Có 2 đứa cháu ở quê lên chơi, sáng nay mang 200k ra chợ, vèo cái hết tiền. Mua được 3 lạng nạc vai để làm nem, 1 cái móng giò, 4 lạng mông sấn để kho tàu hết 100k. Mua thêm hoa quả, rượu nếp và ít rau dưa và đồ ăn sáng hết gần 100k nữa. Nghe nói tháng này vẫn chưa tăng lương như quy định mới của nhà nước. Đau đầu vì tiền.
Ðề: 13k/lạng thịt lợn Mình ở quê, 12k/lạng thịt nạc, 10k/lạng sấn, cá trắm cỏ 70k/1kg. Chỉ có rau là còn rẻ 1-2k/mớ. Lương không đủ nuôi mình, hic
Ðề: 13k/lạng thịt lợn Hôm qua nhà mình làm nồi canh sườn nấu chua ăn với bún, hết 120k tiền xương, hic...
Ðề: 13k/lạng thịt lợn Bão giá mà thấy muốn chóng mặt luôn, mới đọc đượ bài báo về xăng mà chẳng thấy giảm giá, chịu thôi
Ðề: 13k/lạng thịt lợn hôm trc mua thịt 12k đã thấy nản quá rồi,hôm nay đi chợ thịt lên 13,5k mà e giật mình thon thót h đi chợ 1 bữa cũng ngót nghét 100k tiền thức ăn ko thôi rồi ôi bão giá ơiiiii bao h thì ngừng đây ạ?
Ðề: 13k/lạng thịt lợn Thời buổi bão giá thế này, cày cục làm thêm đủ kiểu mà vẫn chưa đủ ăn. Tháng nào biết tháng đó, thang nào mà có sự vụ gì thì y như rằng vợ chồng nhìn nhau cười chảy cả nươc mắt
Ðề: 13k/lạng thịt lợn em đề nghị lập hội ăn chay trường kì ạ,vừa khỏe người,giảm cân ,lại k sợ bão giá nữa.........,oh yeah........mình phục mình quá....
Ðề: 13k/lạng thịt lợn Hôm chủ nhật mình đi chợ mua thịt hơn ba lạng một tí xíu thôi 35k (Bình thường 11k/ lạng), Ôi vậy ra lương của mình tính ra được 32kg thịt trên một tháng đấy các mẹ ạ, ôi phải làm sao đây. Sao mà thấy "Nhọc nhằn chuyện mưu sinh cuộc sống thế không biết". Chồng mình lương nhà nước nên cũng chỉ có thía thôi. Hiện tại, hiện tại hàng tháng cứ đóng cho ông bà nội một khoản nhỏ để ông bà trang trải. Giờ con lại đi học mẫu giáo, sữa ... ôi đủ thứ tiền mà lương lại thấp không biết phải liệu cuộc sống ra sao nữa. Ở nhà ngày nghỉ mình không dám đi ra ngoài hay đi siêu thị gì hết vì cứ đi là lại tiêu tiền. Cứ tình trạng thế này thì không biết cuộc sống sẽ thía nào.
Ðề: 13k/lạng thịt lợn chắc phải tăng lượng rau củ lên thay cho thịt ăn nhiều rau ít thịt cho đỡ béo + khỏe mạnh
Ðề: 13k/lạng thịt lợn Mùa hè này thì cũng đỡ tièn thịt hơn vì nhu cầu ăn thịt ít đi, chủ yếu là canh, nhưng ôi tiền điện tiền nước thì cũng bù vào, chưa kể nếu có đi đâu chơi thì cũng tốn kém. Chả biết làm thế nào.
Ðề: 13k/lạng thịt lợn Nhà em ăn nhiều rau lắm. Mà Rau bây giờ cũng đắt đỏ lắm mẹ nó ạ. Phải đa dạng bữa ăn thôi. Chịu khó thay đổi và cập nhật giá cả thị trường để điều chỉnh ạ. Quê nhà em ở cách HN khoảng 40km, em chịu khó về quê mua rau và gạo. Mỗi lần từ quê lên cứ như đi buôn ý.
Ðề: 13k/lạng thịt lợn Hôm qua đi chợ cầm 200k nghĩ bụng chắc thế nào cũng thừa mà mua xong còn nhõn có 2k .Về nhà cứ ngơ ngẩn nhẩm đi tính lại ko biết có rơi mất hay trả nhầm ko , cuối cùng ko nhầm 1k nào cả mà là mọi thứ cái gì cũng đắt , nghĩ đến chi tiêu mà nẫu ruột quá cơ .
Ðề: 13k/lạng thịt lợn May quá, nhà em đc mẹ đẻ cung cấp lợn, mẹ chồng cung cấp gà và cá Đỡ đc 1 khoản khá khá :X
Ðề: 13k/lạng thịt lợn Dạo này đi ra chợ cứ như bị mất cắp. Ngày nào cũng phải tính toán : ăn gì, bao nhiêu xiền. Nhiều lúc thèm cái đó đắt đắt tiền thì phải nghĩ lên nghĩ xuống, căn nhắc mãi. Bao giờ mới hết nghèo được, hix.