Nên dùng sữa xách tay hay sữa sản xuất tại VN

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Mrs.Le, 14/4/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. shopbaby123456

shopbaby123456 Bắt đầu tích cực

Ðề: Nên dùng sữa xách tay hay sữa sản xuất tại VN

Bạn không nên quan tâm đến vấn đề ai chịu trách nhiệm trong việc con mình gặp phải vấn đề gì mà hãy quan tâm làm sao cho con mình phát triển tốt nhất mà không gặp phải vấn đề gì đáng tiếc. Bạn có thể dùng hàng XT qua các của hàng tin tưởng. Hàng nước ngoài (ở các nước lớn) được kiểm nghiệm rất nghiêm ngặt chứ không như hàng VN đâu. Vấn đề kiểm nghiệm ở VN quá đáng sợ, các mẹ có thấy rất nhiều vụ không thể chấp nhận từ trước đến nay không (sữa nhiễm melamine, thạch nhiễm độc,...)?.

Không biết có nên nhìn nhận lại vấn đề hàng VN chất lượng cao không. Sợ ghê!!!

Đang tải...

2. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

theo tớ thì ở vn cái đứng ra nhận trách nhiệm đền bù ...là quá xa vời được vạ thì má đã sưng
    mà đồ cho trẻ con thì ai cũng muốn nó pải đc đảm bảo tốt nhất vì sơ sẩy j thì khó lường hậu quả sẽ có thể hiện ngay lập tức

ko như ng lớn chúng mình ăn 1 đống thạch taro rồi có sao thì mai sau ráng chịu mới biết giờ chẳng biết làm j bắt đền ai.

3. shopbaby123456

Bạn không nên quan tâm đến vấn đề ai chịu trách nhiệm trong việc con mình gặp phải vấn đề gì mà hãy quan tâm làm sao cho con mình phát triển tốt nhất mà không gặp phải vấn đề gì đáng tiếc. Bạn có thể dùng hàng XT qua các của hàng tin tưởng để được yên tâm hơn. Hàng nước ngoài (ở các nước lớn) được kiểm nghiệm rất nghiêm ngặt chứ không như hàng VN đâu. Vấn đề kiểm nghiệm ở VN quá đáng sợ, các mẹ có thấy rất nhiều vụ không thể chấp nhận từ trước đến nay không (sữa nhiễm melamine, thạch nhiễm độc,...)?.

Quyền tiêu dùng là của các mẹ, nhưng hãy cho con những gì tốt đẹp nhất, an toàn nhất cho trẻ. Đừng để xảy ra vấn đề đáng tiếc rồi tìm đến cơ quan chức trách bồi thường.
    Có lẽ mình hơi bức xúc vì cũng vài lần cho con ăn thạch newchoice nhưng nếu mẹ nào đồng tình thì vote cho mình cái nhé.

4. shopbaby123456

Các mẹ không nên quan tâm đến vấn đề ai chịu trách nhiệm trong việc con mình gặp phải vấn đề gì mà hãy quan tâm làm sao cho con mình phát triển tốt nhất mà không gặp phải vấn đề gì đáng tiếc. Các mẹ có thể dùng hàng XT qua các của hàng tin tưởng để được yên tâm hơn. Hàng nước ngoài (ở các nước lớn) được kiểm nghiệm rất nghiêm ngặt chứ không như hàng VN đâu. Vấn đề kiểm nghiệm ở VN quá đáng sợ, các mẹ có thấy rất nhiều vụ không thể chấp nhận từ trước đến nay không (sữa nhiễm melamine, thạch nhiễm độc,...)?.

Quyền tiêu dùng là của các mẹ, nhưng hãy cho con những gì tốt đẹp nhất, an toàn nhất cho trẻ. Đừng để xảy ra vấn đề đáng tiếc rồi tìm đến cơ quan chức trách bồi thường, nó có đáng gì.

Có lẽ hnay mình hơi bức xúc vì cũng vài lần cho con ăn thạch newchoice nhưng nếu mẹ nào đồng tình thì vote cho mình cái nhé.

5. haanh130284

haanh130284 Thành viên nổi tiếng

Mình trước cho còn uống meiji xách tay xong vụ phóng xạ lại ko dám cho con uống nữa. Lúc đấy bố cháu chuẩn bị đi công tác bên Hàn Quốc, mẹ cháu mua thử 1 hộp XO xem con có uống ko để hôm sau bố sang Hàn xách về. Trộm vía XO con cũng uống nhưng mẹ thì thấy tanh kinh khủng nên bảo bố xách thử 1 hộp về thôi, đến khi bố xách về thì XO bên đấy ngon tuyệt vời, vị gần như meiji và ko hề tanh. bg thì mình cho con chuyển sang nutriben của Pháp.

6. tytom11

tytom11 www.webvitamin.vn

Nhà mình thằng cu lớn toàn dùng sữa Pháp Galia do có ông bà gửi về, mua tại store nên đảm bảo. Bây giờ đến thằng bé lại dùng sữa Mỹ Enfamill do có người bên đó. So sánh giữa sữa nội và sữa ngoại thì mình thấy sữa bên nước ngoài ít ngọt, vị ngon, dễ uống hơn. Và nhà mình toàn do người quen gửi về nên hàng yên tâm. Mình chẳng phải lo lắng gì cả. Có điều kiện, mình nghĩ vẫn nên dùng sữa xách tay, bên đó người ta qtam đến vấn đề chất lượng và vệ sinh hơn. Uống thử Dielac của VN thấy chán hẳn

7. Cừu móm

Cừu móm I LOVE VIETNAM.

cá nhân mình k thích dùng hàng xách tay,ng việt nam xài hàng VN là yên tâm nhất.có vấn đề gì,còn biết đường mà kêu...................

8. thoitranghanghieu.com

thoitranghanghieu.com Banned

mình cũng đồng ý với bạn này , hiện tại thì bé nhà mình đang dùng enfa , sau vài tháng vật vã với Dielac vì uống vào lại hay cho ra , mà mỗi lần như thế thì ôi thôi , cái phòng bốc mùi kinh khủng , enfa thì đỡ hơn ko nghe nặng mùi , có ng tư vấn mình dùng sữa lactogen ( ko biết viết đúng chính tả chưa ) nhưng còn đang phân vân ko biêt có nên hay ko , mẹ nào đã từng cho con dùng sữa hiệu này thì cho mình vài ý kiến nhé

9. Sua_S26

Sua_S26 HỘI CÚN 82

Sữa là đề tài muôn thủa của các mẹ, chọn sữa nào tốt cho con là việc rất khó khăn, hi vọng các mẹ có sự lựa chọn hoàn hảo dành cho bé yêu :)

10. lifeshop

lifeshop Thành viên nổi tiếng

Tớ thấy MJ có loại ProSobee dùng tốt đối với các trẻ gặp vấn đề về tiêu hóa (tiêu trẻ), dị ứng sữa bò và các trường hợp trẻ gặp phải khi bú: nôn trớ nhiều, đau bụng, chàm. Mẹ nó thử tìm hiểu xem sao.

11. mẹ Nhót

mẹ Nhót Guest

Nhà em dùng sữa mẹ :) giờ cũng ít hơn rùi, đang tính mua 1 hộp sữa ngoài mà cũng phân vân quá, chẳng bít dùng loại nào, xách tay hay nk

12. lifeshop

Khi chọn sữa các mẹ cũng nên chú ý xem loại đó có phù hợp với con mình ko, trước hết là phải phù hợp với độ tuổi của trẻ, tình trạng dinh dưỡng của trẻ. Ví dụ như: Trẻ thiếu tháng nên uống các loại premature năng lượng cao để nhanh chóng bắt kịp đà tăng trưởng của trẻ cùng lứa tuổi. Trẻ béo phì nặng trên 3 tuổi hoặc thừa cân trên 6 tuổi thì dùng sữa ít béo hay sữa không béo. Ngoài ra còn cần phải xem nó có phù hợp với túi tiền của bố mẹ nữa không. ^^

13. caytrucxinhshop

caytrucxinhshop Thành viên sắp chính thức

Chào các mẹ, dùng sữa xách tay hay sữa Việt còn phụ thuộc vào điều kiện kinh tế của mỗi gia đình. Nếu có điều kiện các mẹ nên cho con dùng sữa xách tay rõ nguồn gốc, đảm bảo chất lượng. Mình nghĩ không cần nói nhiều chắc các mẹ cũng đã biết lí do tại sao rùi đúng không ạ. Mình chỉ xin đưa ra 1 phép so sánh để các mẹ tham khảo: cùng một hãng dầu gội đầu các mẹ thấy hàng Việt tốt hơn hay hàng Thái Lan tốt hơn ah? Đấy là chưa kể các sản phẩm đạt tiêu chuẩn châu Âu thì sẽ khác đến thể nảo?
    Chúc các mẹ chon được loại sữa phù hợp cho bé nhà mình.

14. Jully Nguyen

Jully Nguyen Thành viên sắp chính thức

Mình thấy mọi ngời sử dụng hàng xách tay vì nghĩ là hàng xách tay sẽ tốt hơn hàng VN, nhưng mà quan niệm đó giờ cũng sai lầm rồi. nhưng ong Mead Johnson, hôm bữa bạn mình là phóng viên, kể là được sang thăm xưởng của MJ bên Thái Lan, sữa ở VN là sản xuất ở đó rồi đem về VN đó, nên chất lượng cũng rất bảo đảm, tiêu chuẩn quốc tế mà.

15. lifeshop

Dù sao, MJ cũng vẫn là 1 trong các lựa chọn tốt nhất cho các mẹ.

16. hangtt2011

hangtt2011 Thành viên sắp chính thức

nói chung là ta nên hỏi ý kiến những mẹ có kinh nghiệm trong việc mua sữa :)

17. lankt2010

lankt2010 Thành viên sắp chính thức

sữa xách tay hay sữa VN nếu như mình mà không chú ý kỹ cũng rất nguy hiểm :-s

18. Mẹ BigBang

Mẹ BigBang Nani Trương

theo mình thì nên dùng sữa trong nội địa VN vì sẽ giảm đc giá thành. (bởi vỉ bé mình bú ngoài nên 1 tháng cũng hết 4 hộp 900g). tỉết kiệm cũng khá lắm. với lại sữa tại VN sẽ phù hợp với thể tạng của trẻ VN. sữa nước ngoài phù hợp với cơ địa của bé nước ngoài. Điều này rất quan trọng vì bé có thể bị bón, khó tiêu khi dùng sữa quá bổ. nhưng 1 số trẻ hấp thụ đc thì ko sao. nói chung ko phải quan trọng sữa mắc hay ko mà là ăn thua con mình hợp với sữa nào thôi. còn việc xách tay hay nội địa thì cũng chỉ là vấn đề nguồn hàng thôi. mà nếu là 1 công ty sữa lớn có uy tín thì cho dù sữa ở đâu cũng phải đạt tiêu chuẩn mới sản xuất mà. ( họ chưa muốn dẹp tiệm sớm đâu)

19. lankt2010

lankt2010 Thành viên sắp chính thức

đúng đấy những người đã cho con uống sữa là mấu chốt quan trọng đấy :X

20. Mscloud

Mscloud Thành viên tích cực

sau vụ em mua phải Meiji giả, em cạch hàng xách tay đến giờ, chỉ cho con ăn hàng nhập khẩu, nhưng là nhập khẩu nguyên hộp thôi, ko phải nhập thành phẩm nhé. Túm lại là nếu hàng xách tay ko có nguồn thực sự tin tưởng thì đừng dùng, ko quản lý đc chất lượng đâu

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.