Nấm kefir-làm đẹp bằng nấm kefir

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi duckhanh262003, 27/4/2011.

1. duckhanh262003

duckhanh262003 Thành viên tập sự

Dân miền núi Caucasus thuộc nước Xô Viết cũ, đây là nơi có tuổi thọ trung bình cao nhất trên thế giới - nguyên quán của Kefir - đã bào chế nó từ sữa của các sinh vật khác nhau và Kefir được lên men tự nhiên trong những túi da thú, theo các bộ tộc người ở đây họ xem Kefir như là quà tặng của đấng Allah, như nguồn tài sản của gia đình và của bộ tộc, họ tiêu thụ Kefir từ thuở ấu thơ.
    Kefir sản sinh chất trụ sinh có tác dụng chống lão hóa, giúp da mịn và chống các bệnh về da như mụn trứng cá, tàn giang,...
    bôi da hoặc massa toàn thân, hoặc dùng như sữa tắm để tắm. Bạn đắp sữa khoảng 15-30' tùy loại da của bạn. Nếu da bạn dầu thì ko nên đắp lâu. Bạn có thể đắp trước khi đi ngủ, dùng như kem dưỡng ban đêm.
    Ngoài ra kefir còn có tác dụng chửa bệnh rất tốt.
    bạn có thể tham khảo thêm tại:
    http://suakefir.blogspot.com/
    http://www.diendan.*********/kinh-nghiem-hay-lam-dep-da-voi-sua-chua-tu-nam-kefir-t178258.html

Xem thêm các chủ đề tạo bởi duckhanh262003
    Đang tải...

2. nhu hang

nhu hang Thành viên tích cực

Ðề: Nấm kefir-làm đẹp bằng nấm kefir

Mình cũng nghe nói nhiều về công dụng của nấm kefir. Ngày xưa còn nuôi nấm, nhớ láng máng hình như là không được dùng dụng cụ đựng nấm nào bằng kim loại. Giờ thì Vinamilk cũng đã tung sản phẩm sữa chua Kefir tiện dụng

3. Kem Leng Keng

Kem Leng Keng Thành viên chính thức

mình có nuôi nấm này nè các bạn
    ăn s.chua từ nấm do mình nuôi mới bik bác Vinamilk làm dở tới cỡ nào =)) =)) =))

*hùi đó đọc bên wtt thấy có mẹ nói s.chua từ nấm này của Vinamilk là làm từ men tứ 2,3 hay gì rồi k nhớ nữa, mà thấy ăn nó k thanh như lúc làm men đầu như mình*

4. BM_Saigon_Hanoi

BM_Saigon_Hanoi Thành viên tập sự

Chắc mẹ nó làm sữa chua "ngon" qua đó thôi :). Có điều kiên thì thỉnh thoảng mình vẫn thích tự làm hơn là mua ngoài nhưng mình lại ko có time:(.
    Do đó mình và 2 nhóc vẫn dùng sữa chua VNM hàng ngày và thấy rất phù hơp vì tiện lợi, ngon mà còn nhiều chủng loại nữa. Cứ mỗi cuối tuấnc đi Metro là mua vài lốc để tủ lạnh ăn dần, ko dám mua ở các hàng gần nhà.