Tìm mẹ nào bị móc mất ví ở Chùa Bộc chiều qua 8/9, huhu

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi hangnd11, 9/6/2011.

1. Me ChucAn

Me ChucAn Tươi! ^0^

2. Me Tom & Tit

Me Tom & Tit Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Tìm mẹ nào bị móc mất ví ở Chùa Bộc chiều qua 8/9, huhu

Nhiều khi chuyển đi chỗ khác rồi nhưng không thay chứng minh thư nên cũng khó tìm lắm. Hy vọng bạn Nguyệt cũng hay vào diễn đàn này.Hi hi mình cũng chuyển nhà được 2 năm rồi mà vẫn giữ nguyên chứng minh thư ở đc cũ.

Trước em gái mình đã từng bị móc ví, mất toàn bộ giấy tờ trong đó có giấy đăng ký xe máy (xe chưa sang tên). Vất vả lắm mới tìm được chủ cũ và phải bán lại cái xe đó cho họ giá rẻ đấy.
    Chúc bạn sớm tìm lại được giấy tờ.

3. Me Tho & Me Heo

Me Tho & Me Heo Thành viên tích cực

Có lần em tưởng bị rơi ví thế là dán thông báo rơi giấy tờ xung quanh nơi bị mất. Hóa ra đứa bạn nhặt được chưa kịp trả lại cho em với lại cũng muốn trêu em. Thế mà 1 tuần sau tự nhiên có thằng nào nó gọi điêẹ cho em nó bảo chị bị mất ví đúng ko? Em bảo đúng rồi nhưng tìm đc rồi thế là nó cúp máy luôn. ko hiểu sao nó lại hỏi thế nhỉ? Hay định lừa mình là đến cho abc nào lấy tiền rồi trấn lột. Sợ quá. Trong trường hợp mình mà chưa tìm thấy ví thấy no sgọi thế khéo cũng đến rồi đấy. sợ thật

4. me83bo79

me83bo79 Bắt đầu tích cực

Up lên trang nào, e còn ngu hơn c á, e để quên chìa khóa ở cốp xe mà là trong cty á, cuối cùng nó lấy hết xèng, hết giấy tờ và vứt luôn cả chìa khóa xe của e đi đó, e fai làm lại tất cả các thể loại................

Sửa lần cuối: 9/6/2011
  5. me.lala

me.lala Bắt đầu nổi tiếng

Ôi sao mẹ này giống em thế, em bị ở đoạn ngã 4, 1 thằng giả vờ sàng đường chắn ngang qua đầu xe em, e vừa dừng lại tránh nó thì thằng đằng sau đã móc ngay cái điện thoại của em. Đường đang đông, e phát hiện ra bị mất ngay đt ngay nhưng dừng xe quoay lại thì chúng nó đã lủi mất rồi, đúng là nhanh như ăn cướp í.
    Còn bà chị em thì đi đến đúng đoạn ngã 4 Bách khoa với Lê Thanh Nghị cũng có 1 thằng giả vờ đâm vào đuôi xe, vừa quay lại thì có 1 thằng giật luôn cái túi xách, khổ nhất là trong túi có toàn bộ giấy tờ của cả 2 vợ chồng, CMT, Đăng ký xe,...thẻ ATM, con ĐT E72 lại thêm con sim 4 quý, tiền thi k có nhiều nhưng cái túi chồng mới tặng mua gần 20tr. Hic hic, cũng chỉ vì sợ để túi trong côp xe bị gẫy nên treo ở xe mà bị mất đấy. Các mẹ cẩn thận nhớ cho túi và cốp xe nhé!
    Up lên cho mẹ nó tìm đc đồ

6. tueminhcute

tueminhcute Bắt đầu nổi tiếng

Em nghĩ là mình ko nên để tất tần tật mọi thứ vào chung 1 cái ví, giấy tờ, tiền, trang sức, mỗi thứ để một chỗ thì đỡ bị mất hết.

7. mebep_cuncon

mebep_cuncon Dài lưng tốn vải

Ôi bọn lưu manh, em thì chưa bị mất ví trong có nhiều giấy tờ, vì em ít mang giấy tờ theo, chỉ mang ví nhỏ thôi, có đợt xã nhà em đưa cho em 1.5M em lùng tùng thế nào ko để vào ví to lại đút vào ví nhỏ, thế là hôm 8/3 đi ăn với cơ quan, xong về thì ví mất tiêu rồi, chả biết mất ở chỗ nào :((. Về ko dám nói với chồng nhưng mặt dài ra chồng cũng đoán là mất tiền nhưng ko hỏi, em phải tự khai nhưng chỉ nói mất ít ít thôi. Chồng em hiền lắm chỉ bảo thôi của đi thay người may là ko đút vào ví to mất giấy tờ thì còn toi nữa. Căm thù bọn móc túi

8. C chủ top tốt bụng quá ! Up dùm ng tốt nha !

9. meyenngoc

meyenngoc Bắt đầu tích cực

Chia buồn cùng mẹ nó và em cũng cảm ơn mẹ nó vì kinh nghiệm mất ví thì tìm ở thùng rác . Up lên cho mẹ mất vì như chị biết để đến nhận lại ví.

10. mailoan188

mailoan188 Thành viên chính thức

Up lên cho chị Nguyệt sớm gặp được chủ Top, .......

11. Mẹ Hương Tú

Mẹ Hương Tú Thành viên chính thức

up lên cho bạn Nguyệt tìm được CMT và bằng lái xe. Các mẹ cẩn thận và cảnh giác nhé, lúc đi đường tất cả nên bỏ hết vào cốp, nếu cần mua gì thì p rất nhanh lấy tiền rồi cất ví luôn. Như em chủ định mua gì là lấy tiền trong ví bỏ vào túi quần (đỡ p dừng xe mởi cốp lấy ví) vì cũng bị bọn đạo trích giật ví mấy lần rùi, huhu.

12. pillorchid

pillorchid Tinh dầu Perfume

Up cho chị tốt bụng mà không may mắn, mẹ nào nào mất ví tìm được giấy tờ.

13. trangthu_vn

trangthu_vn Thành viên sắp chính thức

Hic, em cũng có lần mất ví ở đoạn chùa Bộc này rồi ạ. Đúng hôm vừa mua xe, may mà nghĩ thế nào để chìa khóa xe ở ngoài, cả chìa + vé mà ở trong ví là coi như đi toi cái xe luôn. Nghĩ bủn rủn. Up hộ chủ top

14. kemran84

kemran84 Thành viên tích cực

up cho lên hàng đầu, đọc mới thấy bọn trộm cướp rất khôn ngoan hoặc đôi khi do mình quá lơ đễnh, chủ quan mà mất của.Thôi cứ tự an ủi là của đi thay người :(
    E bị dính 2 quả hồi trước, 1 quả móc ở xe máy, 2 thằng sau đâm vào mình, mình ko quay ra nó còn giả vờ lại gần hỏi xem mình có sao kô để mình quay đi, đến khi tỉnh rồi thì túi đã đi theo nó rồi, hôm đấy đúng lúc ngu trong túi đầy đủ giấy tờ lại còn 2 cái usb xịn, 2 cái điện thoại, 1 cái máy nghe nhạc :(
    lần 2 là quả thử quần áo ở blue exchange, trong túi quần để hơn 400k mà vào thử váy, quần vẫn để ở trong mới ngu. Đến lúc thay lại thì ôi thôi ....
    Đúng là cái bọn trộm cướp, móc túi khốn nạn, càng nghĩ càng điên tiết >.<!!!

15. phuongngoc5a

phuongngoc5a Đồ chơi, quần áo Tân Đức cho bé

hic, up hộ chủ top, mình thì cũng bị móc túi, may mắn là chỉ mất ít thôi, có lần con bé bạn đi cùng còn phát hiện 1 thằng đang thò tay móc tiền trong túi áo m cơ ạ, lần đó m đi chợ Ngã Tư Sở.Nhưng sau những lần ấy, kinh nghiệm của mình là đi mua sắm ko mang theo ví, nhét tiền vào túi quần trc, m hay mặc quần bò ạ.Cả điện thoại cũng thế,ko nhét cái gì vào túi sau hết.
    Các mẹ cẩn thận, thời buổi này nhiều chuyện khó lường lắm, đôi khi cẩn thận rồi mà cũng ko xong,hic...

16. phuongngoc5a

phuongngoc5a Đồ chơi, quần áo Tân Đức cho bé

hic, up hộ chủ top, mình thì cũng bị móc túi, may mắn là chỉ mất ít thôi, có lần con bé bạn đi cùng còn phát hiện 1 thằng đang thò tay móc tiền trong túi áo m cơ ạ, lần đó m đi chợ Ngã Tư Sở.Nhưng sau những lần ấy, kinh nghiệm của mình là đi mua sắm ko mang theo ví, nhét tiền vào túi quần trc, m hay mặc quần bò ạ.Cả điện thoại cũng thế,ko nhét cái gì vào túi sau hết.
    Các mẹ cẩn thận, thời buổi này nhiều chuyện khó lường lắm, đôi khi cẩn thận rồi mà cũng ko xong,hic...

17. bé bốp

bé bốp Hãy sống tốt mỗi ngày.

chia buồn với bạn nhé.....Thời buổi này luôn phải cảnh giác.

18. Mẹ Bé Bin__

Mẹ Bé Bin__ Thiên hạ đệ nhất chém gió

Hix...up cho chị Nguyệt tìm được ví, khổ thế ko biết, bọn trộm cắp thì nhiều trò rồi,mình để túi xách tận trong nhà mà còn mất, thì thử hỏi để đâu ko mất nữa, nói chung ko nên để tiền mặt nhiều trong ví các mẹ ạ, hix hix...

19. InBank

InBank Thành viên kỳ cựu

Up up up. Năm ngoái mình bị móc cốp xe ở đường Nguyễn Trãi, gần trường ĐH Hà Nội, tất tần tật cả cái túi đi làm. Cứ hi vọng chúng trả lại giấy tờ mà tăm hơi chẳng thấy, hic

20. Both Red and Expert

Both Red and Expert Chuyen Hong

Up phụ cho người mất giấy tờ nhanh tìm thấy nào....
    Nhân đây cũng chia buồn với em nhé. À trên giấy phép lái xe và địa chỉ trên CMT nếu khớp nhau thì em chuyển phát nhanh trả cho chị ấy em ạ. Giúp chị ấy thêm 1 bước nữa, như vậy có khi chị ấy sẽ nhanh nhận được đồ hơn. Vì sợ up trên này xác suất có người quen của chị ấy là rất ít.