vì nếu ho được sẽ không bị nôn nữa. Còn những trường hợp con nôn do ốm thì nhiều lúc tớ còn làm mọi cách cho nó nôn ra luôn, vì không trước thì sau nó cũng sẽ ra, với cả mình buồn nôn mà không nôn được còn khó chịu bỏ xừ nữa là con.

Chúc mẹ Kit khai trương đắt hàng nhé! Lúc nào có dịp tớ sẽ qua ủng hộ mẹ nó:D Mới ngó qua cái topic quần áo của mẹ nó nhưng chưa thấy nhiều đồ lắm, mà đồ con giai toàn đồ to!

Hihi, cái vụ lấy quần áo đấy thì ba TG cũng thế thôi em ơi, chị nhờ lấy toàn phải nói là lấy cái gì...thì mới đúng ý mình được.
    Mà xem qua các phàn nàn chồng của chị em nhà này, hầu như các ông chồng hay bị vợ kêu ca toàn là 8X nhỉ (đàn ông tầm U30 vưỡn đang xoan mà, mải chơi là điều dễ hiểu...hihi). Chứ 7X như nhà mẹ MA có thấy chê gì đâu:D Thôi thì nếu các ông mải chơi quá thì các bà cứ chịu khó nhờ vả, "giao việc" và đừng quá soi xét các ông cho dễ thở. "Nhân vô thập toàn", mình cũng đâu phải người toàn diện về mọi mặt, chẳng qua "thiên chức" của mình là chăm con và lo việc gia đình nên nhiều khi thấy chồng thiếu quan tâm đến việc gđ hoặc làm không như ý mình thì không hài lòng. Có giận dỗi gì thì cứ "xử" chồng như cách của mẹ BB là rất tốt, chứ đừng gây gổ nhau làm gì cho mất tình cảm... Nói thế thôi, chứ mẹ cháu cũng đang phải cố gắng nhiều lắm, để cuộc sống hôn nhân không phải là "nấm mồ chôn tình yêu"!

8. chip-hart

Chúc HK kid' shop nhà Hưng Khôi buôn may bán đắt nhé! Mẹ nó làm topic online đi xem nhà tớ có ủng hộ được gì không:D

Mình cũng từng tét con đến hằn đỏ 5 ngón tay trên người con, nhưng mà không phải ở mặt con mà chỉ dám đánh vào tay, chân con thôi. Mẹ nó có nóng giận cũng nhớ đừng đánh vào đầu, mặt con nhé, sẽ ảnh hưởng đến não con đấy! Trẻ dưới 12M người ta còn khuyến cáo không bế rung, lắc hay nằm võng nữa là....! Nhớ kiềm chế nhé!

Hưng Khôi thích bài này.
  9. PinPinMoom

Hiiii, em sợ ra quán các bé ko chịu mà quậy thì toi. Còn đến nhà mẹ Sóc cũng sợ các con quậy mẹ Sóc dọn dẹp phê luôn í. Để xem các mẹ kia ý kiến thế nào nhé

10. chip-hart

Nhà này hồi xưa cũng chụp, nhưng mà 6-7 năm rồi nên nó bay hết, giờ chỉ nhìn thấy mờ mờ thôi:D

Ừh, tính ra mẹ P với mẹ MA sướng nhất nhà này đấy! Ghen tị...hihi :D

Duyên số đấy, có phải cứ yêu nhau lâu, tìm hiểu kỹ thì lấy nhau sẽ hạnh phúc hơn đâu em!

11. chip-hart

Em ui, CCD đang bị sổ mũi, ngạt mũi nên con sẽ hay bị trớ và chả muốn ăn đâu, đừng giận con tội nghiệp nhé! Chúc CCD mau hết bệnh nha!

mecucaido thích bài này.
  12. nunashop

nunashop www.nunashop.net

Chào các mẹ,
    các mẹ đúng là 888 nhanh thật đấy.
    Các mẹ thấy cháu Cherry hình này có giồng 1 bé trai ko? hihi
    Không bao giờ được để đầu trần chụp ảnh, huhu

13. chip-hart

Hôm nay thời tiết HN cũng khá đẹp, mẹ Pu về với Pu không lo bị mưa nhé!
    @PP cũng hết ấm đầu rồi nhỉ, trộm vía con mọc răng thế là hơi bị "ngoan" rồi, mẹ T phải cám ơn PP lắm ý!
    @Khổ thân BB hôm qua bị ăn phải ớt cay chắc sợ lắm đấy, lần sau mẹ BB cẩn thận nhé! Tay sờ vào ớt thì rửa nhiều lần mới hết cay cơ, mà trẻ con nó lại "nhạy cảm" hơn người lớn mình.
    @Chin ơi, nhanh khỏe con nhé! Mẹ Chin hôm qua làm sao mà "tự kỷ" thế? Có phải ngày Anniversary gì không hả em?

14. chip-hart

Kệ, cứ nói nhiều vào rồi hắn sẽ nhớ mẹ Sáo ah. Đàn ông sợ nhất là phải đoán ý của phụ nữ mà chỉ muốn PN thích thế nào thì nói ra thôi. Nếu đã gặp phải người "vô tư" thì cứ phải nói nhiều, sai nhiều vào:D

15. chip-hart

Vụ uống thuốc để chống còi xương và mọc răng thì em có thể cho BB uống D3 Bone (chả biết có viết đúng không), là thuốc D3 liều cao, dùng 6 tháng 1 lần. Em họ và mấy đứa cháu của chị đã được cho uống, sau khi uống một thời gian là răng thi nhau mọc. Còn 2 đứa nhà chị thì được bs kê D3 liều thấp, ngày 2 giọt từ khi sinh đến 18 tháng, mọc răng thì con chị phải đến 7 tháng mới mọc răng-12 tháng mới có 6 răng, trong khi thằng em thì 4.5 tháng đã mọc và bây giờ 9 tháng cũng 8 răng rồi. Chuyện mọc răng sớm hay muộn ngoài yếu tố được cung cấp đủ calcium từ trong bụng mẹ hay chế độ ăn của bé, có được tắm nắng hay bổ sung D3 đầy đủ hay không, còn phụ thuộc vào di truyền nữa đấy. Nếu bố, mẹ ngày trước mọc răng muộn thì có thể bé cũng mọc răng muộn như thế. Chế độ ăn nhiều calcium nhưng bé không được tắm nắng hay uống D3 giúp hấp thụ calcium thì cũng không có tác dụng gì mấy, và nếu bé ăn nhiều tinh bột quá cũng làm giảm hấp thụ calcium.

16. chip-hart

Phê bình mẹ Cherry lơ là không chăm sóc nhà cửa gì nhá! Mà tình hình là trời đang ấm áp dần, mẹ cháu hô hào ọp ẹp đi:D
    Cherry đáng yêu thế kia mà mẹ bảo là giống con trai ah, thôi tặng cái mũ đấy cho bạn TG đi, TG là con trai đội hợp hơn...hehe

17. PinPinMoom

Mới nhìn tưởng hình em Sáo chứ...hiiii

18. PinPinMoom

Vâng em cám ơn PP nhiều lắm nên đang tính mua đồ chơi thưởng cho con nè...Hiiii

19. PinPinMoom

Loa loa loa, thông báo các mẹ miền Nam tình hình thế này :

Ngày 10/4 (chủ nhật tuần này nha), chúng ta gồm mẹ Kem, mẹ Sóc, mẹ Hưng Khôi và em sẽ ọp tại quán cafe Run Way vừa uống cafe, vừa 8 và cho con ngắm máy bay luôn. Hiiii, các mẹ K liên lạc cùng mẹ Hưng Khôi nhé vì các mẹ gần nhau mà nên cùng đi đến đó sẽ ok, mẹ HK biết quán đó đó mẹ K ơi. Mẹ S thì em hẹn ở ngay siêu thị Coop Trường Chinh gần KCN nhé, đâu ngay CH xe máy Yamaha thì phải, cho dễ tìm nha mẹ Sáo. Em sẽ nhắn sdt mẹ HK cho mẹ K,có gì mẹ K hẹn mẹ HK nha. Vì nhiếu bé ngủ sớm nên chúng ta sẽ gặp sớm, đúng 6h30 - 7h có mặt ở quán RW được ko các mẹ?

20. chip-hart

Thích thế, off về nhớ up nhiều ảnh nhá!