Thông tin: Các mẹ thường tặng quà gì cho cô giáo mầm non ngày 20-10!

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi mecuty10, 23/9/2011.

1. Mẹ Bé Zin

Mẹ Bé Zin Gái Sơn La

Ðề: Các mẹ thường tặng quà gì cho cô giáo mầm non ngày 20-10!

Hic, quà với cáp, mình cũng đau đầu quá.
    Trường con mình trc công, mơi xây xong sạch đẹp nên phụ huynh đưa con đổ dồn về đấy, giờ lớp cháu 60 cháu, 4 cô!!!!!!!!!!
    CHia làm 2 nhóm (thực chất như 2 lớp nhỏ trong cùng 1 phòng rộng), 2 cô chính, 2 cô phụ. Giờ chả biết đi tiền thế nào đây cho hợp lí.....

Đang tải...

2. phuongmaithi

phuongmaithi Thành viên nổi tiếng

Mình cũng đang cân nhắc vụ này đây. Không biết có nên tặng quà cho cô không vì ngày này là ngày của tât cả phụ nữ mà. Các mẹ có tặng không ạ?

3. hopshopgo

hopshopgo Bắt đầu nổi tiếng

hic thế này thì có khác gì Quảng thị Kim Hoa đâu, trường nào mà dã man quá vậy, khổ thân bọn trẻ con quá...... :(

Chuột đeo kính thích bài này.
  4. metybong

metybong Thành viên kỳ cựu

hopshopgo thích bài này.
  5. meNghe&Du

meNghe&Du Thành viên rất tích cực

Những ngày như 8/3, 20/10 mình chỉ tặng quà cho các cô thôi, quà hết sức nhẹ nhàng, ví dụ sữa tắm, bộ dầu gội - xả.... Ngày 20/11 thì thêm 1 chút. Mình chú trọng nhất là tết âm lịch, ngày đó thì sẽ phong bì nặng hơn để các cô ăn tết vui vẻ. Ngoài ra, thỉnh thoảng mình hay được tặng một số đồ hay hay (giá trị không đáng kể) mình cũng cho con mang đến tặng cô nữa để tranh thủ tình cảm.

6. me_soc_nhi

me_soc_nhi Banned. Cẩn thận người này không trung thực!

Mình nghĩ cứ phong bì cho nhanh !!!!!!!!!!!!!!!!!

7. phamchieunghi

phamchieunghi Mẹ Chiêu Nghi

Mình chắc tặng quà quá, mỗi cô 1 hộp quà mua trong siêu thì tầm hơn 200k ấy. Đến 20-11 thì hoa và phong bì....

8. me cu Khoai

me cu Khoai Mẹ yêu Khoai nhất

Mẹ nó nói hơi quá............................mình thì co giáo ko đòi hỏi nhưng thấy cô chăm các con vất vả thì thi thoảng tự mua cái nọ cái kia gửi các cô ăn cho vui, ngày lễ ai chả mong phụ huynh quan tâm tí. Chứ với thái độ của mẹ nó với cô giáo thì chắc gì cô giáo nhận quà của mẹ nó đã hí hửng. Làm nghề đó ko có tâm thì khó mà làm lâu được lắm. Các mẹ cũng nên thông cảm cho sự vất vả của các cô. Quà cáp do sự biết ơn công cô chăm con mình thay vì thái độ "bố thí"
    Mình ko làm giáo viên mầm non nhưng thấy cách nói như này thật cũng bức xúc thay các cô.

9. BỐ 2 CON TRAI

BỐ 2 CON TRAI Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng trong BPH lớp mẫu giáo lớn: Năm nay dự kiến đóng quỹ cả năm mỗi ph khoảng 300:
    Mức chi như sau: Các ngày lễ 20/10 - 20/11 - 8/3 mỗi cô 200k + 1 bó hoa khoảng 100k lớp 2 cô:đó là quà các cô còn các ngày này các con đều có liên hoan khoảng 500 - 700 mỗi lần riêng ngày noen thì quà cho các cháu nhiều hơn khoảng 1.000k đầu năm mới mỗi cháu được mừng tuổi 10k Chi nhiều nhất là ngày 1/6 cho các cháu vì đó là ngày các con chuẩn bị hết năm học có quà cho các con và chụp ảnh nữa.
    Riêng tết các cô có hơn chút khoảng 400k mỗi cô và + thêm 100k mừng tuổi đầu năm lớp có 47 cháu - Nhưng có lẽ các ngày lễ mình sẽ bàn lại tăng thêm chút quà lên 300k ( đó là các khản chi của BPH chúng tôi - minh cộng tất cả chia % thì vào khoảng hơn 30% số tiền quỹ lớp làm quà cho các cô và nhà trường còn hơn 60% cho các con
    Còn cá nhân mình đang tính mỗi cô tặng 1 anh chàng Phong 100k Không biết mức chi của mình thế có hợp lý ko Xin mọi người cho ý kiến

10. Chuột đeo kính

Chuột đeo kính Thành viên tích cực

Đó là trường công hay là trường tư hả mẹ nó? chắc trường công thì mới thế nhỉ?
    Con gái em học trường tư thục cũng được gần nửa năm rồi, có lẽ mình cũng may mắn vì trường này vừa gần nhà các cô cũng niềm nở và nhiệt tình chăm sóc con. Con gái thích đi học lắm. em thỉnh thoảng buổi tối trước khi đi ngủ lại hỏi con: thế mai Sóc có đi học không? nàng ý trả lời luôn là: có. hihi thế em cũng thấy nhẹ nhõm hẳn. Từ lúc con đi học cân nặng cũng được cải thiện hơn. Lớp con học cũng chỉ có 20 cháu và 4 cô, trong đó 1 cô chính n tuổi hơn chút ( tầm 35t thôi) còn lại các cô đều trẻ lắm. cứ đến cuối tháng cô lại thông báo tình hình cân nặng tăng giảm ntn. Có tháng con bị ho mất mấy hôm sụt mất 1 lạng cô cũng bảo tiêc!
    Thế nên dù mỗi tháng tổng cộng tiền ăn và học cho con ở trường tầm 2tr5 nhưng em vẫn cố cho con học chứ học trường công như thằng cháu em thì khổ lắm. lúc sinh ra nó nặng hơn bé nhà em 1kg mà giờ đã kém con em 2kg rồi. Trộng tội lắm.

Sửa lần cuối: 14/10/2011
  11. mebin190806

mebin190806 Ngon và sạch

Con mình cũng học mẫu giáo lớn, đầu năm đã đóng quỹ lớp mỗi bé 500k (lớp hơn 70 bé) có 3 cô đã lên danh sách chi cho các cô các ngày 20/10,8/3 mỗi cô 500k, ngày 20/11, tết dương lịch, âm lịch mỗi cô 1t rồi. Xã nhà mình thì bảo quỹ phụ huynh đã cho rồi thì mình không cần nữa nhưng mà trước nay mình vẫn có quà cho các cô,mỗi cô 100k có ít quá không cả nhà????
    À, bây giờ lớp còn có mấy cô thực tập nữa chứ, nên đi quà như thế nào thì hợp lý nhỉ?cả nhà giúp em vụ này cái ạ.

Sửa lần cuối: 15/10/2011
  12. me be suri

me be suri hồng sâm baby gold kids

Hic...lớp 4 tuổi mầm non con em lại còn có 2 cô chủ nhiệm, em đang định tặng mỗi cô 1 bộ mỹ phẩm HQ hoặc là mỗi cô 1 cái ví nhỉ. Vì hôm nọ đi đón con, cô giáo cứ khen cái ví của em đẹp và hỏi mua ở đâu, mà cái ví đó em mua bên Hàn gần 300k rồi, chẳng nhẽ tặng ví mà ko có phong bì hay sao? Các chị tư vấn dùm em nên tặng gì, vì đầu năm đi học em cũng tặng 2 cô 2 bộ mỹ phẩm HQ rồi

13. Hai chị em

Hai chị em Guest

Ôi, các mẹ chăm sóc cô chu đáo nhỉ, tớ thì chỉ 20/11: phong bì và 1 bó hoa nhỏ nhỏ để con tự tặng cho cô. Tết âm lịch thì 2 phong bì cho 2 cô, chấm hết. Vậy mà cô và cháu vẫn rất quý nhau (con tớ học trường tư thục).

Chuột đeo kính thích bài này.
  14. dauxanh2011

dauxanh2011 Bắt đầu nổi tiếng

Không biết các mẹ gửi con ở trường công hay trường tư, nếu là trường công thì tất tần tật các ngày lễ tết ko cần suy nghĩ gì nhiều, cứ quy ra phong bì cho nó nhanh gọn và hợp lý, còn nếu là trường tư thì quan hệ giữa phụ huynh và giáo viên thiên về tình cảm quan tâm thực chất hơn thì vấn đề phong bì hay quà không quan trọng, tùy mình thôi. Đấy là kinh nghiệm của em trong vai trò là GVMN cả ở 2 hệ thống này, nếu ở trường công gặp phải cô nào khó tính mà tặng quà ko hợp ý thì cũng ko hiệu quả đâu nhé, thật đấy. Bản thân mình khi gửi con từ trước tới giờ mình toản cảm ơn quy ra phong bì hết, mua quà khó chọn lắm, ngày Têt thì mùa quà còn dễ, các ngày khác chỉ thấy mua hoa là dễ nhất thôi.

15. BỐ 2 CON TRAI

BỐ 2 CON TRAI Thành viên đạt chuẩn

Không biết trường các con của các mẹ thế nào chứ Trường con tôi năm nay Ban giám hiệu yêu cầu không lập quỹ hội phụ huynh lớp nữa lớp nào đã đóng bắt buộc phải trả lại, nhưng đa phân các lớp vẫn đóng và thỏa thuận không trả lại gữi lại để tiếp tục hoạt động cho các con. Trung bình một số lớp đã đóng kỳ 1 từ 150k - 200k mỗi phụ huynh. MÌnh thấy đây là mức trung bình: Trong khi đó kế hoạch đưa ra yêu cầu phục vụ các con là chính. Vì vậy những ngày lễ cũng cần động viên các cô chút. (quỹ hội phụ huynh của nhà trường đã thu 80k/1 bé nhà trường đã trả lại 30k chỉ thu có 50k thôi)

16. mẹ An Khang

mẹ An Khang Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng chờ đến 20-11 mới tặng, 20-10 thì tặng đại diện trường bó hoa thôi, vì cả trường có mỗi ông bảo vệ là nam giới mà, hihi..........

17. dauxanh2011

dauxanh2011 Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ cháu ơi, theo mình thì nếu đi phong bì cô giáo thì bây giờ ít nhất mỗi cô cũng 200k, các cô thực tập thì ko phải lăn tăn mẹ cháu ạ, tặng cũng đc mà ko tặng cũng ok, nếu mẹ cháu quan tâm thì nên tặng cả cô thực tập nữa vì nếu là thực tập tốt nghiệp các cô này cũng ở lớp chăm sóc và dạy con mình 1-2 tháng còn sát sao hơn cô giáo chính thời gian này đấy, nhất là ở các trường thực nghiệm có thực tập quanh năm.

mebin190806 thích bài này.
  18. tucoi

tucoi Thành viên nổi tiếng

Con mình học trường tư thục từ khi được 18 tháng nên ngày lễ nào mẹ cũng răm rắp quà cáp cho các cô vì nghĩ con nhỏ quá chưa tự chăm sóc được cho bản thân. Giờ con được 3 tuổi rồi, bé rất tự lập, tự xúc ăn, tự lấy nước uống, tự lấy khăn lau mặt, tự đi vệ sinh... vì thế mà mình chỉ còn tập trung đi cô vào ngày nhà giáo và ngày tết thôi. Trường tư nên học phí đã cao gấp rưỡi cả tiền học cộng tiền ăn ở trường công trong tỉnh rồi nên các cô không dám đòi hỏi gì. Nhưng mình nhớ vụ 20/11 năm ngoái, bình thường mình đưa con đi học, đón con về chỉ thấy 3 cô chăm sóc thôi, tối hôm trước đến nhà cô chủ nhiệm thì cô bảo giờ có 4 cô, hôm sau quà cáp cho 3 cô còn lại xong thì hôm sau nữa không thấy mặt cái cô mới toanh kia đâu. Thắc mắc nhưng chả dám hỏi ai?

19. methoxinh1985

methoxinh1985 Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nào mà định đi phong bì thì mình khuyên không nên nha, như vậy sẽ tạo thói quen không tốt.

Các mẹ có thể mua tặng các cô món quà rất ý nghĩa, hàng của hãng, chất lượng đảm bảo, giá rất phải chăng như: túi, ví, phụ kiện, mỹ phẩm, nước hoa của Pháp và Thụy Điển, tớ đang giảm giá mạnh đấy!

xem link chữ ký tớ nhé! rất nhiều mẹ đang đặt túi ví và mỹ phẩm chỉ từ 200-300 thui.

20. MeBeCuncon1

MeBeCuncon1 SỮA HỮU CƠ ORGANIC

hồi con tớ học mẫu giáo tớ cũng hay đi phòng bì và 1 quà gì đó vừa xiền