Cần giúp: Làm Thế Nào Để Chữa Rụng Tóc, Các Mẹ Chỉ Gi

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Me cutet, 7/9/2006.

Tags:
  1. Me cutet

Me cutet Thành viên đạt chuẩn

Gần 1 tháng nay tóc em rụng như trút, em lo quá không biết làm thế nào để ngăn lại, cứ đà này chắc em thành đầu trọc mất. các mẹ có kinh nghiệm gì thì giúp em với nhé.
    Em sinh em bé được 1 năm rồi, sau khi sinh tóc em còn mọc dày thêm, bây giờ chẳng hiểu sao tóc lại rụng nhiều thế.
    Thanks các mẹ,

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me cutet
    Đang tải...

2. DinhAnh

DinhAnh Thành viên mới

Em thấy bảo muốn kích thích tóc mọc thì gội đầu bằng vỏ quả bưởi í

3. SepTemBer

SepTemBer Thành viên tích cực

Đọc topic này của mẹ CuTẹt mình mừng quá. Mình chưa sinh lần nào, mà khoảng từ 8-10 năm nay, tóc rụng nhiều lắm, ko tính 2 năm về trước, lúc ấy điệu đà, nhuộm, uốn,.....2 năm nay thì để vậy luôn, cắt hết tóc cũ rồi, ko điệu nữa, :roll: :roll: nhưng tóc ko nghe lời, vẫn rụng, ngày rụng khoảng trên trăm sợi :evil: . Cứ vuốt tóc là rụng :( :( các mẹ có cách gì giúp em với ạ.

4. Me cutet

Me cutet Thành viên đạt chuẩn

Nghe mọi người mách gội đầu bằng lá và bồ kết, hôm qua em vào chợ Ngọc Hà mua về thực hiện ngay rồi, thấy hiệu quả rõ rệt sáng nay thấy tóc có vẻ đỡ rụng hơn. (Lá cỏ Mần Trầu, hương nhu, câu cứt lợn tía, lá bưởi, cây vừng đen(cây này hơi đắt), 2 quả bồ kết nướng bỏ hạt), về đun sôi 5' lấy 2 ca nước lá và 2 quả bồ kết bóp cho nước đặc lại rồi đổ lên đầu gãi như lúc cho dầu gội, sau đó đổ phần nước lá còn lại hoà với nước lã để tráng tóc cho sạch (cho them 1 quả chanh để tóc mượt hơn). Mẹ nào rụng tóc mà có thời gian thì thử làm theo cách này xem.

5. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Có một cách đơn giản hơn là các mẹ dùng nước muối loãng gội đầu nhé, hiệu nghiệm lắm.
    Đun nước vỏ cam, bưởi, lá chanh... cùng hương nhu, cỏ, xả, bồ kết.... như các cụ ngày xưa ý cũng rất tốt.
    Bất đắc dĩ thì hãy dùng shampoo chuyên cho bà đẻ hoặc người bị rụng tóc, loại của Pháp.

6. tomorrow1980

tomorrow1980 Thành viên đạt chuẩn

E cung vay cac chi a. Em sinh chau dc gan 5 thang roi toc cung rung nhieu lam. Em nghe noi khi sinh xong thi toc se rung nhung k biet rung den luc nao nua nhi. cha le cu rungmai the nay a...hu.....

7. thitgacbep

thitgacbep co dinh: 0923 82 84 88

Ðề: Làm thế nào để chữa rụng tóc, các mẹ chỉ gi

Vậy là dần dần con cháu lại quay trở về thời tiền sử của các cụ: gội đầu bồ kết lá bưởi! Cái đó gội vừa thơm, vừa lành nhất là không sợ ..... hàng giả!

8. sentrang

sentrang Chào một ngày mới

Mình cũng đang định mách thông tin này cho bạn. Nếu ko kiếm được đủ thứ như mẹ nó bầy, thì về cơ bản mua bồ kết về gội cũng là tốt rồi.

9. hoa_oto

hoa_oto Thành viên rất tích cực

Bạn ta hàng khô, mua rễ cỏ chanh, bồ kết, lá bưởi, hương nhu gội nhé, 2 tuần thấy khác ngay, t thử rồi, ko rụng nữa đâu

10. giahuy23052011

giahuy23052011 Thành viên đạt chuẩn

các chị gội đầu bằng các lá cây được thì rất tốt đấy ạ
    còn 1 cách nữa cho người bị rụng nhiều tóc ạ,đó là kinh nghiệm của gia đình em thôi ạ,lúc em con bé thì gia đình em gặp một cú sốc tinh thần quá lớn,bố em gần như tuyệt vọng,suy nghĩ rất nhiều đến nỗi tóc rụng hết,chỉ còn rất ít,sau khi ổn định hơn thì bố em đã dùng rất nhiều cách nhưng hiệu quả nhất là lấy vỏ quả bưởi bóp cho các nước ở vỏ quả bưởi dính và thấm được vào da đầu,chỉ vậy thôi ạ,sau 1 thời gian cũng khá dài bố em lại mọc được tóc gần như cũ ạ

11. MeBeBin1202

MeBeBin1202 Thành viên tập sự

chắc là do mẹ bị thiếu chất nên thế thôi, mẹ thử uống hà thủ ô, dưỡng tóc bằng dầu dừa hoặc dầu ôliu xem thế nào.

12. traitimdien

traitimdien Thành viên chính thức

Em cũng thế ạ! Ngày nào quet nhà cũng vơ 1 nắm to, nhìn mà xót xa :( em đang uống biotin gần hết 100v rồi mà nó vẫn thế! e đang định mua thêm kẽm và sắt uống xem có khả quan hơn không

13. sunss

sunss Thành viên rất tích cực

Em gội đâu bằng nước gừng thấy cũng hiệu quả hơn hẳn ạ

14. hoangnhu0310

hoangnhu0310 Thành viên chính thức

híc k biết giờ mẹ nó sao ròi? mẹ nó thử dùng hà thủ ô xem. mẹ nó ninh lẫn với nc đậu đen ấy. mỗi lần dùng 2-3 thìa bột hà thủ ô vừa làm đen tóc vừa chống rụng tóc nữa. còn nếu ko đỡ chắc mẹ nó phải đi bệnh viện hoặc tmv mà khám xem thế nào.

15. bigbang1984

bigbang1984 Thành viên sắp chính thức

Có thể do gan và nội tiết bạn ạ. Em mình Giảng viên Kiến trúc cũng bị mà. Giờ chữa khỏi rồi. Tóc đẹp luôn

16. hoangnhu0310

hoangnhu0310 Thành viên chính thức

do gan và nội tiết thì phải uống thuốc mát gan và điều chỉnh nội tiết à hay sao vậy mẹ nó?