Khác: Là một single mom, mình vẫn vô cùng hạnh phúc!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi single_mom, 22/7/2011.

1. single_mom

single_mom Thành viên tập sự

Mình sinh năm 87, nhưng nhìn vóc dáng nhỏ bé và gương mặt non nớt thì mọi người thường nghĩ mình là 9x. Bạn trai mình lại kém mình 1 tuổi, mình làm thiết kế thời trang còn anh ấy đang học. Mình sống trong Nam đến khi ra Bắc mới yêu anh, gia đình anh gia phong, cổ hủ dưới Hải Phòng. Lần đầu về chơi mọi người rất chào đón mình song sau đó lại ngăn cản tình yêu của bọn mình. Anh thì nói đừng quan tâm vì anh sẽ cưới mình chứ không phải bố mẹ hay dòng họ của anh. Mình tin anh, yêu anh đến bây giờ cũng 2 năm rồi. Và bất ngờ khi mình có thai, anh lại mới ra trường đầu năm thôi, công việc còn chưa ổn lắm. Anh có phần hơi sock và khuyên mình nên bỏ cái thai. Nhưng mình tuyệt đối không bao giờ làm chuyện thất đức đó, mình khóc và nói sẽ không tha thứ cho câu nói này của anh. Rồi dần anh cũng thích thú với việc mình mang bầu. Anh sống với anh hai còn mình thuê nhà sống 1 mình. Hàng ngày anh sang đưa mình đi làm, chiều đón về ngồi chuyện trò đến tối phải về nhà ăn tối với anh trai.
    Khi mẹ anh biết chuyện, bà cũng nói mình bỏ thai đi. Vì chồng bà không chấp nhận đứa con dâu như mình.Mình hiểu ra anh được nuôi dưỡng trong môi trường hoàn toàn khác mình nên mình bớt trách anh hơn. Bố mẹ mình biết chuyện thì thương mình lắm song vẫn nói " 2 đứa yêu thương nhau thì sẽ vượt qua mọi chuyện", vì bố mẹ vẫn trong nam nên thường khuyên bảo mình giữ gìn sức khỏe, có sắp xếp việc nhà ổn rồi mẹ sẽ ra HN chăm lo cho mình.
    Mình không hề buồn khi không kết hôn mà đã có con, tất cả tình yêu mình đều muốn gom lại dành cho bé. Ngày nào mình cũng viết nhật ký tâm sự với bé con. Lần đầu siêu âm thấy hình hài con, mình đã xúc động đến phát khóc. Bây giờ bé đã được 19 tuần 3 ngày, là 1 bé trai khỏe mạnh, mình đã nghĩ ra tên để đặt cho bé rồi!
    Gần đây bạn trai mình nói dối rất nhiều, cuối cùng phát hiện ra anh vẫn chưa lấy được bằng tốt nghiệp. Bố anh làm tổng giám đốc 1 cty của nhà nước ở HP, còn mẹ là giáo viên cấp 2. Đối với họ con trai không có bằng là 1 điều sỉ nhục ghê gớm nên anh đã phải nói dối từ cha mẹ, anh trai cho đến cả mình nữa. Bố anh bắt anh về quê, giám sát chặt chẽ không cho đi đâu. Còn mình thì thui thủi ở HN, ngày ngày chỉ biết tâm sự với con thôi.
    Tuy mọi chuyện đến với mình đều không may song mình cũng chẳng than thân trách phận. Mình yêu con vô cùng nên dù là 1 bà mẹ đơn độc mình cũng vui lòng. Mỗi khi mình xúc động mà rơi nước mắt, con cũng biết cách an ủi mình bằng cái đạp nhẹ nhẹ vào thành bụng, nó như muốn nói" mẹ ơi đừng buồn mà, có con luôn bên mẹ đây!". Mình vẫn làm việc chăm chỉ và hàng ngày đi bộ từ nhà đến công ty chỉ hơn 1 cây số. Mình ý thức được vóc dáng bé nhỏ của mình nên phải vận động nhiều, chứ chỉ ngồi 1 chỗ vẽ mẫu thôi thì sau này rất khó sinh. Mà mình mong được sinh thường để tốt cho con, cũng là để trải qua sự đau đẻ như mẹ ngày xưa. Mình mong các bạn single mom hãy tự tin và hạnh phúc với baby của mình, đừng buồn phiền nhiều sẽ ảnh hưởng không tốt cho bé. Chúc tất cả các mẹ luôn mạnh khỏe và mẹ tròn con vuông nhé!

Mình có mở topic này bán hàng thời trang của công ty, các mẹ cùng ủng hộ mình với nhé! Cám ơn mọi người nhìu nhìu^^
    http://www.lamchame.com/forum/showt...ua-hàng-chất-lượng-giảm-giá-cho-các-mẹ-các-bố!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi single_mom
    Đang tải...

2. Mẹ Kiều Phong

Mẹ Kiều Phong

Ðề: Là một single mom, mình vẫn vô cùng hạnh phúc!

chúc 2 mẹ con luôn khỏe mạnh, mẹ tròn con vuông
    hy vọng bố em bé là người có trách nhiệm và quyết đoán.

single_mom thích bài này.
  3. TCT family

TCT family Thành viên hội Cún

E nhỏ tuổi mà có suy nghĩ vững vàng và bản lĩnh ghê. Chúc 2 mẹ con e khỏe mạnh và hạnh phúc nhé

4. bé Nghé

bé Nghé Thành viên tích cực

em này, đến tháng 7 trở ra hẵng nên đi bộ nhiều, em mới có 19 tuần thì không nên đi bộ nhiều đâu, giữ gìn sức khỏe, sống vui vẻ 2 mẹ con nhé

5. mẹ con nhà chíp chíp

mẹ con nhà chíp chíp Bắt đầu tích cực

một em gái có bản lĩnh. Mong em và bé thật khỏe mạnh để vượt qua giai đoạn khó khăn này nhé. Ngày trước mình cũng có biết 1 chị, chị ấy cũng là 1 bà mẹ khi chưa được kết hôn. có điều là khi chị í mang bầu thì anh người yêu chị í còn giở chứng cơ. hai người cãi nhau và chia tay nhau cơ mà. Thế nhưng chị vẫn kiên quyết giữ đứa bé và rất vui vẻ để đứa bé trong bụng được vui. Và đến khi đứa bé ra đời thì đó đúng là như một thiên thần may mắn vậy. Chị í và anh người yêu kia đã vượt qua sóng gió để đến được với nhau. Và giờ họ đã có 1 gia đình hạnh phúc.
    Nên em bây giờ hãy cố gắng thật vững vàng, vui vẻ để em bé khỏe nhé. Em hãy để đến khi em bé ngoài 5 tháng rồi hãy đi bộ nhiều nhé. Có gì em cứ vào đây chia sẻ với mọi người nhé

6. ngaoopxinh

ngaoopxinh Mẹ cún con

Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhé, em đừng vận động nhiều quá, trước chị mang bầu cũng yếu lắm nên cố vận động nhiều, bắt đầu từ tháng t7 chị đi bộ nhiều hơn, chị không thấy mệt nhưng chị lại bị sinh non ở tuần 36 đấy, không biết có phải là do vận động hay do cơ địa của chị, sống một mình chăm con rất vất vả, cố gắng lên em nhé.

7. quanglinh2611

quanglinh2611 Thành viên sắp chính thức

Em không có ý nghĩ bỏ con trong hoàn cảnh đó là chín chắn đấy. Cố gắng vượt qua khó khăn nhé!

8. Shopmechipbong

Shopmechipbong Thành viên tích cực

em ít tuổi mà bản lĩnh quá, thật kiên cường, chúc 2 mẹ con khỏe mạnh

9. meyeuconratnhieu

meyeuconratnhieu Thành viên mới

Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhé. Khi bằng tuổi em, chắc chị không suy nghĩ được như vậy. Chúc em bản lĩnh vượt qua giai đoạn khó khăn, hy vọng điều tốt đẹp sẽ đến với em.

10. single_mom

cảm ơn các chị đã động viên tinh thần em, các chị đang mang thai có lúc nào hẹn gặp nhau trao đổi kinh nghiệm thì cho em tham gia với nhé!;)

11. Bông ú

Bông ú MenBiolactovin, Enterobac

Em đã có một quyết định thật can đảm em ạ.
    Cách đây hơn 1 năm, chị cũng theo dõi câu chuyện của một single mom, mẹ ấy là mẹ bắp bắp, chắc bên nhà mình cũng không ít người biết đến, khâm phục và yêu thương mẹ con bạn ấy.
    Bố đẻ của bé bắp bắp còn không thừa nhận bé cơ em ạ. Vậy với em, bố bé còn là người có trách nhiệm nhiều lắm. Nhưng 23 tuổi, lại là em út trong gđ, cũng không thể chín chắn như mình mong muốn được đâu. Em thật may mắn vì có bên ngoại có thể hiểu em và yêu thuơng em dù với nhiều bậc cha mẹ đó là điều khó chấp nhận. Em hãy lấy đó làm động lực để tiếp tục cuộc hành trình không ít gian khó của mình em nhé.
    Còn thì máu mủ ruột thịt không ai bỏ được em ạ. Chị tin sẽ có ngày ông bà nội phải đón em về, chăm lo cho mẹ con em, không ít thì nhiều.
    Cố gắng lên em nhé. Chúc hai mẹ con thật khoẻ mạnh và hạnh phúc!

12. autumn wind

autumn wind Thành viên chính thức

Cùng chia sẻ tâm sự với bạn, chúc bạn vượt qua được mọi khó khăn bạn nhé

13. bqsonline

bqsonline Đủ quyền lập Họ

Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe và hạnh phúc.
    Luôn luôn lạc quan nhé!

14. trúc hà

trúc hà Thành viên rất tích cực

bạn bằng tuổi mình nhưng can đảm và mạnh mẽ thật, chúc 2 mẹ con vui khỏe

15. thuybdsducthinh

thuybdsducthinh Lá Chanh

chúc 2 mẹ con khỏe mạnh ....................

16. Thu Trang 83

Thu Trang 83 Thành viên tích cực

chị cũng là singlemom như e đây nên hiểu đc những khó khăn và tủi nhục khi phải một mình làm lụng nuôi con, nhưng ít ra e còn may mắn là chồng e vẫn yêu thương mẹ con e, e hãy cố gắng ăn uống bồi bổ cho mẹ tròn con vuông nhé, hi vọng sau khi bé ra đời thì bên nội sẽ đón 2 mẹ con e về, chúc 2 mẹ con mạnh khỏe và may mắn nha.

17. Merucon

Merucon ThatRe.vn/ 0942 921 599

Có con là niềm hạnh phúc vô cùng lớn lao đó em à. Em thật là một người bãn lĩnh. Hy vọng mọi điều tốt đẹp sẽ đến với em. Cầu chúc nhiều may mắn cho các bà mẹ single mom.

18. single_mom

tính em cũng khá tự lập nhưng lắm lúc gặp chuyện chẳng biết phải làm sao...cách đây 1 tuần em qua đường bị đụng xe, may mà mẹ chỉ xây xát chút đỉnh, bé thì không sao ...lúc người ta đưa em vào phòng cấp cứu, nước mắt cứ chảy tràn vì lo cho con thôi...

19. bim&ruby

bim&ruby Thành viên rất tích cực

chúc em mọi điều may mắn. Con em sẽ hạnh phúc khi có người mẹ như em.

20. xxxlilxxx

xxxlilxxx Bắt đầu tích cực

Chúc chị mẹ tròn con vuông .
    Ko biết con cái sau này có hiểu được bậc làm cha và nhất là làm mẹ, đã hi sinh cho mình nhiều đến như thế nào, sau liệu có hiếu thảo với cha mẹ hay ko ?.