3 tháng giữa: Có bà bầu nào ở đây không ?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Me AD, 14/10/2004.

1. Me AD

Me AD Thành viên chính thức

Các mẹ ơi ới ời .... có bà bầu nào chuẩn bị sanh con vào cuối năm nay không vậy ? Nếu có thì thỉnh thoảng chúng ta "chui" vào đây chia sẻ kinh nghiệm mang thai và sinh nở nhé .

Mình đang có bé thứ 2 bước sang đầu tháng thứ 6 rồi, ngày dự sinh sẽ là một ngày đẹp trời chuẩn bị đón giao thừa . Mỗi khi nghĩ đến ngày "lâm bồn" sao mà chân tay rụng rời bủn rủn .... không biết đến lúc ấy các BS có hăng say làm việc không đây, và cũng không biết người nhà mình có ba chân bốn cẳng cuống cuồng vì vừa phải lo dọn dẹp nhà cửa đón Tết lại phải ra vô BV với bà bầu ....

Chao ui ... nghĩ gì thì nghĩ cũng chỉ biết waiting and waiting ... trong hồi hộp !

Quả là một bước ngoặc đầy thử thách cho mình trong những ngày sắp tới :shock: :shock: :shock:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me AD
    Đang tải...

2. Nhã Trang

Nhã Trang Admin Advisor

Úi chao, chị muốn lắm mà chưa có Hương ơi ! :cry: :p
    Ráng lên em há, con cái là quà tặng của đất trời mà . Cha, sinh con nhằm Tết chắc cả nhà em giảm cân hết vì ...chạy quá :lol: . Bác sĩ có ghiền hạt dưa cũng phải hăng say chiến đấu với cái bụng bà bầu thôi, hồi đó chị sinh Haruka, sinh mổ, nội ngoại chọn giờ lành là 3 - 5 giờ sáng, ông nào ông nấy cũng ngáp lên ngáp xuống hết trơn :lol: .
    Đừng lo âu, căng thẳng nhiều, relax và take a rest as much as posibble nhé :D .

3. Me AD

Hehe ... cảm ơn chị Trang đã chia sẻ với bà bầu . Em cũng cố gắng không lo lắng gì nhiều, nhưng không hiểu sao cứ mỗi khi "chợt nhớ" đến "nó" thì tự dưng hơi chột dạ vậy đó .

Biết làm sao, phải cố gắng .... ráng, ráng, ráng và ráng thôi phải không Chị ?

4. VoThang

VoThang Thành viên đạt chuẩn

Chỗ nào gọi bà bầu là có tui giơ tay đây!

5. Me AD

Bà bầu VoThang ơi bạn đang mang bầu được mấy tháng rồi ? Bé này là Bé thứ mấy vậy ? Bầu bì có bị hành nhiều lắm không ?

6. Bong&Bambee

Bong&Bambee Thành viên chính thức

Có bà mới bầu xong mấy năm đây, có cần tư vấn gì nahnh nhanh kẻo quên mất bây chừ .
    CÓ bầu thì mong đẻ cho xong, đẻ xong thì mong bao giờ nó 3 tuổi cho đỡ mệt, nó 3 tuổi thì mong nó học hành xong, học hành xong thì mong công việc làm , gia đình; gia đình xong thì mong cháu, cháu xong thì mong nó bé như ngày xưa - vì mình đã già quá rùi

7. VoThang

VoThang Thành viên đạt chuẩn

Ui ui mẹ AD đụng trúng nỗi đau của tui rùi.
    Mình bị thai hành cực kỳ luôn. Mẹ AD đọc bài Nghén chồng trên vnexpress chưa? Mình còn bị nghén kinh dị hơn thế nhiều. Bi giờ 7 tháng rồi mà thỉnh thoảng vẫn nôn. Bé đầu tiên đấy. Nghén đến tịt đẻ, chắc chả dám làm đứa nữa đâu.
    Mẹ AD thế nào, có khoẻ ko? Con trai hay con gái thế? Có 1 đứa rồi thì chắc có nhiều kinh nghiệm, chứ như mình thì cái gì cũng mới toe luôn :roll:

8. Mụ SeSẻ

Mụ SeSẻ Thành viên mới

úi trời, nghe ....oải quá Hiền ơi, thôi hông bầu nữa đâu . :lol:

9. Me AD

Ồ ! Vậy hả ? so-rì nhé nhé, không biết mẹ VT lại có nỗi đau nghén kinh dị đến vậy . Nhưng yên tâm đi mẹ VT ơi, mình thường nghe người ta nói nếu bị hành nhiều trong lúc mang bầu thì khi sanh ra em bé sẽ dễ nuôi hơn, không biết có đúng vậy không nhỉ :roll:

2 tuần nữa mình đi SA lại mới biết chính xác, còn bi chừ thì chỉ mới biết 80% thôi, BS nói thấy "súng" rùi mà sao chưa nhìn thấy đạn :shock: Tuy đã có chút ít kinh nghiệm nhưng trong lòng vẫn cứ lo lắng lắm mẹ VT ạ . Chỉ khi nào nghe được tiếng khóc oe ... oe ... lọt lòng của bé thì may ra mới có thể .... thở phào nhẹ nhõm 1 cái !

Vâng vâng có em đây bà chị ạ, em đang rất cần bà chị tư vấn giúp em xem sanh 2 bé liền tù tì như vậy chúng nó có đánh nhau chọi nhau chí chóe không nhỉ ? Tuy biết rằng mình sẽ cưng yêu bé đầu cũng như bé sau bằng như nhau, nhưng cách giải quyết vấn đề trên thực tế sao cho tốt đẹp thì thế nào nhỉ :shock:

10. toi

toi Thành viên mới

Chị phải chuẩn bị tâm lý cho bé Ánh Dương để bé khỏi ghen với em. Khi bé thứ hai ra đời thì cũng nên dành thời gian cho bé thứ nhất nữa ...

11. mẹ hiền như bụt

mẹ hiền như bụt Thành viên tập sự

:lol: Ôi, các mẹ đang bầu ơi , có mình đây nữa nè, :lol: :lol:
    Mình đang bầu đứa thứ 2 ,gần 5 tháng rồi, đã qua thời ốm nghén rồi nhưng mà tại sao cả tuần nay không thể ăn được gì :( ,không ngủ được, ăn vào thì chả thấy ngon, cứ nghèn nghẹn ngay cổ đó :( .

Hồi mình bầu đứa con gái đầu lòng ,rất là khỏe các mẹ à, không bị hành gì hết, không có cảm giác ốm nghén là gì :?
    Mình nghe nói hay là trở đầu con nên mới bị hành như vậy, có đúng không các mẹ :( :(

12. THỦY NGUYÊN

THỦY NGUYÊN Bắt đầu tích cực

A..ở đây cũng đông bà bầu quá hén .... :lol: :lol: :lol:
    Chúc mừng các bà bầu nhé ....quà tặng của thượng đế đó cố lên rồi gặp thiên thần của mình các mẹ ơi .... :D
    Ước gì em cũng được la lên như vậy ...
    Chúc các bà mẹ tương lai luôn vui khỏe nha .... :D
    :wink:

13. Mụ SeSẻ

Mụ SeSẻ Thành viên mới

:arrow: Thủy Nguyên:
    Mong em sẽ sớm được toại nguyện . :) . Vậy thì cố tăng ...sức lực và ... :wink: ... nhe! :p :lol:
    :arrow: me hien nhu but ơi:
    Mình cũng nghe nói thế đấy, em gái mình cũng y như vậy . Bạn uống sữa được nhiều không ? :)

14. Hanoi

Hanoi Thành viên mới

Chào các me,

Em cũng sắp được gọi là Mommy vào đầu năm con gà đây, nghĩ mà vui không ngủ được nhưng bây giờ thì nhiều thứ phải lo quá lên nhiều lúc điên cả đầu . Em hay lo nghĩ không biết bebe có ok không nên toàn bị anh xã mắng thôi, rồi đến lúc sinh em bé cũng chỉ có 2 vợ chồng không biết có tự lo được không vì bọn em sống xa nhà . Nhưng mà cứ nghĩ đến lúc bebe ra đời khỏe mạnh và đáng yêu thì lại thấy mình tăng sức mạnh chắc chắn sẽ vượt qua mọi thứ các bác nhỉ. Chúc các mẹ và các bebe tương lai khỏe mạnh xinh xắn .

15. Chip's

Chip's Thành viên tập sự

Chào các mẹ, cho mình tham gia với. Chíp nhà mình đang được dự tính sẽ chào đời vào đúng 1 tết âm lịch đấy :D, lúc lại được dự tính là sẽ "oe oe" vào giữa tháng 2 :D. Nhưng bé Chíp ra đời vào năm Dậu là mình vui lắm:p. Đây là bé đầu tiên của vợ chồng mình đấy, nên mình cũng có nhiều lo lắng lắm, không biết có là người mẹ tốt được không đây:roll:

16. THỦY NGUYÊN

Chúc mừng Hanoi và Chip 's nhé ..... :D
    Hai bà bầu cố gắng lên , đừng lo lắng gì nhiều quá ...Vậy là sắp có hai gà con tham gia vào diễn đàn rồi .
    Chúc hai mẹ khỏe và vui nha .... :D

17. Judy's Mom

Judy's Mom Thành viên chính thức

Hoan hô các bà bầu can đảm làm tập 2 ! Mình cũng ngâm cứu đây, có người nói là nên đẻ 1 lượt rồi nghĩ, nên sinh 2 con cho có anh chi em, sinh 2 bé cách nhau 2 năm thì tôt.. NHƯNG, mới có 1 đứa mà mình ..nản lòng chiến sĩ quá !! :( nên hoan hô các chị em đấy ! :p

18. THỦY NGUYÊN

Cố lên Judy's mom ơi ..... :D
    Đã có LCM cạnh bên rồi mà ..... :D

19. Lan Hương

Lan Hương Yêu trẻ

20. banglang

banglang Thành viên mới

Thì do 1 bà bầu đóng góp mà :wink: