Tâm sự Nhật Kí Buồn Về Chồng

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi hanhhoanghong, 4/5/2011.

1. minhngochangroan

minhngochangroan Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: nhật kí buồn về chồng

thì đúng như vc nhà mình đấy, nhiều lúc chẳng có gì cũng cãi nhau, chồng nhà này được cái nó nói hết nên cũng biết đường tránh, ông xã nhà đấy lì ko nói thì đúng là chim cú thật.

Đang tải...

2. hanhhoanghong

hanhhoanghong Hạnh phúc là đấu tranh

mình thì muốn dừng lại không chỉ một lần, cũng đã nhiều lần nghĩ đến một sự giải thoát nào đó...nhưng nhìn con, nghĩ đến tương lai của con, nghĩ đến những tháng ngày thiếu cha, vắng mẹ mà chính chình đã trải qua, mình lại không làm được. Không phải vì mình sợ, mà vì...con thì sao? Nói thật, đến giờ mình vẫn chưa hết trách mẹ vì đã bỏ về quê ngay khi bố mình xúc phạm, bỏ lại 4 anh em mình chơ vơ với tình khí thất thường của bố. Mình cũng chưa hết trách bố đã sa đà rượu chè ko chăm sóc gia đình, vợ con. Cả 3 anh chị trên mình đều đã lần lượt phải nghỉ học vì ko chịu nổi sức ép gia đình. Còn mình, em út nên các anh chị rất thương và bao bọc, nhờ đó mà có khởi sắc như ngày hôm nay. Thế nên, mình nỡ lòng nào để các con phải khổ, nếu mình có làm sao thì cả 2 con còn quá nhỏ, chúng lo thân còn chưa xong thì làm sao bao bọc nổi nhau? Vì vậy, mình đã phải rất cố gắng, thậm chí nhiêyuf khi phải AQ để sống, để cố gắng có thể nuôi con không phụ thuộc vào chồng, để cải thiện không khí gia đình...và cũng là để, nếu mọi nỗ lực của mình ko đem lại kết quả gì, thì ít nhất các con cũng cảm nhận được mình đã làm hết những gì có thể vì chúng. Nói đến đây lại muốn khóc, con cái lúc nào cũng là thiên thần trong lòng mẹ. Và vì thế, trên đời sẽ còn nhiều những bà mẹ sẵn sàng nhẫn nhịn, vì con. Với mình, đem lại được cho con cuộc sống đầm ấm chính là hạnh phúc...

3. me Hoang Anh

me Hoang Anh

ơ, có nói, thế nên mới cãi nhau, lì ở cái là sau đó thì giận vợ ý, chả thấy ng đàn ông nào như thế bao giờ cả, có khi giận vợ k nói chuyện cả tháng ý, hxhx, mà em cũng lỳ nên cũng chả nói luôn, hxhx, còn chồng em để kể thì có thể cũng đượ gọi là lý tưởng ( với những bà vợ khác, hxhx), chiều vợ, chiều con, chăm chỉ, chịu khó, chăm con, làm mọi việc, k biết uống bia rượu nên k bao giờ đi nhậu nhẹt, chỉ đi cà phê dưng mà lại uống trà chanh, haha, k biết hút thuốc lá, k thik chơi cờ bạc, hay nhắc để ng khác đánh lô nhưng mình thì k bao giờ đánh, hyhy, vợ sai bảo gì thì giờ phải nói mỏi mồm mới làm, hxhx, trước là làm ngay, hxhx, vợ thik gì cũng mua còn bản thân thì như anh xe ôm, hyhy, đấy, như thế cũng được thấy là lý tưởng rồi đấy nhỉ, chỉ có em là chẳng thik thôi, hxhx

4. me Hoang Anh

me Hoang Anh

thì em cũng nghĩ đến con nên mới vậy đấy ạ, hxhx, muốn con phát triển trọn vẹn, k thiếu cha hay thiếu mẹ, hxhx, cố mà chịu vậy ạ, huhu

5. buforphe

buforphe Thành viên tích cực

em mới đọc 1/5 topic này nhưng cảm giác đầu tiên của em là đây là những câu chuyện thật 100%, mọi chi tiết đều được viết bằng cảm xúc thật của chủ topic. nếu mẹ nào thấy có phần nào không thật thì cũng chỉ nên giữ suy nghĩ cho riêng mình và có thể không theo dõi topic này, tiêu đề của topic đã thể hiện rõ đây là nhật ký của chủ topic về chồng mình mà, có ai viết nhật ký sai với lòng mình đâu...

hanhhoanghong thích bài này.
  6. minhngochangroan

hĩ hix, trới mẹ cháu ơi còn đòi gì nữa chứ, hi thì mẹ nó làm lành trước có sao, trời ông chồng đấy nhiều người mơ đấy, hớ ra là có kẻ rước liền nha.

7. minhngochangroan

oạch chồng vậy là ngon rùi, nhiều thằng nó vũ phu lắm nó oánh vợ đấy

8. me Hoang Anh

me Hoang Anh

hxhx, em đang vào top này để học các mẹ đây, học cách nín nhịn, hxhx, em mà nín nhịn được như các mẹ thì em còn được chiều nữa, hxhx, nhưng sao khó thế nhỉ, em k thể làm lành trước đuwocj ý, ai rước thì em cho luôn, hy, giữ cho nặng người

9. me Hoang Anh

me Hoang Anh

chồng em tức lắm thì văng đéo với em, hừ, như thế cũng là chửi rồi còn gì, điên lắm, hxhx

10. minhngochangroan

hi ăn thua gì, chồng mình là dân lái xe nói bậy lắm, nó mà đã tức thì đủ các thứ tiếng trên đời văng ra, có từ tra mầy ngày còn chẳng thấy trong từ điển tiếng việt ấy chứ

11. me Hoang Anh

me Hoang Anh

chồng em thì k dám nói bậy đâu, sợ con nghe thấy nó bắt chước, mà nahf có ai nói bậy đâu, nói vớ vẩn em tát cho ý, hừ

12. minhngochangroan

vậy là chồng bạn quá ok rùi, chán thì đổi chồng đi......................

13. me Hoang Anh

me Hoang Anh

em mà bỏ thì xác định là bỏ chứ k đổi, hehe, vì ông nào cũng giống nhau thôi, nhỡ bỏ ông này mà lấy ông khác, thì ông khác chắc gì đã bằng ông cũ, haizzzzzzzzzzzzzzz, thật sự nếu như các chị mà lấy chồng như em thì gia đình hạnh phúc lắm, nhưng nó rơi vào tay em, một đứa vừa bướng, vừa lì, vừa ngang, nên gia đình lúc nào cũng căng như dây đàn, hxhx, chồng em thì tìm đủ cách, nào là che chắn ánh sáng chiếu vào phòng ngủ để vc đỡ cãi nhau, ông ý bảo phong thủy nhà em phòng ngủ sáng quá, hxhx, cãi nhau là do mình chứ do gì cái phòng ngủ, hxhx, em mà khéo léo như các mẹ thì tốt nhỉ, mà sao em k thể nhịn đựoc ý, chồng em nói gì, làm gì là em phải đáp trả ngay, hxhx, thậm chí em tức lên còn đập, vứt đồ đi ý hxhx, bây giờ phải làm thế nào ạ??????????????????

14. minhngochangroan

hi mỗi lần tức thì nghĩ tới lúc ông ấy tốt với mình ý, trộm vía nhìn thằng cu nhà bạn yêu quá cơ.

15. lamanh0502

lamanh0502 Bắt đầu tích cực

Chào bạn.
    Mình đọc một lèo mấy trục trang tâm sự của bạn, thật sự đọc mấy trang đầu mình tức và thương bạn quá chỉ mong bạn bỏ quách lão chồng cho xong. Nhưng càng những trang sau mình càng thấy mừng cho bạn. Nhờ sự kiên trì và bền bỉ của bạn chồng bạn đã thay đổi.
    Mình lấy chồng 13 năm rồi, cũng đã có 2 bé trai. Nhưng mình may mắn hơn bạn là lấy được người chồng luôn biết thương yêu vợ con và biết chia sẻ với vợ.
    Đàn ông thường không thích thể hiện tình cảm và bộc lộ cảm xúc, nhưng những trang sau là mình thấy chồng bạn đang tự hào về vợ rồi đấy.
    Mình cầu chúc cho gia đình bạn luôn hạnh phúc. Chúc bạn thành công trong mọi công việc.

16. me Hoang Anh

me Hoang Anh

hy, thì đấy, tình yêu của đời em đấy

17. ON Fashion

ON Fashion Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng làm một mạch 40trang. Oánh dâú mai nghiền ngẫm tiếp!

18. phuongedu

phuongedu

Hồi xưa, chị mới ra trường, đi làm văn phòng bên Pru, 1 lần, chị chê a trưởng nhóm con... abc ra điều là việc đó khó lắm, rồi lại phải thế này thế kia..... mà giọng khá gay gắt, vì đơn giản là chị biết việc đó rồi sẽ phải chị đi xử lý, mà chị là thư ký của sếp anh ấy, chắc chắn sẽ đến tay chị và chị sẽ phải đi năn nỉ ng khác để xử lý.

Anh sếp chị nghe được, gọi chị vào phòng riêng, góp ý thế này: Anh biết em sẽ làm được việc đó, bình thường em luôn giúp đỡ người ta, và em vẫn làm như bản chất em vẫn vậy, người ta luôn ghi nhận những việc đó của em. Nhưng 1 lần em gay gắt với người ta như vừa rồi, bao nhiêu những gì mà ng ta ghi nhận từ em trước đây sẽ có thể mất hết đấy, em cứ nghĩ đi và nghiệm lại xem như thế nào.

1 lần góp ý như vậy mà khiến chị lấy đó làm kim chỉ nam, giúp chị bao nhiêu trong cuộc sống, đặc biệt là trong công việc, tự nhiên chị mềm mỏng đi rất rất nhiều so với lửa trong đầu và trong lòng chị.

Chị chỉ kể bài học đó ra cho em, để em ngẫm lại 1 tí, lúc mình nóng giận, mọi thứ đổ vỡ thì ai sẽ là ngừoi bị tổn thương và thiệt thòi nhất. Nhất là trong quan hệ gia đình, vợ chồng con cái. Tự nhiên, em sẽ thấy mình có 1 sức mạnh phi thường để " nhẫn " . Chúc em thành công.

19. me Hoang Anh

me Hoang Anh

hxhx, cảm ơn chị nhiều, em là đứa hồ đồ và thiếu suy nghĩ, em biết điều đó, k ít lần em làm mất lòng người đối diện chỉ vì câu nói, thật sự trong thâm tâm mình k hề nghĩ xấu, nhưng những lời mình nói thì nó ngược hẳn với gì mình nghĩ, hxhx,tại tính em k nghĩ nhiều, k để bụng, nói là quên ngay, nên luôn nghĩ đơn giản, hxhx, có biết đâu ng nghe mình họ nghĩ khác, với bạn bè cũng thế, tính em hay nói, nói nhiều, thật sự thì em chỉ nói cho vui thôi, nhưng...hxhx, trong cuộc sống gia đình cũng vậy, k ít lần chồng em mắng em, bảo em sao dễ dàng vứt bỏ, sao dễ dàng đạp đổ thế, hxhx, vì khi em cáu là em tung hê hết, em chỉ nghĩ đến em thôi, hxhx, đọc topic của các chị, các mẹ, em càng thấy mình chẳng ra gì, nếu chồng em có làm cái top nhật ký buồn về vợ, thì chắc cũng giống như chị top viết về chồng mất, haizzzzzzz, em cũng tự hỏi chẳng biết bao giờ em mới lớn, hxhx, có lúc em đã cố nhẫn, cố nhịn, nhưng chỉ được 1 lúc, 1 lúc thôi, là bản chất con người em lại về, lại abc.....em treo chữ nhẫn lên đầu giường rồi lại gỡ xuống, vì em chẳng làm được, khó lắm

20. shop_metit

shop_metit Bắt đầu tích cực

Em đọc 1 lèo hết 64 trang của topic, em thấy khâm phục chị quá chị ơi. Chị đã hết sức nhẫn nại, cố gắng từng bước một để được như ngày hôm nay. Nhẫn nhục và nhẫn nại nhưng không buông xuôi mà tự thay đổi mình để kéo chồng trở lại, điều ấy không phải người PN nào cũng làm được. Chị quả thực rất nghị lực đấy.
    Em cũng thường đọc tâm sự trên Vn Express, đọc để tìm những gì giống mình và xem mọi người cư xử ntn. Tuy nhiên tính hạn chế của web nên không thể chia sẻ từng chút như trên LCM, vì vậy có thể mọi người khuyên cũng khó chính xác theo diễn tiến của sự việc, đôi khi 9 người 10 ý em thấy khiến người tâm sự còn rối tinh hơn.
    Đọc nhật ký của chị ngắn gọn mà thật nhẹ nhàng. Dù cảm thấy đau, có người muốn khóc... nhưng em thấy lời văn trong đó của chị khiến người ta không thể ngừng đọc (và em là 1 ví dụ :) )
    Bây giờ em thấy mọi người khuyên nhau 2 chữ "li hôn" sao mà dễ dàng thế. Phải ai ở trong hoàn cảnh nào mới biết mình phải làm ntn. Em cũng đã không dưới 5 lần nghĩ tới 2 chữ ấy, nhưng khi ấy khuôn mặt đáng yêu của con em đã ghìm em xuống. Em tự thay đổi mình, dù ít, dù nhiều, rồi cũng thấy có thay đổi, và trạng thái hiện tại của em đang rất ổn, chuẩn bị làm "tập 2" đây.
    Em biết chị, em và những người vợ đang muốn cuộc sống của mình trở nên tốt đẹp hơn, thì những gì mà chị em mình đã và đang cố gắng chỉ mới là những bước khởi đầu. Cuộc đời còn rất dài cơ mà, phải không chị?
    Li hôn à? có vẻ dễ thôi. Bây giờ PN đâu còn lệ thuộc nhiều vào đàn ông. Nhưng rồi đó có phải là dấu chấm hết cho những chuỗi ngày đau khổ không hay chỉ là khởi đầu cho những chuối ngày kinh khủng khác.
    Cảm ơn chị đã tiếp lửa cho mọi người, những ai đã và đang cố gắng gìn giữ hạnh phúc cho gia đình.
    Chị ơi, em rất thích nghe các tâm sự của chị, mà "hắn chồng" không thích vậy thì buồn nhỉ.
    Có 1 điều mà em không như chị được đó là cách cư xử khéo léo với chồng và gđ chồng. Em vụng khoản ngoại giao này lắm, chỉ toàn "im lặng" thôi.
    Đúng là phải "hao tâm tổn trí" nhiều lắm chị nhỉ. Em sẽ cố gắng dần dần chị ạ.
    Các mẹ ơi, cố lên!