e nên làm gì khi bố mẹ e phản đối e lấy ng đã có 1 đời vợ và con ???

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi meyeuthovagau, 17/5/2011.

1. meyeuthovagau

meyeuthovagau Thành viên tập sự

E mới tham gia vào diễn đàn nhưng đã từng đọc rất nhiều bài viết của các mẹ và thấy rất nhiều thông tin, lời khuyên hữu ích.
    Hôm nay e tham gia vào diễn đàn mong muốn các mẹ cho e lời khuyên về hôn nhân và gia đình.
    E năm nay 24 tuổi (25 tuổi theo lịch âm). E đang yêu một người đã từng có 1 đời vợ và có 1 đứa con trai 6 tuổi. E đã tìm hiểu quá khứ của anh ấy và biết rằng vợ anh ấy lúc trước là 1 người rất lăng nhăng, trước hôm cưới mà chị ấy còn ngủ với người đàn ông khác. Nhưng anh ấy vẫn phải cưới chị ấy vì lúc đó chị ấy đã có thai 3 tháng với anh ấy. Sau khi cưới thì 2 người chung sống không hạnh phúc, đến lúc đứa con chào đời thì chị ấy bế con về nhà mẹ đẻ và đưa đơn ly dị, anh ấy đã đồng ý do không còn tình cảm. Chị ấy được quyền nuôi con. Anh ấy dù không ở cạnh con nhưng luôn làm tròn trách nhiệm tài chính và luôn đến thăm, chăm sóc đứa bé. Nhưng nhà mẹ đẻ chị ấy luôn tìm cách cản trở không cho anh ấy gặp con, còn chị ấy thì lại dùng tiền anh ấy gửi nuôi con để đi bao trai. Sau này anh ấy biết chuyện nên đã không gửi tiền cho nhà bên kia nữa. Cách đây hơn 1 năm chị ấy bế con đến nhà anh ấy và bảo bố mẹ anh ấy chăm sóc. Chị ấy bỏ lại đứa con trai 5 tuổi để đi theo 1 người đàn ông khác ra nước ngoài.
    E và anh ấy yêu nhau tính đến nay cũng 3 năm rồi. Anh ấy rất yêu thương và nhường nhịn em. Đứa bé con anh ấy cũng không ghét em mà nó còn đồng ý để anh ấy cưới vợ mới (nó bảo mẹ nó không còn thương nó nữa vì nó gọi đt cho mẹ rất nhiều lần nhưng mẹ nó không nghe máy).
    Bây giờ anh ấy ngỏ lời muốn cưới em. Anh ấy có nói rằng đứa bé sẽ được bố mẹ anh ấy chăm sóc, không muốn em bị thiệt thòi. Em cũng đã gặp 2 bác và thấy rằng 2 bác rất tốt và coi em như coi cái trong nhà. Em thì không coi trọng quá khứ của anh ấy mà chủ yếu là em yêu con người của anh nên chấp nhận tất cả những gì thuộc về anh.
    Bố mẹ e ban đầu chưa biết chuyện thì đồng ý, sau biết thì phản đối kịch liệt. E có nói gì, thuyết phục mãi mà bố mẹ vẫn không thay đổi.
    Các mẹ có lời khuyên gì giúp em với ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meyeuthovagau
    Đang tải...

2. khonghieuvisao

khonghieuvisao Banned theo yêu cầu của chủ nick

Ðề: e nên làm gì khi bố mẹ e phản đối e lấy ng đã có 1 đời vợ và con ???

Bố mẹ bạn phản đối là có ý tốt của bố mẹ bạn đấy. Cái câu "mấy đời bánh đúc có xương" không phải ngẫu nhiên mà xuất hiện đâu. Bố mẹ bạn sợ bạn sau này chịu nhiều điều tiếng (nếu đối xử k tốt với con chồng) và thiệt thòi (bị chia sẻ tình cảm với con chồng) nên mới phản đối vì muốn tốt cho bạn. Nếu ng.y bạn là người tốt và yêu bạn thật sự, thì bây giờ là lúc cần sự hỗ trợ từ anh ấy. Ban đầu, tự bạn thuyết phục bố mẹ, sau đó để anh ấy đến thăm nhà thường xuyên và nói chuyện với bố mẹ bạn, tâm sự với các cụ về cuộc sống, về gia đình (phải thật lòng nhé) để dần dần các cụ hiểu ra rằng anh ấy là 1 chàng rể tốt, rằng bạn chọn k nhầm người. Còn kết cục thế nào, chắc k cần phải nói thêm nữa phải k?

3. meyeuthovagau

cảm ơn bạn vì những lời khuyên. thật sự mình cũng đang bối rối lắm. mĩnh cũng hiểu ý tốt của bố mẹ nên vẫn chưa dám quyết định cưới mà mong sẽ thuyết phục được

4. Loveisblue

Loveisblue Mẹ chún chíu

Trường hợp của em gần giống với bạn thân chị. Chỉ khác 1 điều là ny của bạn chị chưa có con. Đứa bạn chị cũng sợ bmẹ nó sốc rồi ngất lên ngất xuống nhưng tất cả chỉ là tưởng tượng. Bmẹ nó rất hài lòng về chàng rể mà con gái ông bà đã chọn. Nhưng để đc thế nó đã phải lên kế hoạch để bmẹ nó hiểu đc bản chất ny nó là ng tốt, chuyện li dị vợ là do ng vợ... Nhưng trường hợp của em anh chàng kia đã có con nên em cũng phải xác định tư tưởng trc đi, khó khăn sẽ nhiều hơn đấy. Chúc em hạnh phúc!

5. maymuaha

maymuaha Thành viên chính thức

Điều quan trọng là các bạn hiẻu và thông cảm cho nhau thôi ,nếu như bạn và anh ý hiểu và cảm thông thì không gì có thể ngăn cấm được cả.Có phải mẹ ghẻ con chồng nào cũng như Phạm Công Cúc Hoa đâu ,có nhiều trường hợp thấy mọi người vẫn yêu thương nhau đó thôi .Bạn phải là người tự tin thì bạn có thể đi tới đâu bạn muốn.

6. thitgacbep

thitgacbep co dinh: 0923 82 84 88

bố mẹ bạn ngăn cản là có lý do của bố mẹ bạn, bởi bố mẹ nào chẳng muốn tốt cho con. Mình nghĩ nếu 2 người thực sự yêu thương nhau dần bố mẹ sẽ biết và đồng ý thôi, nhưng cảnh mẹ ghẻ con chồng nhiều phức tạp lắm, bạn phải chuẩn bị tinh thần đi nếu xác định lấy người đàn ông đó làm chồng. Good luck!

7. manly shopping

manly shopping Thành viên rất tích cực

Bạn ko chịu lấy người khác và chịu khó chờ vài năm nữa, các cụ sợ con ế sẽ phải đồng ý thôi.Nói chung người như anh ấy (nếu đúng như bạn kể) thì sẽ là người rất trân trọng hạnh phúc bởi người ta bit cái giá của nó.

8. mẹ ku tý

mẹ ku tý Thành viên rất tích cực

chị họ mình cũng bằng tuổi bạn, cũng lấy 1 anh hơn 12 tuổi và có hoàn cảnh khá giống như bạn kể. Lúc đầu gđ cũng phản đối nhưng rất may 2 người đã vượt qua và đã làm đám cưới vào đầu năm. Đứa bé rất quý chị họ mình, đi ngủ hay làm gì cũng chờ mẹ. Bà chị họ mình cũng rất yêu thương bé. Có lẽ bé ko có tình cảm của mẹ đẻ nên giờ rất quý mẹ mới. Mong bạn sẽ vượt qua để tìm đc TY của mình và hãy yêu thương Bé nhiều nhé.

9. ngoctrui

ngoctrui Bắt đầu tích cực

Nếu bạn và a ấy tin tưởng nhau và yêu nhau thì mình nghĩ sẽ vượt qua đc rào cản các cụ.Đứa bé và bố mẹ a ấy cũng thật sự quí bạn nên k có trở ngại ji.Bố mẹ bạn thì vì thương và lo cho tương lai bạn nên mới nói vậy thôi.Cái ji cũng phải từ từ, cần thời gian để thuyết phục bạn ạ :)

10. meyeuthovagau

thời gian vừa rồi e bận quá nên ko thường xuyên lên mạng được. e cảm ơn các mẹ đã cho e những lời động viên. sau khi nghe những lời này e cảm thấy tự tin hơn rất nhiều và sẽ cố gắng để vượt quá sóng gió này.

11. vietmorning

vietmorning Thành viên chính thức

Bạn có thể tạo cơ hội gặp gỡ giữa bố mẹ và người yêu để hai bên hiểu nhau hơn...Khi đã thân thiết và nhìn ra ưu điểm rồi thì bố mẹ sẽ thay đổi ý kiến thôi.

12. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

Chị ơi tình yêu đích thực sẽ chiến thắng mà cứ đợi thời gian sẽ CM chị nếu anh ấy yêu chị cần chị sẽ wa thuey6t1 fục Bmẹ chị, c sẽ rất khó khăn trong cuộc sống nếu qđịnh lấy anh ấy đó