3 tháng đầu: Dùng Thuốc Tránh Thai Hơn 1 Năm Giờ Muốn Có Thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi pé Heo, 12/6/2009.

1. pé Heo

pé Heo Thành viên đạt chuẩn

Em có chồng đc hơn 1 năm mà do tránh thai nên dùng thuốc tránh thai! Em Bỏ thuốc đc gần 4 tháng rồi! Nhưng Giờ Em và chồng cùng gia đình mong có em pé! Vì em mới 20t thui nên em cũng ko rành chuyện canh thai như thế nào? Các chị cho em hỏi muốn căn dễ có thai là khi nào dễ có thai nhất?
    Chị nào biết căn ngày nào quan hệ dễ có thai nhất chỉ em với!
    Cám ơn các chị nhìu ::)(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi pé Heo
    Đang tải...

2. Moon & Susu

Moon & Susu Thành viên tập sự

Bạn đi mua que soi ngày rụng trứng ý. Canh ngày nào là ngày rụng trứng thì quan hệ xung quanh ngày đó. Đặc biệt chồng bạn nên để dành tinh trùng trong khoảng 7-10 ngày. Như thế thụ thai sẽ hiệu quả hơn. Chúc bạn thành công & sớm báo tin vui!

3. pé Heo

Hix hix

Giờ là thời điểm em đang có kinh nguyệt ngày thứ 1 vậy thì khi nào dễ mang thai nhất! Em có kinh nguyệt khoảng 5 ngày- 6 ngày thì hết, vậy thì thời gian nào mang thai là dễ nhất và thích hợp nhất

4. Moon & Susu

khi nào hết kinh e cộng thêm khoảng 12-14 ngày nữa là ngày rụng trứng có thể quan hệ tốt nhất. nhg với điều kiện vòng king của e phải đều. tốt nhất đi mua que thử xem t/g nào rụng trứng cho chính xác. và nếu canh ngày đó thì 2 vc e nên ngừng qh, để dành cho lần đột phá đó thành công !

5. pé Heo

hic hic kinh nguyệt em ko đều tháng trước thì ko có. tháng này thì có nên bây giờ ko biết vào thời gian nào là dễ mang thai nhất! Nghe nói là khoảng 10 sau khi hết kinh ( hum nay 12/6 thì ngày 22/6 là ngày dễ có em pé nhất đúng ko vậy?)

6. Moon & Susu

hôm nay 12-6 nhưng là ngày kinh đầu tiên của e. e nói khoảng 5-6 ngày e mới hết. vậy cứ cho là 17-6 hết kinh thì khoảng 27-6 2 vc em gh nhé! Và hãy qh liên tục trong 3-5 ngày (hơi mệt đấy). Chúc e thành công !

7. tyct

tyct Thành viên tập sự

E nên để ý thân nhiệt và khu vực kín, nếu sáng sớm thức dậy tự nhiên thấy ng nóng, cả ngày nơi ấy ẩm ướt dịch trong và nhiều, loãng thì ok rồi. Ngoài ra khi trứng rụng e sẽ thích gần chồng hơn bình thường