Sữa nào giống sữa mẹ nhất ?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi canemo, 6/4/2009.

1. Me kid

Me kid Thành viên tập sự

cám ơn các mẹ nha, mình cũng sắp phải đi làm rồi, đang tìm hiểu xem sữa nào tốt để cho con ăn thêm. Thử dùng XO xem sao, hy vong hợp với kid nhà mình

Đang tải...

2. ant

ant Thành viên mới

Nếu bạn phải đi làm thì nên nghĩ đến chuyện hút sữa ra để ở nhà cho bé ăn. Làm như thế sẽ không bị mất sữa và con lại có sức đề kháng. Tìm đến sữa bột chỉ là giải pháp bất đắc dĩ thôi ngoài việc tốn tiền thì con lại không khỏe. Hơn nữa sữa bột có chất bảo quản và vô số hóa chất nên không tốt cho bé được như sữa mẹ. Vì vậy nếu có điều kiên nên cho bé bú nhiều và khi đi làm thì vắt sữa để cho bé ăn.

3. sumo&co

sumo&co Thành viên tích cực

lâu lâu mình k cập nhật các loại sữa mới n theo kinh nghiệm của mình thì chỉ có XO và NAN là giống sữa mẹ nhất. Cháu kình lúc đầu k chịu uống sữa ngoài vì đang quen sữa mẹ mà cho XO là thích liền. 2 anh cu nhà mình trước cũng dùng XO đến tận 3 tuổi, trộm vía sức đề kháng của con tốt n k được bụ bẫm lắm thôi.

4. methongoc2008

methongoc2008 Thành viên tập sự

Chị cứ yên tâm cho bé dùng sữa XO đi, từ khi em đi làm lại em vẫn cho bé uống sữa XO. Bé rất thích, trộm vía trông bé rất lanh lợi, kháu khỉnh mà vẫn không bỏ sữa mẹ. Nhiều bé khi cho bú ngoài đến khi quen thường hay bỏ sữa mẹ lắm, chắc do sữa ngoài thường ngọt hơn sữa mẹ. Sữa XO thì được cái vị nhạt gần giống sữa mẹ chị ạ.

5. Canhbuomdotham79

Canhbuomdotham79 Thành viên chính thức

tớ cũng thấy dòng sữa NHật dùng nhạt mà ngậy. Tớ rất yên tâm cho con dùng dòng sữa hàng Nhật.

6. mekeo

mekeo Bắt đầu nổi tiếng

mình cũng thế mình cho kẹo uống meiji thấy sữa nhạt và rất ổn. con mình trước uống qua XO nhưng ko hợp uống vào bé đi ị phân hơi xanh xám, ko biết có phải do nhiều chì ko hihihi, nhưng con chị cùng cty mình thì chỉ kết XO thôi, dổi j cũng ko được hết

7. lichisu

lichisu Thành viên đạt chuẩn

Đúng là con nhà mình là con nhà lao động chỉ có sữa mẹ chứ chả có sữa gì ngoài ra. Người nội dùng hàng nội chính cống thuần việt 100% từ bò mẹ luôn. Thế mà trộm vía con cứ lăn lóc như bi. Chả biết mẹ có đủ sức để đến khi cai sữa nuôi riêng một con bò không ăn thuốc tăng trọng để cung cấp sữa cho con không nữa hic.

8. candyred

candyred Thành viên tập sự

sữa có công thức gần sữa mẹ nhất

Trong sữa mẹ thành phần protein gồm casein và Protein hoà tan (đạm whey)
    tỉ lệ casein/ Protein hoà tan : 40/60
    Trong các loại sữa bột tỉ lệ này thường cao
    Casein
     Là phần váng sữa
     Khi vào dạ dày Casein sẽ kết tủa trong dạ dày rồi chuyển dần xuống ruột non .
     Làm chậm quá trình tống thức ăn
     Khó hấp thu, nghèo acid amin thiết yếu
     Hàm lượng lớn dễ gây táo bón
    Protein hoà tan (đạm whey)
     Là phần chất lỏng còn lại sau khi tách phần váng sữa
     Không bị lưu lại trong dạ dày mà được chuyển luôn xuống ruột non
     Dễ hấp thu, giàu acid amin thiết yếu
     Hàm lượng lớn có thể gây nôn trớ
    Như vậy trong sữa bột tỉ lệ casein/protein không hợp lý sẽ sảy ra các vấn đề về tiêu hoá cho bé
    Ngoài ra thành phần đường trong sữa mẹ 100% là đường lactose
    Sữa mẹ là tốt nhất cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ
    Như vậy sữa bột có công thức gần với sữa mẹ nhất, sẽ tốt nhất cho bé
    Mình đang dùng cho bé gái nhà mình sữa Physiolac nhập khẩu từ Pháp, được phân phối của một công ty. Giá cả cũng phải chăng. Thành phần đường trong Physiolac 100%lactose . Tỉ lệ casein/Protein hoà tan ở sữa số 1 là 45/55, rất gần với sữa mẹ
    Bé nhà mình phát triển rất tốt, không có đi ngoài , không bị táo bón. Và cũng không bỏ bú nữa. Mình chia sẻ vậy, các mẹ thử xem, hiệu quả lắm . Chúc các mẹ thành công, các bé khoẻ mạnh, mau lớn nha!

lethestorm thích bài này.
  9. mother

mother Thành viên tập sự

Mình cũng đã thử rồi, có vẻ cũng hợp lắm. Đọc thành phần sữa này có cả thành phần sữa non có nhiều kháng thể tốt cho bé, hi vọng là bé nhà mình sẽ kết sữa này.

10. thomas_p88

thomas_p88 Thành viên tập sự

Câu hỏi hay, cảm ơn bạn. Mình nghĩ là tìm những loại sữa nào có nhiều thành phần sữa non giống sữa mẹ thui (đừng quá tin quảng cáo, coi trên bao bì đó). Phần còn lại là Baby của mình có hợp hay không. Chúc bạn và baby có được loại sữa như ý :)

11. PHYSIOLAC

PHYSIOLAC Thành viên mới

PHYSIOLAC là gần với sữa mẹ nhất, Thành phần đường trong Physiolac 100% lactose . Tỉ lệ casein/Protein hoà tan ở sữa số 1 là 45/55, rất gần với sữa mẹ.

12. Mẹ Chuột chí

Mẹ Chuột chí Thành viên đạt chuẩn

Thế các mẹ không đủ sữa hay sao mà tìm sữa ngoài cho con vậy ta?
    Bé nhà mình chỉ bú sữa mẹ thôi, không biết khi nào thì cần cho bú thêm sữa ngoài nhỉ?

13. MeSonDung

MeSonDung Thành viên tập sự

Mình cũng cho bé nhà mình dùng XO đấy. Nói chung là mình thấy thơm và vị ngọt vừa phải, không bị khét và vị khé như một số loại sữa khác. Dùng được mình ạ.

14. PHYSIOLAC

PHYSIOLAC Thành viên mới

Sữa mẹ là tốt nhất nhưng không phải lúc nào sữa mẹ cũng đáp ứng nhu cầu của bé khi bé lớn. Vì vậy, sữa Physiolac đáp ứng nhu cầu bổ sung dưỡng chất thiết yếu đó. Nếu mẹ nào đã dùng thử Physiolac cho bé mà không khen thì không lấy tiền...;)

15. tiger76

tiger76 Thành viên tập sự

Sữa Babysan của Đức là gần giống nhất , bé rất dễ uống , đặc biệt là lon sữa số 2 : từ 05 tháng tuổi trở lên sẽ rất tốt , tập cho bé bước đầu quen dần với việc ăn dặm .

16. PHYSIOLAC

PHYSIOLAC Thành viên mới

Sữa nổi tiếng thường là Mỹ, Newzeland, Hà Lan, Australia, Pháp. Nói chung ông nào cũng nói sữa mình bán là tốt, các mẹ thấy sữa nào hợp với con mình thì đó là sữa tốt. Physiolac được sản xuất bởi tập đoàn dược phẩm, mà ở Châu Âu sữa bột được coi là thuốc cho trẻ vì thế thường các công ty dược có uy tín hơn cả.

17. meogia-decoi

meogia-decoi Thành viên tích cực

Physiolac bao xiền 1 hộp 900g ạ?

18. chichchich

chichchich Thành viên tập sự

hichic, chắc mình cũng phải thử xem sao. Chứ cho bé uống các loại sữa rồi mà có vẻ chưa ưng loại nào. Lúc thì táo, lúc thì ko chịu uống....

19. tomkitty

tomkitty Thành viên đạt chuẩn

Ở nhà mình cho cu tý nhà mình dùng Similac Gain IQ bé lên cân rất tốt. Đọc thành phần của sữa thấy similac bổ sung đầy đủ các dương chất cho bé lên mình rất yên tâm.Đặc biệt các bạn thử để ý ở các loại sữa khác có chứa dầu cọ làm giảm hấp thu canxi của bé đến 20% còn trong similac ko chứa dầu cọ giúp hấp thu canxi và các dưỡng chất tốt hơn. Chúc cả nhà tìm cho bé yêu của mình loại sữa phù hợp nhất nhé!

20. PHYSIOLAC

PHYSIOLAC Thành viên mới

900gr có 2 loại từ 1-3 tuổi và 900g loại 5-12 tháng tuổi, bé nhà bao nhiêu tháng tuổi ah? loại 900g từ 5-12 tháng giá bán 310k/lon, và đang KM được tặng thêm 1 balo xinh xắn cho bé.