Hà Nội: Cần tìm nguồn hàng quần áo

Thảo luận trong 'THỜI TRANG, GIẦY DÉP, PHỤ KIỆN' bởi girlkieuki, 19/1/2011.

1. girlkieuki

girlkieuki Thành viên sắp chính thức

Mình mở shop quần áo nữ, nhưng cái khó khăn là nguồn nhập hàng, chị nào có chỗ nhập mà hàng giá vừa phải mà đỡ bị trùng với hàng chợ, chứ ra đồng xuân lấy mình nghĩ sẽ rất khó bán, bạn nào có địa chỉ cho mình biết với. Minh cảm ơn nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi girlkieuki
  2. misalovely

misalovely Chuyên sỉ lẻ quần áo thời trang nữ

Ðề: Nhập hàng quần áo nữ ở đâu

Mình nghĩ ko ai cho bạn địa chỉ đâu, cái này chắc phải tự mình mày mò thôi, chứ nếu muốn ko trùng với hàng chợ thì chỉ có cách là chị đặt hàng của 1 tiệm may nào đó thôi

3. minhhuyvip

minhhuyvip Thành viên tập sự

Mình thấy mọi người hay lấy hàng ở quảng châu ấy, nhưng phải có người chỉ dẫn sẽ lấy được tận gốc nếu bạn mà không có người quen thì đúng là hơi khó thật.

4. bbshop

bbshop Thành viên rất tích cực

Nhà mình có bán buôn hàng VNXK, nếu bạn có nhu cầu mời qua nhà mình nhé. Thanks!

5. loicuagio

loicuagio Banned

Bên bạn có website không, mình cũng đang cần nguồn hàng để lấy, http://www.tinyurl.com/bbshophn lại ra lamchame, nếu có website cho mình biết nhe

6. depbazaar

depbazaar Thành viên chính thức

Bạn cần hàng quần áo nữ cụ thể như thế nào? Liên lạc lại với mình nhé

7. girlkieuki

chị có website về mẫu hàng cho em xem với ạ, em muốn bán hàng thời trang nữ

8. girlkieuki

chị có website về mẫu hàng cho em xem với ạ, em muốn bán hàng thời trang nữ

9. Suteki Mall

Suteki Mall Thành viên chính thức

Mình có nguồn hàng nhập chuẩn, hơi cao cấp 1 chút (tức là không đại trà như hàng TQ), nhập từ Thái, Hồng Kông và Mỹ, đảm bảo hàng nhập trực tiếp, không trôi nổi, không hàng ăn cắp. Nếu có nhu cầu thì PM cho mình nhé.

10. girlkieuki

bạn có website ko cho mình xem với, để mình xem mẫu hàng cũng như giá cả xem thế nào. Cảm ơn bạn

11. baothydinh

baothydinh Thành viên tập sự

chúng mình chuyên bán buôn và bán lẻ hàng made in vn. bạn gửi cho mình thông tin vào mail:baonhidinh@gmail.com .mình sẽ gửi cho bạn đường link để xem các mẫu mà mình hiện nay đang có

12. Suteki Mall

Hiện tại vì số lượng hàng trong kho rất lớn nên mình chưa thể chụp ảnh ploét lên được. Nếu có nhu cầu phiền bạn PM cho Minh số điên thoại và nhu cầu về hàng cần nhập, mình có thể gửi mẫu cho bạn chọn nhé.Cám ơn bạn

13. lesonnamdong

lesonnamdong Bắt đầu nổi tiếng

quảng châu quảng châu quảng châu quảng châu ,,,,

cho chứ bạn , chẳng qua chưa gặp mặt thôi,,,buôn bán mà không có người này người kia thì khó làm ăn lắm,,,đồng ý với bạn là tự sản xuất thì rẻ hơn , cái chính là khâu mẫu mã,nguyên liệu,tiêu thụ...(hơi bị nhiều cái chính quá!!!) và con mắt thẩm mỹ về lựa hàng , lựa kiểu của mình thôi, chả lẽ ai cũng làm được , mà chả lẽ ai làm cũng không được,,,??
    theo như bạn này , qc cũng là một ý tưởng mở (open idea), thêm 1 phương án lựa chọn cần cân nhắc kỹ,,,vì sang đó có thể tự mình lựa đồ ưng ý của mình nhất,,,với giá cả tự mình có thể cân đối hơn (cộng cước vận chuyển & đi lại) là nhập qua trung gian bị đội giá (không phải vận chuyển),,,thường thì làm gì cũng phải từ đầu thôi bạn ạ , trước lạ sau quen mà , họ có người quen là vì họ đã từng...là người lạ rồi đó,,,còn theo mình biết về 'giá gốc' bên đó , tùy theo định tính-định lượng của bạn (chủng loại & số lượng) sẽ quyết định đến giá nhập của bạn đó, đòi hỏi con mắt thẩm mỹ của bạn không nên quá tệ , vì thế bạn nên 'dòm' qua qua vài shop tại VN, xem loại hàng bạn định nhập, giá cả bán ra ntn?? rồi hẵng nên cân nhắc nên sang 'bển' hay không ,vì nếu bạn tự đi nhập mà số lượng không đủ thì giá ban bán ra có lẽ cao hơn họ bán ra trong nước vài giá , vậy cần cân nhắc cả phươngg án nhập trong nước nếu vốn mình không dày,,,
    'bác' này chưa xem hàng tq loại đẹp đẹp rồi , đảm bảo 'bác' mà rủ rê 'bác' minhhuyvip đi chung 1 chuyến tham quan bên đó , khi về 'bác' sẽ thay đổi phần nào suy nghĩ của mình,,,còn thì hàng thái-hongkong-mỹ của bác,,,thì bên đó bày nhiều lắm, nhái tất,bác nhập ở nhà mình, hay qua cầu nào mà có hàng 'chuẩn' bây giờ??nều ban quan sát vào những loại hàng hóa mà dân buôn bên mình hay 'đánh hàng' về bán , xin thưa đó chỉ là 1 phần nổi của tảng băng thôi,,,
    hàng loại này , do giá thành thấp , phù hợp với đại đa số người dân (tầng lớp bình dân) nên họ buôn nhiều về cho dễ bán, nếu bạn còn lăn tăn , không cần bạn sang hẳn bên đó , bạn chỉ cần đứng ở cửa khẩu bên mình , ngó xem , hàng ngày có bao nhiêu ban VN mình sang đó 'đánh hàng'?? vì họ không muốn nhập hàng loại chất lượng thấp của các đầu nậu lớn , muốn tìm hàng 'độc' hơn 1 chút , hàng 'hiếm' hơn 1 chút nên mới cất công sang bên đó chứ,,,nếu bạn đã từng dùng 'hàng hiệu' mình (là nam giới) thấy , nếu bạn cầm trên tay 1 món hàng nhái của cái đất qc đó , bạn sẽ hơi bị khó phân biệt món đồ đó với 'hàng hiệu' thật đó,,,
    vài dòng tâm sự,,,không hề mục đích quảng cáo thưa các sếp mod,,,

babymot thích bài này.
  14. meomapu2108

meomapu2108 Bắt đầu tích cực

oánh dấu...................................................................................

15. hula.vn

hula.vn Thành viên đạt chuẩn

Đang cùng một câu hỏi ! Đánh dấu chờ tìm câu trả lời !

16. ngodong90

ngodong90 Thành viên đạt chuẩn

theo mình thì bạn có thể mở tại chợ sinh viên cho tiện và dễ bán nữa bạn à

17. ruby8690

ruby8690 Thành viên chính thức

Bạn ơi..vào shop của mình ở chữ kí để tham khảo mẫu mã nhé...hàng của mình toàn hàng đang là xu hướng cho girl năm nay.. ngoài ra các mẫu áo sơ mi thiết kế, bảo đảm ko đụng hàng,,giá lại rất phải chẳng..mới bạn tham khảo,,tks bạn

18. Suteki Mall

Ðề: quảng châu quảng châu quảng châu quảng châu ,,,,

Hix, lâu k vào mới biết bác post bài này. Mình cũng biết là hàng TQ chính hãng thì cũng nhiều hàng đẹp và cao cấp, nhưng nhìn chung cứ nói đến hàng TQ là thật giả lẫn lộn, vả lại tâm lý của mình là không thích hàng TQ, đơn giản vậy thôi. Còn về nguồn hàng của mình, bạn không biết thì đừng tự do phán xét thế nhé. Đó là nguồn hàng của bạn thân mình, kinh doanh trong lĩnh vực này hơn 10 năm rồi, cũng có tiếng tăm trong giới buôn hàng thời trang ở HN, thêm nữa mình đã từng đi nhập hàng cùng nên biết được sự "chuẩn" và "thật" của mặt hàng mà bạn mình kinh doanh bạn ạ. Còn ở bên ngoài, hàng xách tay hay hàng của các dân buôn khác thế nào thì mình không rõ đâu, nên mình chẳng dám đánh đồng giống bạn.

lesonnamdong thích bài này.
  19. phuongtrangstyle

phuongtrangstyle Bắt đầu tích cực

mình đang có nguồn hàng thời trang nữ.nếu bạn quan tâm thì có thể vào xem chữ ký ở bên đưới của mình.Nếu bạn ở HN bạn có thể lấy hàng mình về bán.Bán đc hàng mình mới lấy tiền.những mặt hàng nào ko bán đc bạn có thể gửi trả mình.

20. kute2009

kute2009 Tem cá nhân - Con dấu cá nhân

Em cũng có nhu cầu, các chị cho em xin tí thông tin nhé!